Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
อ่านแค่พี่คัดลอกมาลงไว้ยังอึ้งๆเลยค่ะ

ของสำนักพิมพ์ไหนคะพี่หนู เดี๋ยวจะไปหามาอ่านบ้าง
พี่เลยเอาหน้าปกมาแปะไว้เลยค่ะ อ่านแล้วดีนะคะ
ทำให้เราเข้าใจสิ่งที่วัยของท่านต้องพบมากขึ้น จะได้ดูแลท่านได้ดีขึ้นน่ะค่ะ

Quote Originally Posted by Meesook View Post
จริงเนอะ บางทีก็ไม่รู้จะดูแลพ่อแม่ยังไงถูก โดยเฉพาะเรื่องสุขภาพ พ่อแม่ไม่ค่อยชอบบอกว่าเป็นอะไรด้วยสิคะ เค้านึกว่าเค้ายังแข็งแรงเหมือนเดิม

ไว้ต้องหามาอ่านบ้างค่ะ ขอบคุณค่ะคุณ noo_pizza

Quote Originally Posted by Amy-Thailand View Post
โอ้โห...

แค่เห็นตัวอย่างที่คัดลอกมาก็ทำให้อยากอ่านมากค่ะ

ไว้จะไปหามาอ่านบ้าง ขอบคุณนะคะ
Quote Originally Posted by wnonach View Post
ขอบคุณ คุณ noo_pizza มากมายค่ะ ต้องไปหามาอ่านบ้าง..
ดีจริง ๆ ค่ะ ลองหามาอ่านดูนะคะ

Quote Originally Posted by story2lady View Post
รักพ่อที่สุดในโลกเลย คุณ noo_pizza เอาอะไรมาซึ้งๆ เรียกต่อมน้ำตาแต่เช้าเลย อิอิ
โอ๋ โอ๋......อย่าร้องน๊า....
Quote Originally Posted by makeberry View Post
ขอบคุณมากค่ะคุณหนู
นั่นซิเนอะในขณะที่ท่านยังอยู่
เราทำอะไรให้ท่านบ้างในทุกวันที่ผ่านไป
เคยได้ยินคำว่าแม่หนึ่งคนเลี้ยงลูกสิบคนได้
แต่ลูกสิบคนเลี้ยงแม่คนเดียวไม่ได้บ้างมั๊ยคะ
เราฟังประโยคนี้ทีไรน้ำตาไหลทุกที
เห็นคนสูงอายุต้องมาหามของขาย
ต้องมานอนข้างถนน
บอกตามตรงเราสะเทือนใจมาก
ไม่รู้ลูกๆเค้าไปไหน เศร้าอ่ะ
ขอบคุณอีกครั้งค่ะ สงสัยต้องรีบไปหามาอ่านบ้างละค่ะ
ใช่เลยค่ะคุณผึ้ง.....

Quote Originally Posted by srichardson View Post
ขอบคุณค่ะที่มีหนังสือดีๆมาแนะนำ
จริง ๆ ค่ะพี่ หนูว่าดี
Quote Originally Posted by cottonchef View Post
ขอบคุณพี่หนูมากเลยค่ะ อ่านแล้วซึ้งอ่ะ 'T__T'

ไม่อยากให้ถึงวันนั้นเลย ทำใจไม่ได้ อ่านแล้วรีบโทรหาคุณยายเลยค่ะ

เราเคยขอพรจากพระเจ้า จากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ใดใดในโลกนี้ก็ตาม

ว่าเราขอต่ออายุของยาย 20 ปี หักกับชีวิตเรา 20 ปี............

เรารักยายมาก ๆ อ่ะ ตอนนี้ขาท่านเดินไม่ค่อยได้ เพราะเสาไฟฟ้าหล่นมาทับขา

กระดูกแตก ป่นเลย ข้างในมีแต่เหล็ก แต่ท่านก็ชอบทำกับข้าวให้พวกเราทานกัน

ประจำ ชอบรดน้ำต้นไม้ ชอบเดิน เราห้ามก็ไม่ฟัง เฮ่อ พูดแล้วเศร้าได้อีก
โห น้องฝ้ายน่ารักจังค่ะ พี่ก็กินเจปีละเดือน เผื่อทำบุญให้อากงสุขภาพแข็งแรงเหมือนกันค่ะ
กินมาตั้งแต่อากงผ่าหัวใจ ก็กินมาตลอด

Quote Originally Posted by aor-tom View Post
ขอบคุณที่แนะนำหนังสือดีๆ ให้อ่านคะ ต้องไปหาอ่านบ้างแล้วคะ

แค่ประโยคเดียวที่ยกมาก็ซึ้งแล้วคะ ไม่มีรักอื่นใดจะยิ่งใหญ่และบริสุทธิ์เท่าพ่อแม่ที่มีให้เราแล้วคะ

รักพ่อกับแม่ที่สุดในโลกเลยคะ....
ลองดูนะคะ

พ่อแม่ คืออรหันต์ในบ้านค่ะ