Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 20 of 20

Thread: ไม่ทราบว่าท่านไหน เคยไปสแกนกรรมกับ คุณกฤษณา สุยะมงคล (อาจารย์เอ๋) บ้างคะ ^^

Warning Points:
    0/5
    พี่คะ หนูเองคะ คือ ว่าหนูนี่เเหละเคยไปหาพี่เค๊ามาเเล้ว หนูอายุ22 คะเเละขอตอบได้เลยว่าจิง เพราะไปประสบไปเจอเเละฟังมาเเล้วใครไม่เชื่อไม่เป็นไร เต่หนูเชื่อหมื่นเปอร์เซ็น เพราะไปประสบมากะตัวเอง
    ตอนนี้ ชีวิตดีขึ้นเเละกะลังจะไปฝรั่งเศษ มาคุยกะหนูได้คะ หนูรู้จักพี่เค๊า
    ถ้ากะลังประสบปัญหาจิงจิง ขอไห้ อานิสงค์ผลบุญ ไห้พี่สมปรารถนา อย่าไห้บุญมีแต่กรรมบัง เหมือนหนูคน

PREANG is offline Trusted Member
    0/5
    สำหรับความเห็นของเรานะคะ
    ทำบุญ ทำทาน ทำความดีก็เพียงพอค่ะ
    เราไม่จำเป็นต้องไปรู้หรอกว่าชาติที่แล้วทำกรรมอะไรมาแล้วบ้าง
    เพราะรู้ไปเราก็แก้กรรมเก่าไม่ได้
    หมั่นสร้างบุญเอาไว้เป็นการผ่อนหนักให้เป็นเบาจากกรรมเก่าน่าจะทำให้ชีวิตดีขึ้นมากกว่า
    ถ้าการรู้อดีตเป็นเรื่องที่ดี ธรรมชาติคงสร้างให้เราระลึกชาติได้แล้วแหละค่ะ
    ดังน้ันการที่เราไม่รู้อดีต แสดงว่าเราควรทำปัจจุบันให้ดีที่สุด
    เพราะอนาคตเป็นผลของปัจจุบันนั่นเอง

0/5

อยากไปหา อ. เอ๋ อะครับ

Quote Originally Posted by focus1986 View Post
    พี่คะ หนูเองคะ คือ ว่าหนูนี่เเหละเคยไปหาพี่เค๊ามาเเล้ว หนูอายุ22 คะเเละขอตอบได้เลยว่าจิง เพราะไปประสบไปเจอเเละฟังมาเเล้วใครไม่เชื่อไม่เป็นไร เต่หนูเชื่อหมื่นเปอร์เซ็น เพราะไปประสบมากะตัวเอง
    ตอนนี้ ชีวิตดีขึ้นเเละกะลังจะไปฝรั่งเศษ มาคุยกะหนูได้คะ หนูรู้จักพี่เค๊า
    ถ้ากะลังประสบปัญหาจิงจิง ขอไห้ อานิสงค์ผลบุญ ไห้พี่สมปรารถนา อย่าไห้บุญมีแต่กรรมบัง เหมือนหนูคน
    จะติดต่ออ. เอ๋ ได้ไงอะครับ

pumpp's Avatar
    pumpp is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่งอ่านหนังสือ สแกนกรรม จบค่ะ แต่ไม่มีโอกาสได้ดูตีสิบ

qty's Avatar
    qty is offline Trusted Member
    0/5
    เราคนนึงที่เชื่อเรื่องกรรมมาก สามีพาเข้าวัดฟัง เคสจากหลวงพ่อตลอด
    www.dmc.tv

0/5
    เข้ามาสนใจค่ะ ส่วนตัวเมื่อก่อนชอบมาก เรื่องดูกรรมเก่าอะไรแบบนี้ แต่สุดท้ายก้อต้องมาทำบุญเหมือนเดิม เลยเก็บเงินที่ไว้ดูหมอ เอาไปทำบุญที่วัด เด็กตาบอด โรงพยาบาลสงฆ์ หรือพ่อแม่เราก้อได้ แบบนี้ได้บุญแน่ๆ และสิ่งที่ดีที่สุดคือการถือศีล 5 ให้ได้แค่นั้นก้อดีแล้วค่ะ เพราะบางราย โดนหลอก แต้ะอั้ง ก้อมี เพราะเพื่อนเจอมากะตัวค่ะ

takky_and_kong's Avatar
    takky_and_kong is offline Trusted Member
    0/5
    ความคิดเรานะ เราคิดว่า
    ไม่มีใครรู้ดีเท่ากับตัวเองว่าเราทำอะราย ดี ไม่ดี
    สวดมนต์ไหว้พระทุกคืน แผ่เมตตา เราว่าแค่นี้ก้อโอเคแล้วอ่ะ
    บางคนพอรู้เรื่องกรรมของตัวเอง ก้อกลับมานั่งเครียด ยิ่งทุกข์หนักเข้าไปอีก เพิ่มกรรมให้ตัวเองป่าวๆ
    สวดมนต์ไหว้พระก่อนนอน นั่งสมาธิบ้าง ก้อโอเคแล้วอ่าค่ะ เราว่านะ
    ~ Falling In Love With Juliet and Comme Comme ^_^" ~

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาดู

แล้วก็รู้ว่า สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ......

กรรมแก้ไม่ได้ แต่สร้างบุญใหม่ได้

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

0/5

เฮ่อ กำลังจิตตก

เรารู้สึกว่า ทำบุญก็ดีอยู่แล้วแหล่ะ แต่ถ้าได้ทราบว่าเราไปทำอะไรใครไว้บ้างก็น่าจะใช้ให้แก้ไขได้ตรงจุดได้ดีกว่า เราอาจกลับไปแก้ไม่ได้นะคะ แต่เราทำปัจจุบันให้มันดีที่สุด ที่เราจะทำได้ อ่ะ
    ไม่รู้สิ แต่ตอนนี้เหนื่อยมากเลย บางคนอาจแย่กว่าเราหล่ะเราก็รู้ แต่เหมือนกับว่าเราเจอกับเรื่องเดิมมานานแล้ว มันเลยเบื่อมั้ง ทุกวันนี้ไปทำงานก็พยายามหลับหูหลับตาทำๆ ไปให้มันจบ1วัน อยากบอกว่าแต่ก่อนเราบ้างานมากๆ ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่นะ แต่เนื่องจากที่ทำอยุ่มันเยอะเกินทำให้ดีดรีความบ้างานของเรามันลดลงมั้ง หางานใหม่มาหลายเดือนแล้ว มันก็ไม่ได้ ไอที่เหมือนจะได้ก็ชวด แอบเซ็ง และเหมือนไม่มีทางออกเหมือนกัน ทุกวันก็พยายามทำให้ที่ดีสุด เน้นครอบครัวมากก่อน เพราะคิดว่าให้ทำงานแทบตายแต่ไม่มีเวลามาดูแลป๊ากะม้าเลยเนี้ยเดี๋ยวจะมาเสียใจทีกลัง งานนะไม่หนีไปไหนหรอก แต่คนที่บ้านเรานี้ดิ อะไรก็ไม่แน่นอนอ่ะเนอะ เอ๊ะ เราบ่นมากไปมั้ยเนี้ย

สรุปๆ เราว่าเชื่อนะ แต่เราแค่โฟกัสปัจจุบันและทำให้ดีที่สุด ส่วนเวลาทำบุญก็ต้องแผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวรเราด้วย แต่ก่อนเราทำบุญก็ขอให้แต่ครอบครัวและตัวเราว่าขอให้นั่นโน้นนี่ แต่ไม่เคยนึกถึงเจ้ากรรมนายเวรเลย เรื่องจริงนะ ตอนนี้เปลี่ยนแล้ว ทำอะไรก็แผ่ให้ท่านๆ ที่เราเคยล่วงเกินในชาติที่แล้วหรือชาติปัจจุบันทั้งรู้ตัวไม่รู้ตัว

ไปหล่ะดีกว่าเพื่อนๆ คงเบื่ออ่านthreadของเรา
    ขอโทษนะ

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    0/5
    ขอบคุณครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook