Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: ฺสุดยอดภาพเคลื่อนไหวจากศิลปะทราย ปี 2003 (ฺBest Sand Animation)

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5

ฺสุดยอดภาพเคลื่อนไหวจากศิลปะทราย ปี 2003 (ฺBest Sand Animation)

เป็นงานเก่าเมื่อปี 2003 ครับได้ดูครั้งแรกทึ่งมากๆ กับการสร้างสรรค์และนำเสนอครับ
    เป็นงานของ Ferenc Cakó ศิลปินชาวฮังกาเรียนครับ

และถึงแม้จะมาดูใหม่ในทุกวันนี้กี่ครั้งก็ยังทึ่งมากๆเช่นเดิมครับ

จากการประกวด Seoul International Cartoon & Animation Festival (SICAF) 2003.

รับชมกันเลยนะครับ

แม้งานจะผ่านมาหลายปีแล้ว แต่ผมดูที่ไรก็ยังทึ่งไม่หายครับกับงานนี้ในยุคดิจิตอลอนิเมชั่นกำลังบูม

ที่ทึ่งมาก เพราะเป็นการประกวด animation ทุกคนในตอนนั้นคงนึกถึงแต่คอมพิวเตอร์
    ศิลปินผู้นี้ นำเสนอให้เรารู้ว่า ศิลปะที่แท้ไม่ได้จำกัดอยู่เครื่องมือครับ นำมาให้เพื่อนๆ ชมกันครับ

ส่วนเพลงประกอบเป็นเพลงของ KITARO นักดนตรีชาวญี่ปุ่นครับจำชื่อเพลงไม่ได้ครับ

ไว้วันหน้าจะหาอะไรมาเก็บไว้ในชุมชนแห่งนี้อีกนะครับ

ขอบคุณที่เข้ามารับชมและร่วมสร้างสรรค์สาระในชุมชนแห่งนี้ครับ

ขอบคุณรูปและข้อมูลจากลิงค์
    http://www.ximnet.com.my/thelab/arch...?mth=3&yr=2005
    http://en.wikipedia.org/wiki/Ferenc_Cak%C3%B3
    http://we-make-money-not-art.com/arc...sand-anima.php
    และวีดีโอ จาก youtube
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 08-30-2010 at 04:57 PM.

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    4
    0/5
    ขอบคุณ คุณWebmaster ค่ะ ไม่เคยเห็นมาก่อนเลย น่าทึ่งจริงๆค่ะ
    เห็นด้วย กับที่คุณ Webmaster บอกอ่ะค่ะ พอได้ยิน animation ก็นึกถึงคอมพิวเตอร์ก่อนเลย
    สุดยอดจริงๆค่ะ

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    wow ๆๆๆๆๆๆ น่าทึ่งมากจริงๆ ด้วยค่ะ สุดยอดมาก
    ขอเอาไปแชร์ใน fb นะคะ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณเว็ปมาสเตอร์นะคะที่นำมาให้ชม เห็นด้วยค่ะ ดูกี่ทีก็น่าที่งทุกครั้ง สุดยอดจริง ๆ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5

Thumbs up

เป็นศิลปะ ที่ไม่เคยคิดว่าจะมีขึ้นได้เลยครับ
    และคิดไม่ถึงว่าทรายสามารถทำได้ขนาดนี้

ขอบคุณ คุณ wm ครับ ที่เอามาให้ชมกันครับ

9
    0/5
    ตั้งกระทู้ไว้นานไม่ได้เข้ามาทักทายเลยต้องขอโทษเพื่อนๆ ด้วยครับ ขอบคุณคุณ IAm, คุณ bookerian, คุณป้า wawe และ คุณ itasian ครับ ที่เข้ามาพูดคุยครับ เห็นด้วยครับได้ดูรู้สึกทึ่งๆ จริงๆครับ และไม่นึกเลยว่าจริงๆ แล้วคำว่า "animation" มีมาก่อนจะมีเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์อีกครับ น่าทึ่งๆ มากๆครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================

Comments from Facebook