Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 11 of 14 FirstFirst ... 9 10 11 12 13 ... LastLast
Results 101 to 110 of 137

Thread: เพลงรัก.....ในใจตลอดกาลของเรา

Warning Points:
    0/5
    วันนี้นึกครึ้ม..อยากฟังเพลง ไปเจ๊อะเพลงนี้...เอามาแชร์ดีกว่า ..กระทู้นิ่งนิ่งมานานละด้วย --'

ลั่น ลัน ลั่น ล้า..... พี่สาวครับ
    เพลงของคุณ จรัล มโนเพชร
    Thanks IAm, Nakderntang, PO ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

PO is offline Trusted Member
    0/5
    เพลงพี่สาวครับ เนี่ยได้ฟังครั้งแรก ตอนเป็นเวอชั่นโน้ตอุดม 555 เพิ่งรู้ว่าเ้ามีต้นตำรับ นึงว่าตาโน้ตแต่งเองซะอีก

ฝากอีกเพลงค่ะ

เพลงนี้ฟังแล้วชวนฝันสุดๆ

... po po po...
    Thanks IAm, Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Euphrates ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    เป็นบ้าไปแล้ว... ดูเพลงนี้แล้วยิ้มๆๆๆ อยู่คนเดียว ยิ่ง mv เป็นหนังเรื่องนี้ยิ่งชอบ เป็นหนังไทย ที่รักกันแบบเรียบๆ เรื่อยๆ ดีจัง ..... ขอบคุณที่เอามาฝากค๊า

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    0/5
    เห็นคุณ Euphrates นั่งยิ้มอยู่คนเดียว เลยอยากรู้บ้างว่าอะไรนะทำให้คุณEuphratesยิ้มๆๆๆ อิอิ
    ได้ฟังเพลงนี้เเล้ว ขอยิ้มด้วยคนนะคะ
    ฟังแล้วเขินๆยังไงก็ไม่รู้

ขอบคุณ คุณPOค่ะ สำหรับเพลง ชวนฝันจริงๆด้วยค่ะ

"คงจะมีรักจริงรอยู่ ที่ดินแดนใดซักแห่ง... คงจะมีซักวันฉันคงได้เจอ..."

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    Like Euphrates ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5

คิดถึงแม่ จังเลยครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks Nakderntang, Euphrates ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    Quote Originally Posted by IAm View Post
    เห็นคุณ Euphrates นั่งยิ้มอยู่คนเดียว เลยอยากรู้บ้างว่าอะไรนะทำให้คุณEuphratesยิ้มๆๆๆ อิอิ
    ได้ฟังเพลงนี้เเล้ว ขอยิ้มด้วยคนนะคะ
    ฟังแล้วเขินๆยังไงก็ไม่รู้

ขอบคุณ คุณPOค่ะ สำหรับเพลง ชวนฝันจริงๆด้วยค่ะ

"คงจะมีรักจริงรอยู่ ที่ดินแดนใดซักแห่ง... คงจะมีซักวันฉันคงได้เจอ..."
    เวลาเราเครียดๆ เซ็งๆ ก็มามานั่งยิ้มในกระทู้นี้แหล่ะค่า ^^"

ขอบคุณเพื่อนๆ ด้วยนะคะที่มาแชร์ให้ฟัง

0/5
    Quote Originally Posted by iDnOuSe4 View Post

คิดถึงแม่ จังเลยครับ
    wow!! กำลังดู..เห็นแฟนเพลง บอดี้สแลม ร้องเพลงของพงษ์สิทธิ์ คำภีร์ได้

ฟังจบแล้ว คิดถึงแม่ จริงๆ ด้วย ขอบคุณที่เอามาให้ฟังนะคะ

รักของแม่ยิ่งใหญ่ที่สุดดดดด

มาฟังอีกรอบ ฟังดนตรีช่วงขึ้นเพลงเป็นกลิ่นไอบอดี้สแลมมากๆ ชอบเสียงกลองหนักๆ ของวงนี้จัง

เพลงนี้เศร้าเนอะ ยิ่งเวอร์ชันเดิมของพงษ์สิทธิ์ ฟังแล้วจะยิ่งเศร้ามาก เป็นภาพจริงๆ ที่เกิดขึ้นในสังคม

ถึงอย่างนี้ แม่จะรัก แม่จะรอ รอ รอ คงสักวัน ลูกอาจจะคิดถึงแม่ แม่เฝ้ามองดู อยู่ข้างเสมอ ถ้ามีเวลากลัมาหาแม่ซักที นะลูกจ๋า...
    Last edited by Euphrates; 06-24-2011 at 05:14 PM.
    Thanks Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    เพราะ คิดถึง คนรัก ได้ฟังเพลง
    จึงเอาเพลง รัก ที่ได้ฟัง มาฝากกันครับ

Can you feel the love tonight - Elton John

Seal - Kiss from a Rose

My Endless Love

Ben E. King - Stand by me

Michael Jackson - I'll Be There

Thanks Nakderntang, iDnOuSe4, Euphrates, IAm ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    ขอบคุณคุณ itasian ค่ะ เอามาให้ฟังหลายเพลงเลย ^^

วันนี้เปิดเพลงฟังใน playlist ของ sbnTownMusic ไปเจอลิงค์เพลงนี้ เวอร์ชันเล่นสดของคุณน้อย วงพรู

เพลง กันและกัน
    Thanks Nakderntang, iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like itasian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post
    ขอบคุณคุณ itasian ค่ะ เอามาให้ฟังหลายเพลงเลย ^^

วันนี้เปิดเพลงฟังใน playlist ของ sbnTownMusic ไปเจอลิงค์เพลงนี้ เวอร์ชันเล่นสดของคุณน้อย วงพรู

เพลง กันและกัน
    เพราะจังครับ

เพลงประกอบละคร รักแห่งสยาม ใช่ป่าวเนี่ย คุ้นๆ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

Page 11 of 14 FirstFirst ... 9 10 11 12 13 ... LastLast

Comments from Facebook