Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 18

Thread: Mini รีวิว อิ่มแปล้ แถมสุขสุดใจกับ ร้านเจ๊ไข่ ประชาชื่น

Threaded View

pop_pop_dc@hotmail.com's Avatar
    pop_pop_dc@hotmail.com is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Mini รีวิว อิ่มแปล้ แถมสุขสุดใจกับ ร้านเจ๊ไข่ ประชาชื่น

สวัสดีค่ะ รีวิวครั้งแรกเลยนะคะ ถ่ายจากล้องโทรศัพท์ ภาพไม่สวยต้องขออภัยนะคะ

หลังปีใหม่ได้สองวัน เราบ่นน้อยใจคุณแฟนไม่พาไปไหนเลย คุณแฟนเลยจัดให้ พาไปกิน ซีฟู้ด อร่อยๆ

ตามาเลยจ้า

สั่งมาทั้งหมด 5 เมนู ข้าวเปล่า 2 น้ำเปล่า 1 เป๊ปซี่ 2 ค่าเสียหายทั้งหมด 1135 บาทจ้า

อย่างแรกเลย หอยนางรมสดมาเป็นตัวๆๆ ตัวใหญ่พอสมควรสั่งมา 3 ตัว คุณแฟนซัดไปสอง เราได้แค่ 1 แงมๆๆ

ตามด้วย หมึกไข่นึ่งมะนาว เมนูนี้ให้ 5 ดาวเลยอร่อยมาก ไม่เค็มหรือเปรี้ยวเกินไปรสชาติกลมกล่อม

ยำไข่แมงดามาเป็น ตัวๆกันเลยทีเดียว น้ำยำแยกมาแต่ลืมถ่ายรูปอิอิ ขอบอกว่าไข่เยอะมากกินแทบไม่หมด อร่อยจริงๆ ถ้ามาที่นี่ต้องสั่งนะคะ เด็ดจริงๆ เอาไปเลย 5 ดาว

เนื่อปูผัดผงกระหรี่ เมนูนี้ธรรมดา ไม่แนะนำแล้วกันค่ะ เราเคยทานที่อื่นอร่อยกว่านี้เยอะเลย

สุดท้าย กุ้งก้ามกรามเผา ตัวใหญ่เนื้อแน่น 4 ตัวครึ่งโล กับน้ำจิ้มซีฟู้ดอร่อยมาก

กินกันหมดอิ่มท้องแถมสุขใจ หอมแก้มคุณแฟนไปสองฟอด

จบแล้วค่ะ มินิรีวิวจริงๆ อย่าลืมพาคนที่บ้านไปทานกันนะคะ

ขอให้เพื่อนๆมีความสุขตลอดปีตลอดไป ปราศจากโรคภัย เงินทองมีใช้ไม่ขาดมือนะคะ
    Last edited by pop_pop_dc@hotmail.com; 01-07-2011 at 12:29 PM.
    086-5670775
    Thanks itasian, amm0pat, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like wnonach ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Comments from Facebook