Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 67 of 70 FirstFirst ... 17 57 65 66 67 68 69 ... LastLast
Results 661 to 670 of 695

Thread: ตู้กับข้าว

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ชื่อร้าน นาซิ จำปู๋ อยู่เชียงใหม่ค่ะ
    ขออนุญาตนอกเรื่อง นำภาพร้านมาให้ดูกันนะคะ
    ส่วนตัว มลชอบสไตล์การตกแต่ง และบรรยากาศ ของร้านนี้ ค่ะ
    ส่วนอาหารก็รสชาดดีไม่แพ้ หน้าตาและบรรยากาศเลยค่ะ

Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5
    แต่ละเมนู หน้าตา น่าทานมากเลยครับ คุณ mol199
    บรรยากาศร้านก็ดูเย็นๆ สบายๆ ครับ

Blog Entries
    9
    0/5
    ร้านสวยน่ารัก น่านั่งเลยครับ อาหารก็ดูอร่อยน่ากิน ไว้มีโอกาสไปเชียงใหม่จะแวะไปทานครับ ต้องจดจำไว้อีกร้านแล้วครับ ขอบคุณคุณ mol199 มากครับที่มาแนะนำ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    ยินดีค่ะ

วันนี้ทานมื้อเที่ยง แบบง่ายๆ กับเมนู ข้าวผัด 3 สี และ เกี๊ยวน้ำกุ้ง ค่ะ

ข้าวผัด 3 สี มาจาก ข้าวกล้อง ข้าวมันปู และ ข้าวสวย (รวมกันแล้วเวลาทานจะเหนียว หนุบๆ อร่อยดีค่ะ)
    เอามาผัดกับไข่ แครอท ผักคะน้า หัวหอม และ เนื้อสัตว์ตามชอบใจค่ะ

ส่วนอีกเมนู คือ เกี๊ยวกุ้งน้ำ ไว้ซดน้ำซุป เพื่อให้ไม่ฝืดคอค่ะ

Like itasian, Euphrates ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    เห็นข้าวผัดกับกุ้ง มากับเกี๊ยวน้ำ แล้วถูกใจมากๆๆๆ แค่เห็นภาพก็ทำให้หิวได้
    ขอบคุณนะคะ

0/5
    วันนี้ฝนตก ติดแงกอยู่บ้านเลยหาเรื่องอบขนมค่ะ วันนี้นีน่าอบ บราวนี่กับบลูเบอรี่ชีสพาย และหลังจากที่ติดค้างสูตร Blueberry cheese pie ไว้เลยไปลงสูตรให้ดูที่ห้อง อร่อยริมทางด้วยนะค่ะ ส่วนสูตรบราวนี่เดี๋ยวคราวหน้าจะเอามาแบ่งปันกันให้ไปลองทำนะค่ะ

Thanks itasian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    น้องมลอยากกินข้าวผัดสามสีอ่ะจ้ะ

0/5
    เมื่ออาทิตย์ที่แล้วอบเค้กแถบทุกวันเลยเอามาให้ดูกันเลยนะค่ะ

เค้กชิฟฟอนมะพร้าวอ่อนค่ะ

เค้กส้ม

และเค้กช็อคโกแลตทำให้วันเกิดลูกชายค่ะ

จากก้อนเบ่อเริ้มเป็นเยื่ยงนี้ค่ะ และท้ายสุดเหลือแค่ 2 ชิ้นสุดท้ายทางขวามือเองค่ะ

และนี่ค่ะ ไทยกับฝรั่งมุงค่ะ

Last edited by srichardson; 03-24-2011 at 08:13 AM.
    Like itasian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

www.preorder88.com
    0/5

Thumbs up

Quote Originally Posted by wawe View Post
    สวัสดีค่ะสมาชิกทุก ๆ ท่าน พี่ห่างหายจากครัวที่บ้านไปนาน เพราะพาหลาน ๆ ออนทัวร์ตลอด วันนี้ว่างเลยนึกอยากทานน้ำพริกหนุ่ม พอดีที่ตู้เย็นมีหมูสามชั้นสไลด์พี่ก็เอามาหมักกับซ๊อสและนำมาตากแดดให้แห้งแล้วนำมาทอดน้ำมันร้อนปานกลางค่ะ สำหรับน้ำพริกหนุ่มก็หาพริกหนุ่ม หัวหอมแดง กระเทียม มะเขือเทศมาใส่กระทะคั่วพอสุกค่ะ แล้วโขกพอละเอียดปรุงรสด้วยน้ำปลา รสชาดก็จะเค็มนิด เปรี้ยวหน่อยจากมะเขือเทศ ทานกับผักลวก ข้าวเหนียวร้อน ๆ ค่ะ

เมนูนี้แบบว่า ถูกใจหนูที่สุดเรยค่ะ ชอบมากๆๆค่ะ น่าทานมากๆเลยค่ะ
    !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    dahong เรท0.036-0.038 / stylenanda 0.038-0.04 ฟรีค่าหิ้ว
    เว็บอื่นๆรับสั่งทุกเว็บ เรท 0.04 ค่าหิ้ว 50 เท่านั้น !!
    ยอดสั่งสะสมครบ 3000 ลดเพิ่มอิก 5% ทันที !! wow

โทร Line มาสั่งสบายสุดๆ ดาค่ะ : 087-146-7554 : ID vivikorea
    www.facebook.com/vivikorea
    www.preorder88.com
    ติดต่อสอบถาม e-mail : preorder88@hotmail.com

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Like itasian, Siambrandname Webmaster ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    คุณmimi99 ลองทำทานดูนะคะ รับรองเจริญอาหารแน่ ๆ เลยค่ะ
    วันนี้มีเมนูรวมมิตรค่ะ ส่วนมากจะนอกบ้านมากกว่านะคะ

กุ้งผัดสะตอ

ปลากระพงทอดน้ำปลา

ปลาคังลวกจิ้ม

ยำมะระ

ปูนิ่มทอดกระเทียม

ผัดผักบุ้งไฟแดง

เมี่ยงปลา

แถมท้ายด้วยโรตีแผ่นใหญ่ ๆ ใส่ทั้งไข่ ใส่ทั้งนม พร้อมกับกล้วยหอมค่ะ
    Like itasian, Siambrandname Webmaster ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 67 of 70 FirstFirst ... 17 57 65 66 67 68 69 ... LastLast

Comments from Facebook