Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 62 of 70 FirstFirst ... 12 52 60 61 62 63 64 ... LastLast
Results 611 to 620 of 695

Thread: ตู้กับข้าว

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5
    ขอบคุณป้า wawe มากครับที่นำภาพความหนาว สถานที่สวยๆ และอาหาร(น่ากินมาก) มาฝากครับ
    และ Merry Christmas & Happy New Year เพื่อนๆ ทุกคนครับ ขอให้มีความสุขปีใหม่เยอะๆ ได้อยู่กันพร้อมหน้าพร้อมตา คนรักกันทุกๆ คนครับ

ใครฉลอง Christmas หรือปีใหม่กันที่ไหนนำภาพมาฝากกันได้นะครับ ขอบคุณครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================
    Thanks itasian, wnonach, Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    อาการน่าสบายจังเลยค่ะพี่แหวว ที่กรุงเทพ อาดาศเย็นได้สองวัน แล้วก้อกลับมาร้อนอีกเหมือนเดิม

วันนี้เอารูปคัพเค้กที่ทำในโอกาสต่างๆมาแบ่งกันค่ะ แต่งหน้าไม่สวยแต่อร่อยดีค่ะ ฮ่าๆๆๆ

เซตนี้ทำให้ลุกสาวเอาไปเลี้ยงกับเพื่อนๆที่โรงเรียนในวันเกิดลูกสาวค่ะ เธอชอบช๊อคโกแลต

อันนี้ทำให้วันเกิดเพื่อนค่ะ แต่งแบบง่อยๆง่ายๆ แฮะๆๆ

เซตนี้ให้ลูกชายเอาไปโรงเรียนฉลองวันปิดเทอมแรกค่ะ

เซตนี้ทำแจกเนื่องในวันคริสมาสและปีใหม่ให้กับลุกน้องคุณสามีที่ออฟฟิศค่ะเป็น Thank you cup cake ค่ะ นี้ก้อเอาสะดวกใช้ลูกชุบแปะๆ โรยด้วยท้อปปิ้งนิดหน่อย

เซตนี้ไปงานคริสมาสอีฟที่บ้านเพื่อนเมื่อวันศุกร์นี่เองค่ะ

Merry x'mas and happy new year ทุกๆคนนะค่ะ
    Thanks wnonach, Nakderntang, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like bookerian, itasian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    พี่ไม่แน่ใจว่าซายองเต้ ซาโยเต้(ฟักแม้ว หรือมะระหวาน) มาจากภาษาอะไร เพราะเวลาไปซื้อแม่ค้าก็จะเรียกกันหลากหลายมาก ก็เลยไม่ได้ถามที่มาค่ะ
    และขอสุขสันต์วันคริสต์มาสอีกคนนะคะ ขอให้สมาชิกทุก ๆ ท่านมีความสุข สมหวังในสิ่งที่พึงปรารถนา ปลอดโรคภัยตลอดปีตลอดไปด้วยค่ะ
    ขอบคุณ มาก ค่ะ คุณ wawe ที่ช่วยตอบข้อสงสัยค่ะล

และ ขออวยพรด้วยคนนะคะ
    ในช่วงคริสต์มาสและขึ้นปีใหม่นี้
    ขอให้ ทุก ๆ คน มีความสุข ความสมหวัง เช่นกันค่ะ
    และปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวงค่ะ

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    อาการน่าสบายจังเลยค่ะพี่แหวว ที่กรุงเทพ อาดาศเย็นได้สองวัน แล้วก้อกลับมาร้อนอีกเหมือนเดิม

วันนี้เอารูปคัพเค้กที่ทำในโอกาสต่างๆมาแบ่งกันค่ะ แต่งหน้าไม่สวยแต่อร่อยดีค่ะ ฮ่าๆๆๆ

เซตนี้ทำให้ลุกสาวเอาไปเลี้ยงกับเพื่อนๆที่โรงเรียนในวันเกิดลูกสาวค่ะ เธอชอบช๊อคโกแลต

อันนี้ทำให้วันเกิดเพื่อนค่ะ แต่งแบบง่อยๆง่ายๆ แฮะๆๆ

เซตนี้ให้ลูกชายเอาไปโรงเรียนฉลองวันปิดเทอมแรกค่ะ

เซตนี้ทำแจกเนื่องในวันคริสมาสและปีใหม่ให้กับลุกน้องคุณสามีที่ออฟฟิศค่ะเป็น Thank you cup cake ค่ะ นี้ก้อเอาสะดวกใช้ลูกชุบแปะๆ โรยด้วยท้อปปิ้งนิดหน่อย

เซตนี้ไปงานคริสมาสอีฟที่บ้านเพื่อนเมื่อวันศุกร์นี่เองค่ะ

Merry x'mas and happy new year ทุกๆคนนะค่ะ
    คัพเค้กหน้าทานมากค่ะ
    เปลี่ยนหน้าได้หลากหลายมากเลยค่ะ
    ท่าทางน่าสนุกค่ะ ถ้าได้ลองทำเอง

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    สวัสดีปีใหม่ค่ะพี่น้องทุกคน หลังจากพักผ่อนได้สักพัก ก็หิวอีกแล้วละคะ วันนี้หนึ่งทำอาหารมาฝาก มีทั้งเผ็ดจี้ดอย่างผัดพริกแกงหน่อไม้ + หมู และก็เอาใจคนไม่ทานเผ็ดด้วย กุ้งผัดผงกะหรี่ และไข่ลูกเขยดาว ไม่รู้จะเรียกยังไงค่ะ มันเป็นไข่ดาว ลาดน้ำไข่ลูกเขย ฮาๆๆ ไม่ค่อยเหมือนเท่าไรนะคะ ทำครั้งแรก รสชาดพอใจแล้วค่ะ ตามมาดูกันนะคะ...สุขสันต์วันวันปีใหม่คร้า..

มีแถม กาแฟเย็น วิปปิ้งครีม อันนี้ทำประจำค่ะ...อร่อย

You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN
    Thanks Nakderntang, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    แว๊บมาเปิดตู้กับข้าว อาหารหวาน อาหารคาว น่ากินมากมาย

ขอบคุณ คุณ srichardson ครับ คัพเค้ก ดูน่ากินมากมาย
    โดยปกติ เป็่นคนไม่ค่อยชอบกินเค้ก เห็นของคุณ srichardson มากเข้ารู้สึกอยากกิน ขึ้นมาเลยครับ

ขอบคุณ คุณหนึ่ง ครับ เมนู อาหารหลากหลาย น่ากินมากเลยครับ
    ห้ามใจไว้ลำบากมาก ท้องร้อง ขึ้นมาเลยครับ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นหน้าตาคัพเค๊กของคุณนีน่าแล้วน่ารัก น่าทานมาก ๆ เลยค่ะ
    คุณหนึ่งกุ้งผัดผงกระหรี่ถ้าส่งกลิ่นได้คงจะหอมหวล พร้อมกับไข่ลูกเขย ถ้าเป็นไข่ดาวพี่เรียกไข่ลูกสะใภ้ค่ะ โดยเฉพาะกาแฟเย็นใส่ครีมเยอะของโปรดเลยค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    อยากกินกุ้งผัดผงกะหรี่จังเลยค่ะคุณหนึ่ง

คุณ itasian ค่ะวันไหนคึกๆ จะเอาสูตรพร้อมวิธีทำมาให้ลองทำดูค่ะ ตอนนี้ติดอยู่สองอย่างแล้วคือ บลูเบอรี่ชีสพายกับคัพเค้กนะค่ะ

9
    0/5
    เห็นขนมเค้กสีสันสุดสวยของคุณ srichardson แล้วรู้สึกสนุกมากน่ากินด้วยครับ ยิ่งได้คู่กับกาแฟเ็ย็นแก้วของคุณ wnonach คงเข้ากันได้พอดีเลยครับ ว่าแล้วก็หิวกาแฟอีกแล้วครับ
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

0/5
    เข้ามาสวัสดีปีใหม้่ เพื่อนๆ ทุกคนค่ะ หลังจากที่หนีไปเที่ยวเพลินอยู่กับเกมส์ ปลูกผักเสียนานเลย
    ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรง นะค่ะ
    Thanks Nakderntang, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Page 62 of 70 FirstFirst ... 12 52 60 61 62 63 64 ... LastLast

Comments from Facebook