Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: "รองเท้ากู้ชีวิต" ขอแรงช่วยระดมทุนซื้อ รองเท้ากู้ชีวิต รองเท้า 1คู่ รักษาชีวิตเจ้าหน้าที่ eodได้ 1นาย eod 1นาย รักษาชีวิตคนไทยได้นับแสนคน

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    Warning Points:
    0/5

"รองเท้ากู้ชีวิต" ขอแรงช่วยระดมทุนซื้อ รองเท้ากู้ชีวิต รองเท้า 1คู่ รักษาชีวิตเจ้าหน้าที่ eodได้ 1นาย eod 1นาย รักษาชีวิตคนไทยได้นับแสนคน

ได้รับการแชร์มาจากเพื่อนใน facebook ค่ะ

จึงอยากมา ชวนเพื่อนๆ ชาว SBN มาร่วม ระดมทุนซื้อ "รองเท้ากู้ชีวิต"

รองเท้า 1 คู่ รักษาชีวิตเจ้าหน้าที่ EODได้ 1 นาย

EOD 1 นาย รักษาชีวิตคนไทยได้นับแสนคน

คนค้นฅน
    ขอแบ่งเงินทุกคนๆคนละสามสิบบาท
    เพื่อ........???
    จากใจทีมงาน
    เพราะเราห่วงใย และไม่อยากปล่อยให้มันผ่านไป
    แล้วมาเสียใจภายหลัง...
    บนความสูญเสีย
    มาช่วยกันนะครับ
    (update วันที่ 9/8 /55 )

ก่อนอื่นขอสรุปยอดการโอนเงินมาก่อนนะครับ
    รวมทั้งสิ้น 67,140.66 บาท (ยอดรวมเมื่อเวลา 18.00 น. ของวันที่ 8 สิงหาคม 2555)
    นั้นหมายความว่า เราสามารถช่วยกันซื้อได้แล้ว 7 คู่แล้ว ( เฉลี่ยคู่ละ 9000 บาท )
    แล้วมียอดผู้ SHARE ประชาสัมพันธ์โครงการทั้งสิ้น 4123 การแบ่งปัน

จากใจทีมงาน
    /ขอบพระคุณสำหรับเพื่อนๆสำหรับยอดเงินสนับสนุน และทุกคนที่ช่วยกันประชาสัมพันธ์ และให้คำแนะนำในกิจกรรมครั้งนี้
    /ข้อเสนอแนะทุกความคิดเห็นจะปรับใช้และพิจารณาให้เหมาะสมที่สุดนะครับ
    / งานนี้เราคิดว่า ทั้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ+ทหาร+ทหารพราน+ตำรวจตระเวนชายแดน และเจ้าหน้าที่ที่ลงไปทำงานในพื้นที่ถ้ารู้ข่าวการเคลื่อนไหวของพวกเราคงจะมีพลังและกำลังใจการทำงานขึ้นอีกเยอะ
    / โครงการนี้ไม่ได้มีเจตนาที่จะโจมตี หรือให้ร้ายใดๆ ทั้งสิ้น จุดมุ่งหมายสูงสุดของทีมงานก็คือการรวมพลังจากภาคประชาชนที่ไม่อาจเพิกเฉยต่อสิ่งที่เกิดขึ้นได้ครับ
    /ทางทีมงานคนค้นฅนจะติดตามและแจ้งข่าวคราวความเคลื่อนไหวให้ทุกๆคนทราบเพื่อความโปร่งใส ชัดเจน และสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ ที่ facebook.com/kontvburabha นะครับ
    ข้อความจาก หน้าเพจ คนค้นฅน www.facebook.com/kontvburabha

ขอบคุณ ทีมงาน คนค้นฅน ค่ะ ที่จัดทำโครงการนี้ เพื่อให้พวกเรา ประชาชน ได้มีโอกาสช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ทหาร
    ผู้เสียสละ ที่กำลังปกป้องประเทศ ให้พวกเราได้มีชีวิต ได้อาศัยอยู่ร่วมกันบนแผ่นดิน

ถึงคราว ที่แนวหลัง ประชาชน อย่างเรา ต้องลงแรง ตอบแทน คุณของ ผู้เสียสละ ที่รักษา แผ่นดิน
    ขอบคุณ ข้อความ และการแชร์ข่าว จากหน้า facebook คุณ Cabbage Smart

ขอบคุณ เจ้าหน้าที่ ตำรวจ ทหาร ผู้เสียสละ ค่ะ
    พวกเค้า ตายแทนเรา หลายชีวิตไม่ได้กลับบ้าน ไม่ได้กลับไปอยู่กับครอบครัวอันเป็นที่รัก
    หลายคน ที่ต้องพิการ ขาดขา ไม่สามารถกลับมาใช้ชีวิต ได้อย่างปกติ
    นี่เป็นเพียง สิ่งเล็กๆ ที่พวกเรา จะสามารถตอบแทนพวกเขาได้ เรามาร่วมกันนะคะ
    ฝากเพื่อนๆส่งต่อข่าวด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ ^^
    Last edited by IAm; 08-09-2012 at 11:17 PM.

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    Warning Points:
    0/5

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน

Comments from Facebook