Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: [GF1 club]Gallary from Friends ต้อนรับปีใหม่กับอัลบั้ม "ก็เลยอินเลิฟ"

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    Warning Points:
    0/5
    ห่างหายกันไปนานพอสมควร
    และยังคงไม่ได้มารีวิวเกี่ยวกับวิธีการใช้งานกล้องอีกตามเคย -*-
    เลยเอารูปที่ได้ถ่ายไว้ช่วงปีใหม่มาให้ดูกันอีกรอบแบบ เรียงตามวันเลยครับ

ตั้งใจจะถ่ายแสงแรกของปีซะหน่อย แต่ก็อย่างที่เห็นครับ หาดวงอาทิตย์ไม่เจอะ เลยตั้งนั่งรถฝ่าหมอกขึ้นมาถ่าย นี่แหละ ไม่ต้องไปไกลถึงภูไหนๆ เลย จุดชมวิวที่อ.ด่านซ้าย จ.เลย นี่ก็มีให้เห็นครับทะเลหมอก ลองสังเกตดู จะมีหยดน้ำติดที่เลนส์นิดนึง อากาศหนาวมากๆ

ทำบุญปีใหม่ ที่อ.ด่านซ้าย จ.เลย จัดขึ้นทุกปีครับ หนาวอยากนี้ ปีนี้มีคนมาใส่บาตรเยอะมาก จนพระท่านเทออกไม่ทัน เลยทีเดียว

ปีที่ผ่านมามีทั้งเรื่องดี และร้านสลับกันไปมา หลายคนคงใช้โอกาสปีใหม่นี่เริ่มต้นใหม่ ตั้งเป้าหมายให้กับชีวิต คงหาความหมายของชีวิตกันต่อไป

มาด่านซ้ายทั้งที ไม่ถ่ายรูปนี้ได้ยังไง ก็"ผีตาโขน" ไง เป็นประเพณีพื้นบ้านของอ.ด่านซ้าย เป็นประเพณีเดียวในโลกเลยทีเดียวนะเออ จะจัดงานขึ้นช่วงมิถนายนนู่น ..

น่าเสียดาย เพราะออกเดินทางจากกรุงเทพเกือบเที่ยงคืน และจากอุบัติเหตุรถชนกันที่โทรเวลย์ทำให้จิตตกไม่กล้านอนในรถ พอใส่บาตรเสร็จก็หลับเป็นตาย ตื่นมาอีกทีก็เย็น เลย กรรมแท้ๆ
    Like iyoohoo, bookerian, itasian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    เอามาชมกันคร่าวๆ ก่อนนะครับ ของแต่งไม่เสร็จ -*-

เริ่มต้นวันที่ สอง เลยไปมีโอกาสไปเที่ยวงานดอกไม้ 53 ที่จัดขึ็นทุกปีของอ.ภูเรือ จ.เลย เป็นงานที่จัดแสดงดอกไม้ ขายตอกไม้ และงานศิลปาชีพของชาวบ้าน มีการแสดง การละเล่นพื้นบ้านต่าง ๆ พอดีไปก็งานเค้ราจะเลิกอยู่แล้ว

รูปนี่เป็นร้านกาแฟชื่อ "love เลย coffe" บรรยากาศร้าน ชวนให้น่าถ่ายรูปอยากยิ่ง แต่ถ้าเป็นผมจะเปลี่ยนป้ายชื่อใมห่เป็น "รัก จัง เลย" หรือ "ก็เลยอินเลิฟ" ดีกว่านะ

ปล. รูปดอกไม้มีเยอะมาก เดี๋ยวจะทยอยเอามาลงละกันนะครับ
    Thanks itasian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like iyoohoo, bookerian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

6
    0/5
    รูปดอกไม้มีเยอะมาก
    เลยไม่รู้จะเอามาลงอย่างไรได้หมด

เลยแค่คัดมา บางส่วน

เริ่มต้นด้วยดอกไม้ที่แต่งไว้ที่หน้าป้ายจัดงาน
    ใบเฟริน
    ผึ้งหาน้ำหวาน กับดอกดาวเหลืองสีเหลืองอ๋อยมาก
    ทุ่งดอกดาวเรือง ถ้าจำไม่ผิด ชื่อว่า ดาวเรืองผรั่งเศส แต่ไม่แน่ใจนะครับ
    ดอกไม้สีขาว ไม่รู้ว่าชื่ออะไร แต่สวยดี
    ดอกไม้สีชมพูสองดอกมีน้ำ ที่ยังติดอยู่ที่ปลายกรีบอยู่ ดูสดชื่นมาก
    ดงดอกไม้ ชอบรูปนี้เป็นพิเศษ
    แนวเดียวกับรูปข้างบน ดอกอะไรก็ไม่รู้เช่นเดิม

เอาแค่นี้ก่อนนะครับ เหตุการณ์ดำเนินมาจนตอนบ่ายแล้ว
    ก็เริ่มหิว ข้าว
    ชมดอกไม้กันสวยๆ ครั้งน่าจะมาต่อ กับการเดินทางกลับจากภูเรือ
    Like iyoohoo, bookerian, itasian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

6
    0/5
    นำมาคร่าวๆ ก่อนละกันครับ

ระหว่างทางกลับ มีความเดินตามถนนอยู่เลย
    แวะไร่องุ่น

ก็ว่ารูปอีกสามรูปที่ตั้งใจนำมาให้ดูอีกสามรูป หายไปไหน
    บางที่ต้องกด refresh ที่เว็บ meejai หน่อยนะครับ ถึงรูปจะมา

นายแบบ น้องหมาตัวนี้ มีพ่อแม่มาด้วย พกกล้องตัวใหญ่มาก มาให้น้องมาเป็นนายแบบ
    มาถูเรือทั้งที ไม่ให้ถ่ายรูปเทอร์โมมิเตอร์ยักษ์ได้ไง
    ปิดท้ายด้วยน้ำเต้า ของที่ระลึกของอำเถอภูเรือมาแต่นมนาน น้ำเต้ายิ้ม

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ขอบคุณ คุณ iDnOuSe4 ครับ ที่นำภาพสวยๆ มาให้ชมกัน
    แค่ได้ดู ภาพสวยๆ อย่างนี้ เหมือนได้สัมผัสของจริงเลยครับ

6
    0/5
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    ขอบคุณ คุณ iDnOuSe4 ครับ ที่นำภาพสวยๆ มาให้ชมกัน
    แค่ได้ดู ภาพสวยๆ อย่างนี้ เหมือนได้สัมผัสของจริงเลยครับ
    ยินดีครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

6
    0/5
    ยินดีครับ

เมื่อตอนกลางวัน ได้ไปซื้อหญ้าให้หนูที่เลี้ยงไว้ที่จตุจัตรมาครับ
    ก็ไม่วายพกกล้องติดตัวไปด้วย
    แต่นั่งจากเกษตรไปลง ลืมว่าวันนี้จตุจักรปิด เป้าหมายอยู่แถว JJ Mall

เข้าจากทางประตูปกติไม่ได้เลยต้องเดินไกลเลย

ก็เลยแวะถ่ายรูปซะเลย ได้เห็นวิถี ชีวิต ของพ่อค้าแม่ค้าที่นั่น

เลยตั้งใจว่า จะถ่ายรูปให้ได้ "เรื่องราว"
    มากกว่า" รูปสวย"

แต่ตอนนี้ยังไม่ได้เอารูปลงคอม มาเปิดประเด็นไว้ก่อน ฮาๆ

0/5
    รูปสวย ดูสงบดีจัง ..ชอบรูปควายเดินอยู่ข้างถนน ...บรรยากาศจริงคงสงบมาก...เพราะยังมีควาย
    ขอบคุณที่นำภาพสวยๆมาให้ชมกันค่ะ
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

6
    0/5
    ครับ ขอบคุณที่เข้ามาพูดคุยครับ

0/5
    Quote Originally Posted by iDnOuSe4 View Post
    ครับ ขอบคุณที่เข้ามาพูดคุยครับ
    ขอบคุณครับ

Thanks : บ้านราคาถูก บ้านราคาถูก,เช่ารถเครนชลบุรี เช่ารถเครน ชลบุรี,รับทำ seo รับทำ seo
    ที่ SBN และ SBNTown หากต้องการใช้ Signature เพื่อ การค้าขาย ให้ ตั้งกระทู้ Business Review ใน SBNtown เท่านั้น

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook