Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 14

Thread: Budapest - Hungary

Threaded View

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile Budapest - Hungary

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาว เอสบีเอ็น ได้เวลามาเปลี่ยนภาษาไทยซะทีนะคะ เมื่อเดือนกันยายนทีผ่านมามีเวลาไป ฮังการี่ 10 วันก็เลยนำรูปมาฝากเพื่อนๆค่ะ ประเทศเขาน่าสนใจมากๆ สิ่งปลูกสร้าง สวยงามและที่สำคัญ ค่าครองชีพไม่แพงถ้าเทียบกับประเทศอื่นๆในแถบๆนี้ ถ้าเพื่อนๆมีโอกาสอยากให้แวะไปเที่ยวกันค่ะ ไม่ผิดหวังเลยจริงๆค่ะ หนึ่งส่วนตัวชอบประเทศนี้มาก เคยฟันมานานแล้วว่าอยากจะมาดูสักครั้งอยาก ร่องเรือในแม่น้ำ ดานูบ ที่ใครๆเขาพูดถึงกันว่าเป็นประเทศที่สุดแสนจะโรแมนติค..ไปดูกันนะคะว่าประมาณไหน หนึ่งต้องขอโทษด้วย ที่บางรูปมันไกลมากมองไม่ค่อยชัด ถ่ายรูปก็ไม่ค่อยเป็นพยายามแล้วแต่ได้เท่าที่เห็นนี่ละค่ะ

รูปข้างล่าง คือ The Parliament เป็นที่ทำการของรัฐบาล สวยมากๆค่ะยิ่งตอนกลางคืนมีแสงไฟ มองมาจากฝังตรงข้ามเกินบรรยาค่ะ หนึ่งชอบมากกก

The Parliament - Budapest - Hungary.

107 by Miminaty, on Flickr

96 by Miminaty, on Flickr

141 by Miminaty, on Flickr
    Last edited by wnonach; 06-29-2012 at 09:22 PM.
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN
    Thanks bit, iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like chrisnaphat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Comments from Facebook