Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 12 of 12

Thread: ความผิดพลาดของฉัน ที่ซื้อกระต่ายมาเลี้ยง ไม่อยากให้มีเหตุการณ์แบบนี้ เกิดขึ้น..อีกแล้ว

Warning Points:
    0/5
    เราชอบเลี้ยงกระต่ายค่ะ ส่วนใหญ่ได้มาจากน้องที่เค้ามีพ่อพันธ์แ่ม่พันธุ์อยู่แล้ว
    ได้มาฟรี ไม่เคยได้ซื้อกระต่ายจากที่ใดๆ เลยค่ะ

เค้าชอบกินกระเพรามากค่ะ เผลอ ๆ จะมากกว่าหญ้าขนเสียอีก
    มีอยู่หนหนึ่ง เราเอากระต่ายมาเดินเล่นรอบบ้านค่ะ ให้มันถูกพื้นหญ้าบ้าง
    ชะล่าใจ ทิ้งไว้สักพัก มีแมวที่ไหนไม่รู้ มาคาบเอาไปเลยต่อหน้าต่อตา
    แล้ววิ่งหนีไป

เราเสียใจมาก จากนั้นมาก็เลิกเลี้ยงกระต่ายเลยค่ะ ไม่อยากทำบาปทางอ้อมอีก
    คิดว่าแมวคงเอาไปตบเล่นแล้วหล่ะ
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by darwee View Post
    เราชอบเลี้ยงกระต่ายค่ะ ส่วนใหญ่ได้มาจากน้องที่เค้ามีพ่อพันธ์แ่ม่พันธุ์อยู่แล้ว
    ได้มาฟรี ไม่เคยได้ซื้อกระต่ายจากที่ใดๆ เลยค่ะ

เค้าชอบกินกระเพรามากค่ะ เผลอ ๆ จะมากกว่าหญ้าขนเสียอีก
    มีอยู่หนหนึ่ง เราเอากระต่ายมาเดินเล่นรอบบ้านค่ะ ให้มันถูกพื้นหญ้าบ้าง
    ชะล่าใจ ทิ้งไว้สักพัก มีแมวที่ไหนไม่รู้ มาคาบเอาไปเลยต่อหน้าต่อตา
    แล้ววิ่งหนีไป

เราเสียใจมาก จากนั้นมาก็เลิกเลี้ยงกระต่ายเลยค่ะ ไม่อยากทำบาปทางอ้อมอีก
    คิดว่าแมวคงเอาไปตบเล่นแล้วหล่ะ
    หว่า เสียใจด้วยครับ น่าสงสารเจ้ากระต่าย
    ขอบคุณที่เข้ามาร่วมพูดคุยที่กลุ่มนี้ครับ ^ ^
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook