Chico Cafe' @ Sukkumwit 53
เข้าซอย 53 ไปลึกเหมือนกัน (ถ้าเหมารถซูบารุ 20.-)
แล้วเลี้ยวเข้าซอย ขวามือ ชื่อซอย เรณู ปากซอยมีป้าย Chico ติดอยู่

ดัดแปลงมาจากบ้าน พักอาศัย เป็นร้านน่ารักๆ สไตล์คนญี่ปุ่นม๊ากมาก

หน้าร้าน และสวนสวย ^^

แมว 2 ตัวแรกที่เจอก่อนเข้าร้าน น่าร๊ากก เดินมานั่งโพสให้ถ่ายเลย

รูปเจ้าเหมียว กำลังขอโทษอะไรอยู่ไม่รู้

ภายในร้านค่ะ

ร้านแต่งแบบบ้านๆ อบอุ่นๆ มีหนังสือเยอะมาก (แต่ภาษาญี่ปุ่น)

มีโซนขาย ของน่ารักๆด้วย แต่เค้าไม่ให้ถ่ายรูป

โต๊ะของพวกเรา เล็กๆกะทัดรัด

น้ำเปล่า เติมฟรี

เมนูเก๋ๆ ในกล่องซีดี / ดีวีดี
เค้ามี Lunch Set 150.- ให้เลือก 4 แบบ ไม่ก็เป็นพวก แซนวิช ราเมนแทน

ระหว่างรอก็มีเจ้า เหมียวให้เชยชม ทั้งในกรงนอกกรง อุ้มมานั่งเล่นได้นะคะ
เจ้าของ (คุณชิโกะ) บอกว่า รับลูกแมวไปเลี้ยงได้นะ ถ้าใครสนใจ

เจ้าตัวนี้อ้อนมากก กก เข้าหาคนสุดๆ

พอปล่อยก็มานอน ทับที่หลัง ไม่ยอมไปไหนซะงั้น...

หน้า พริ้ม~~

เข้าที่อาหารมั่งดีกว่า

สลัด ในเซ็ท

สปาเก็ตตี้ เห็ด โรยด้วยปลาเส้น รสชาติออกจืดๆ

ออมเล็ต อร่อยดีค่ะ

น้ำในเซ็ท ชา / กาแฟ

ตาของหวาน มั่งแล้ว...
Shiratama Moji โมจิราดน้ำเชื่อม โรงผงถั่วเหลือง หวานหอม

Iced Green Tea Cappucino น้ำทำใสๆไปหน่อย

Jumbo Honey Toast ขนมปังปิ้ง แบบพี่บิ๊ก! ชุ่มไปด้วยเนยมากๆ
เห็นยังงี้ ไม่แข็งเกินไปค่ะ
ถ้าไม่ราดน้ำ ผึ้ง ก็จะเค็มๆหอมเนย

ราดซักหน่อย หวานๆ อร่อยดี

Yummy! อร่อยดี แต่กินคนเดียวกลัวจะไม่ไหว

พอเราเริ่ม กินขนม เจ้าตัวนี้ก็ลุกไปนอนที่อื่น
(สงสัยว่า หลังเรามันจะดุ๊กดิ๊กๆ เพราะตื่นเต้นกับของหวานมากไป 555)

กินอิ่มเสร็จ แล้ว ตกคนละ 240.- จ้า

คนเยอะเหมือน กัน ทั้งไทย-ญี่ปุ่น
โทรมาก่อนไป ก็จะดีค่ะ

ที่นี่เหมาะกับคนชอบสัตว์จริงๆ ถ้าไม่ชอบอย่าไปเลยเพราะน้องแมวเค้าเป็นมิตรม๊ากกกกมากกก
รสชาติ ของที่นี่ อาหารจัดได้ว่าธรรมดาค่ะ แต่ของหวานโอเชเลย
ตัวร้านนี้เองก็มีจุดเด่น สุดๆ!

จบแล้วค่า หวังว่าจะโดนใจหลายๆท่านนะคะ