Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 68 of 70 FirstFirst ... 18 58 66 67 68 69 70 LastLast
Results 671 to 680 of 695

Thread: ตู้กับข้าว

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5
    อาหารชุดนี้ของป้า wawe น่ากินทุกชุดเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ แวะมาหาอะไรกินก่อนประชุมครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    สวัสดีพี่ๆ ทุกคนนะคะ

ผลุบๆ โผล่ๆ แว้บไป แว้บมา อย่าว่ากันนะคะ

เดี๋ยวนี้บ้านเรา (sbn) หลังใหญ่ขึ้น มีห้องเพิ่มมากขึ้น บางทีก็ท่องซะจนเพลิน

เข้าห้องโน้น ออกห้องนี้ ไปเรื่อยเปื่อย จนลืมกลับมาห้องนี้บ้าง แหะ แหะ

พี่แหววคะ สะตอผัดกุ้ง กับ ปลากะพงทอดน้ำปลา น่าทานมากค่ะ เดี๋ยวแวะไปดูสะตอที่ตลาดซะหน่อยดีกว่า

พี่นีน่าคะ มลอยากทำเค้กเป็นมั่งจัง ยากมั้ยคะ ใช้เตาอบยี่ห้ออะไรคะ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    Quote Originally Posted by mimi99 View Post
    เมนูนี้แบบว่า ถูกใจหนูที่สุดเรยค่ะ ชอบมากๆๆค่ะ น่าทานมากๆเลยค่ะ
    เห็นด้วยอย่างยิ่งมากๆเลยครับ
    เมนูนี้น่าทานมากๆ อร่อยอย่างแรง

คุณ mimi99 ครับ ที่นี่เขามีกติกาว่า ไม่ให้ลง signature เพื่อการขายนะครับ

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    พี่ wawe อาหารน่าทานอย่างยิ่งยวดครับ
    โดยเฉพาะเมนูแรก เมนูโปรดเลยครับ แค่เห็นก็ต้องกลืนน้ำลายซะแล้วครับ
    ภาพชัดแจ๋ว สีสันชวนน้ำลายหก สะตอเม็ดใหญ่ๆ อยากกินซะแล้วซิ ไปหาของกินดีกว่า

0/5
    น้องมลสำหรับพี่นะ ทำเค้ก"ง่าย" กว่าทำกับข้าวอ่ะ ฮ่าๆๆ พี่ใช้เตาอบที่บ้านอ่ะค่ะ แต่เห็นบางคนก้อใช้เตาอบที่เรียกว่า "เตาติ๊ง" ที่หน้าตาคล้ายๆไมโครเวฟแล้วตั้งเวลาอบขนมได้ พอได้เวลาที่เราตั้งไว้มันจะร้องดัง "ติ๊ง" เค้าเลยเรียกว่า "เตาติ๊ง" อ่ะจ้ะ

0/5
    พี่แววขา นู่ชอบกิน ผักบุ้งไฟแดง กับโรตีค่า เมี่ยงปลาก้อหน้าอร่อยจัง

0/5
    วันก่อนลองอบขนมปังที่ได้สูตรมาจากเพื่อน กว่าจะได้สูตรนี้มาต้องทั้ง ข่มทั้งขู่ กันอยู่นาน เพราะเค้าห่วงมากกกกกก ผลออกมาหน้าพอใจค่ะ นุ่มนวล หอมอร่อยจริงๆ กับคัพเค้ก(อีกแล้ว) ที่พอหยอดผีเสื้อปั๊ปดูดีขึ้นมาเลยค่ะ ต้องบอกคนกินว่า"ห้ามทิ้งตัวผีเสื้อเด็ดขาด" เพราว่ามันเป็น วาฟเฟิลและ Import มาจากอังกฤษ ด้วยนะ

หรือง่ายๆแบบนี้

Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like itasian, Nakderntang ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    น่าทานมากค่ะ คุณ srichardson
    สำหรับขนมปังที่ได้สูตรจากเพื่อน
    และคัพเค้กช็อกโกแลต รูปสุดท้าย

แต่ คัพเค้ก ที่มีคุณผีเสื้อมาร่วมแจม
    ไม่กล้าทาน เพราะคุณผีเสื้อ สวยมากเลยค่ะ

ขอบคุณนะคะ ที่นำมาแบ่งปัน

9
    0/5
    ไม่ได้ มานานมาแวะทานขนมหวานๆ ครับ เห็นขนมปังก็น่าทานหิวเลยครับ ผีเสื้อก็สวยน่ากินครับ ขอบคุณคุณ srichardson ที่นำขนมสวยๆ น่าทานมาแบ่งปันครับ

ส่วนอาหารของ ป้า wawe น่ากินทุกเมนูเลยครับ เห็นอีกครั้งก็หิวอีกครั้ง ไปหาข้าวทานก่อนนะครับ

คุณ mol199 ครับต้องขอโทษด้วยครับที่ทางเดินท่องชุมชนเรายังไม่คล่องยังไม่สดวก กำลังพัฒนาครับ มีอะไรแนะนำได้นะครับ ทางเราจะได้นำไปพัฒนาระบบและเครื่องมือครับ ขอบคุณเพื่อนสมาิชิกทุกคนที่แวะเวียนมาพูดคุยกันครับ
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

5
    0/5
    ไม่ได้มานานเลยครับ
    เข้ามาแล้วก็เจอ ขนมเค้ก คุณนีน่า น่าทานมากครับ
    แต่ กลัวว่า จะกินผีเสื้อเข้าไปด้วย

ตอนเราเข้าใกล้เค้ก เขาจะบินหนีไปไหมครับ

ช่วงนี้ ได้ไปทานอาหาร ที่ร้านลุงยิ้มยิ้ม ที่บางใหญ่ซิตี้ มา เอารูปมายั่วน้ำลายกันครับ

ผัดเผ็ดตับรสจัดๆ

ไข่เจียวกุ้ง

กุ้งผัดพริกเกลือ

หมูทอดเหล้าแดง

Page 68 of 70 FirstFirst ... 18 58 66 67 68 69 70 LastLast

Comments from Facebook