Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 45 of 70 FirstFirst ... 35 43 44 45 46 47 55 ... LastLast
Results 441 to 450 of 695

Thread: ตู้กับข้าว

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5
    ไขเค็มหมูสับทอดน่ากินครับ ส้มตำ ไข่ปิ้งก็น่ากิน
    มาเยียมเยียนครับ กระทู้ชวนหิว

รู้สึกว่าพี่ nam หายไปนานเลย กำลังรอเมนูจากจีนของพี่ nam ไม่รู้เป็นอย่างไร

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    นั่นแน่ แอบคิดถึงพี่น้ำเหมือนนะคุณ wm

พี่น้ำแว๊บๆมาดูเรื่อยๆคะ แต่ช่วงนี้ยุ่งบวกกับขี้เกียจ อิ อิ

ขอเวลาหน่อยนะคะ หลังวันที่ 2 จะมีเมนูเด็ดๆมาให้ชมคะ

มีเวลาอยู่เมืองไทยอีกไม่กี่วัน กำลังจัดสวนที่บ้านใหม่ รื้อหญ้าสนามหน้าบ้าน

ซ่อมนู๊น ทำนี่ เพิ่งมีเวลาดูแลบ้านอะคะ เพราะตอนกลับมาจากจีน คุณคริสก็เข้าผ่าตัดอีกรอบ

รอหน่อยนะคะ

9
    0/5
    พี่ nam กลับมาแล้ว เห็นพี่ nam หายไปเลยเกรงว่าเป็นอะไรไปหรือเปล่า แล้วพี่คริสเป็นอะไรอันตรายไหมครับพี่ ขอให้ปลอดภัย หายไวไวนะครับ ส่วนเรื่องเมนูไม่เป็นไรครับพี่ ตอนนี้กระทู้นี้ มีสมาชิกขยันทำกับข้าวหลายคน ผมมาอาศัยไปหลายมื้อแล้วครับ เวลานึกไม่ออกว่าอยากกินอะไรก็มาดูในตู้กับข้าวนี้แหล่ะครับ ขอบคุณทุกคนครับ

หมายเหตุช่วงนี้ ติดกินส้มตำบ่อยมากครับ กินร้าน ยกครก นะครับพี่ป้าน้าอาเคยกินไหมครับ กินแล้วชอบไหมครับอยากรู้ๆ แล้วมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ ที่หาได้ในกรุงเทพ เอาที่เป็นหลายสาขาก็ได้ครับ หาได้ง่ายหน่อย

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5

Smile

หมูสับกับไข่เค็มทอด น่ากินมากมายครับ พี่ wawe
    แกงหน่อไม้กับพริกหยวก ฟังดูง่ายๆ น่าทำกินครับ

สำหรับแกงเขียวหวาน ยังต้องฝึกปรืออีกเยอะเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

เอาเมนู ปลาซาบะนึ่งเต้าเจี้ยว มาฝากครับ
    ทำด้วย วัตถุดิบไม่มากครับ มีปลาซาบะ เต้าเจี้ยว ขิงซอย ผักกาดขาว แค่นี้เลยครับ

และยังได้ทำข้าวนึ่งโปะเนื้อปลา จากข้าวเย็น และปลาจากเมนูมื้อก่อน ด้วยครับ
    พร้อมด้วย แกงเขียวหวาน ถ้วยสุดท้าย เป็นมื้อที่อิ่ม อีก 1 มื้อ ครับ

Last edited by itasian; 08-26-2010 at 02:14 AM.

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้ววว ไม่ได้เข้ามาสักพักเพราะภาระกิจแน่นเอียดเลยค่ะพี่น้อง อาหารเพียบเลย หิววววค่ะ ว่าแต่พี่พี่ป้อมเราไปไหนค่ะ แอบเที่ยว หรืองานยุ่งแน่ๆเลย พี่น้ำมาแล้วดีใจจังค่ะ หนึ่งก็คิดถึงว่าจะไปเรียก fb ถ้ายังหายไป อิอิ

ขอให้คุณคริสหายไวๆนะคะพี่น้ำ ดูแลตัวเองด้วยนะคะพี่

วันนี้หนึ่งนำอาหารมาฝากด้วยค่ะ หนึ่งอยากทานลาดหน้ามีเพื่อนให้สูตรมาก็เลยลองทำดูค่ะ อร่อยใช้ได้ ชมตัวเองอีกแระเรา อิอิ ยังไม่หมดค่ะ มีไข่ตุ๋น + หมูสับด้วยแต่ว่าลืมใส่กระเทียมเจียว ลืมนึกไปค่ะพอนึกได้ก็ใกล้หมดแล้ว ฮาฮา มาล้อมวงชิมกันนะคะ อาหารเป็นอีกหนึ่งความภูมิใจที่ได้หัดทำค่ะ

You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เมนูปลานึ่งเต้าเจี้ยวจะเป็นอีกเมนูหนึ่งในมื้อต่อไป ขอบคุณคุณ itasian ด้วยค่ะ บรอคโครี่เขียวน่าทานจังนะคะคุณหนึ่ง เย็นนี้ทำไข่ตุ่นให้หลานทานดีกว่า แต่ละวันถ้านึกเมนูอาหารไม่ได้ ต้องเข้ามาห้องนี้ไม่ผิดหวังเลยค่ะ ขอบคุณนะคะคุณหนึ่ง
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5

Smile

ขอบคุณครับ พี่ wawe
    ห้องนี้ อาหารหลากหลาย เท่าที่ดูมา ยังไม่มีซ้ำเลยนี่ครับ
    อย่างนี้ คงรวบรวมเมนูอาหาร ได้เป็น 100 ละมั้งครับ

คุณหนึ่งครับ ราดหน้า กับ ไข่ตุ๋น น่าทานมากครับ
    ขอบคุณครับ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เมนูตู้กับข้าวเย็นนี้พี่มีไข่ตุ๋น และปลานึ่งเต้าเจี้ยว ขอขอบคุณคุณหนึ่งและคุณ itasianด้วยนะคะที่ทำเมนูประเภทนึ่งพร้อมกัน ค่ะ ไข่ตุ๋นพี่ใส่หมูสับและปูอัดลงไปด้วยนะคะ ขาดแต่พริกไทยและกระเทียมเจียวค่ะเพราะหลานขอร้อง สำหรับปลานึ่งพี่ใช้ปลาจาระเม็ดดำนะคะ เครื่องปรุงพี่เพิ่มบ้วย และเห็ดหูหนูลงไปด้วย ผักโรยหน้าใช้ต้นหอมและคื่นฉ่ายค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    แวะเข้ามาชมของกินค่ะ ไม่ผิดหวังเลย เห็นแล้วหิวตามเคย
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    พี่แหววขา หนึ่งก็ได้ไอเดียจากไข่ปิ้งของพี่คร้า อิอิ ทำง่ายหน่อยอร่อยด้วย เมนูปลาหนึ่งเครื่องเยอะดีนะคะ เอาไว้จะลองทำดูค่ะอาหารหลากหลายจริงๆชอบมากมายยยย

คุณเบิ้มค่ะหนึ่งก็ลองไปเรื่อยค่ะ เดี๋ยวนี้กล้ามากขึ้นเยอะเลย เพราะตู้กับข้าวจริงๆทำให้รู้สึกว่าตัวเองเป็นแม่บ้านขึ้นมาบ้างค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

Page 45 of 70 FirstFirst ... 35 43 44 45 46 47 55 ... LastLast

Comments from Facebook