Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 21

Thread: ท่านเคยเห็นเด็กทารกคนนี้มั้ย?

AAA is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เป็นกำลังใจให้คุณพ่อ คุณแม่ และครอบครัวนะค๊ะ...

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

ogazzang's Avatar
    ogazzang is offline Trusted Member
    0/5
    ขอให้ตามหาเจอเร็วๆน่ะคะ

สงสารพ่อแม่ของน้องเค้า คงเป็นห่วงลูกมากแน่ๆเลย
    ~ Pairwii ~

0/5
    น่าสงสารมากๆเลยค่ะ หัวอกพ่อแม่
    กำลังน่ารักเลย
    Copyright 2010

<< nok&hon >>

PO is offline Trusted Member
    0/5
    น่าสงสารจัง
    ... po po po...

paofia's Avatar
    paofia is offline Trusted Member
    Blog Entries
    13
    0/5
    ขอให้หาน้องเจอเร็วๆนะคะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    สาธุ ขอให้พ่อกับแม่น้องเจอน้องเร็วๆๆๆๆทีเถอะ
    อ่านแล้วสงสาร ป่านนี้หัวอกพ่อกับแม่คงแทบจะทนไม่ไหวแล้ว t__________t
    ขอบคุณ คุณจขกท.มากนะคะ

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5

Smile

ขอให้ พ่อแม่ลูกได้อยู่พร้อมหน้ากันอีกครั้ง ครับ

37
    0/5
    น่าสงสารครอบครัวนี้มากครับ ทำไมคนถึงใจร้ายจัง
    ลูกของคนอื่นเขา มาขโมยกันทำไม
    ขอให้ครอบครัวนี้ได้กลับมาอยู่ด้วยกันไวไว

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ด้วยความที่ลุ้น อยากให้ครอบครัวได้พร้อมหน้ากันอีกครั้ง
    ผมจึงโทรไปถามที่ สน.พัทยา มาได้ความดังนี้

ทาง สน. บอกว่า "ไม่มีคดีนี้ คนโทรมาที่นี่เยอะมากๆ ผมไม่รู้เหมือนกันว่า คนที่ทำเรื่องนี้มีจุดประสงค์ใดกันแน่"
    "และก็มีหลายคดี แต่ ที่นี่ ไม่มีใครรู้เรื่องเลย"

ผมจึงได้ถามต่อว่า คดีที่เป็นเรื่องของคนหาย เคยมีไหม เขาบอกว่า "ไม่เคยมี" ครับ

ผมจึงตัดสินใจนำข้อความมาบอกต่อที่นี่ครับ คดีนี้ ที่ สน.พัทยา ไม่เคยรับแจ้งความ
    อาจเป็นไปได้ว่า มีการกลั่นแกล้ง จนท.ตำรวจ ที่ สน.พัทยา ครับ ซึ่งผมไม่รู้ว่า ทำไปทำไม

ผมจึงสงสัยว่า คดีน้องไอซ์ นี่ เป็นเรื่องจริงไหม
    หากเป็นเรื่องจริง ก็อยากให้พ่อ แม่ ลูก ได้กลับมาอยู่พร้อมหน้าร่วมกันในครอบครัวเร็วๆ วัน
    และถ้าใครได้ข่าวว่า ครอบครัวกลับมาอยู่ด้วยกันแล้ว ขอให้แจ้งข่าวการเจอกันให้ทราบโดยทั่วกันด้วยครับ
    เพื่อนๆ ที่เป็นห่วงครอบครัวนี้ จะได้หมดกังวล ครับ

หากไม่ใช่เรื่องจริง ผมขอร้องให้คนที่เริ่มต้นส่งเมล์นี้ ไม่ว่าด้วยจุดประสงค์ใดก็ตาม
    หยุดทำอย่างนี้เถอะครับ ได้โปรดอย่าเอาหัวใจของคนที่เมตตาต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน มาล้อเล่นเลยครับ
    มันทรมานนะครับ คุณกำลังเหยียบย่ำหัวใจของมนุษย์ด้วยกันครับ หยุดเถอะนะครับ

และฝากเพื่อนๆ ที่ได้รับเมล์อย่างนี้ หากใครได้ติดต่อไปยังเบอร์ติดต่อที่ให้ไว้กับเมล์
    ได้ผลว่า เป็นเรื่องราวอย่างไร การดำเนินการไปถึงไหนแล้ว
    โปรดส่งเมล์ต่อกัน เพื่อให้เพื่อนๆ ได้ทราบกันด้วยเถอะครับ
    ก่อนที่ ความเมตตาของเรา จะตกเป็นเหยื่อของคนที่ไม่ประสงค์ดีต่อความเป็นมนุษย์ของเรา

ปล.หวังไว้ลึกๆว่า เขาจะผ่านมาที่นี่ คิดได้ และ หยุดทำ

ขอบคุณครับ

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    ขอบคุณคุณ itasian ค่ะ ที่โทรไปถาม สน. และนำมาบอก
    โดยส่วนตัวก็ยังไม่แน่ใจ ว่านี่คือเรื่องไม่จริง คงเพราะไม่รู้ว่า ถ้าไม่จริง แล้วคนสร้างเรื่องทำเพื่ออะไีร
    เห็นด้วยที่คุณ itasian บอกค่ะว่า
    หากไม่ใช่เรื่องจริง ผมขอร้องให้คนที่เริ่มต้นส่งเมล์นี้ ไม่ว่าด้วยจุดประสงค์ใดก็ตาม
    หยุดทำอย่างนี้เถอะครับ ได้โปรดอย่าเอาหัวใจของคนที่เมตตาต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน มาล้อเล่นเลยครับ
    มันทรมานนะครับ คุณกำลังเหยียบย่ำหัวใจของมนุษย์ด้วยกันครับ หยุดเถอะนะครับ

และฝากเพื่อนๆ ที่ได้รับเมล์อย่างนี้ หากใครได้ติดต่อไปยังเบอร์ติดต่อที่ให้ไว้กับเมล์
    ได้ผลว่า เป็นเรื่องราวอย่างไร การดำเนินการไปถึงไหนแล้ว
    โปรดส่งเมล์ต่อกัน เพื่อให้เพื่อนๆ ได้ทราบกันด้วยเถอะครับ
    ก่อนที่ ความเมตตาของเรา จะตกเป็นเหยื่อของคนที่ไม่ประสงค์ดีต่อความเป็นมนุษย์ของเรา
    ต่อไปถ้าได้รับข่าวแบบนี้ จะเช็คค่ะ
    เฮ้อ ทำไมความเห็นใจของเราต้องปน ความเคลือบแคลงใจด้วยน้อ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook