Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: อยากได้วิธีกำจัดสิวเสี้ยน ช่วยด้วยค่ะ

Warning Points:
    0/5

อยากได้วิธีกำจัดสิวเสี้ยน ช่วยด้วยค่ะ

วันนี้ส่องกระจก แอบต๊กกะใจ สิวเสี้ยนเต็มจมูกเลยทั้ง 2 ข้าง เราเห็นปุบก็ทนไม่ไหว ต้องรีบกำจัดโดยด่วน โดยใช้การบีบนี่แหละค่ะ สะใจดี แต่เจ็บมากกว่าจะออก เพื่อนมีวิธีที่ดีกว่านี้มั้ยค่ะ ไม่จะเครียร์ไหวแล้วอ่ะ t_t

0/5
    อย่าไปบีบนะค่ะ เพราะยิ่งบีบจะทำให้ยิ่งขึ้น ลองหาพวกสครับมาใช้ดูค่ะ ช่วยได้จ๊า

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    0/5
    ส่วนตัว เคยใช้ Biore Pore Pack ค่ะ แผ่นขจัดสิวเสี้ยน สิวหลุดจริงอะไรจริงค่ะ พอลอกออกมาแบบว่า
    โอ้ววว นี่มันอยู่บนจมูกชั้นจริงๆเหรอเนี่ย แต่ก็ไม่ได้หลุดออกหมดเกลี้ยงนะคะ มันออกบางส่วน(แต่ก็เยอะนะ) ทำสักอาทิตย์ละ 1-2 ครั้งค่ะ

และก็มีอีกวิธีนึงค่ะ เห็นสาวๆก็นิยมกัน แต่ยังไม่เคยลองเลยค่ะ ใช้ไข่ขาวค่ะ
    ไข่ขาวขนาดเล็ก 1 ฟอง น้ำผึ้ง 2 ช้อนชา น้ำมะนาว 1 ช้อนโต๊ะ กระดาษซับมัน
    วิธีทำ คือ นำไข่ขาว น้ำมะนาว และน้ำผึ้งมาผสมรวมกัน ตีให้เข้ากัน จากนั้นล้างหน้าให้สะอาด เช็ดและซับให้แห้ง นำไข่ขาวที่เตรียมไว้มาทาบริเวณจมูกและส่วนที่เป็นสิวเสี้ยน แล้วนำกระดาษซับมันมาแปะลงบริเวณที่ทาไข่ขาวไว้ ใช้นิ้วมือกดเบา ๆ ให้กระดาษซับมันกระชับผิว นอนราบกับพื้นรอจนไข่ขาวแห้งสนิท หน้าจะตึงมาก ๆ จากนั้นใช้มือลอกกระดาษซับมันจากล่างขึ้นบน สิวเสี้ยนก็จะติดออกมากับกระดาษซับมัน แล้วล้างหน้าด้วยน้ำสะอาด เพื่อกระชับรูขุมขน ควรทำสัปดาห์ละครั้ง
    ขอบคุณข้อมูลจาก http://www.9thai9.com/%E0%B8%81%E0%B...%E0%B8%99.html
    แต่ก็มีที่ใช้แค่ไข่ขาว ไม่ได้ผสมน้ำผึ้ง น้ำมะนาว ค่ะ
    ทาไข่ขาวที่จมูกให้ทั่ว เอาสำลีบางๆไปแปะที่จมูก แล้วเอาไข่ขาวทาลงบนสำลีให้เปียกให้ทั่วอีกครั้งนึง
    แล้วก็ปล่อยให้แห้งเอง แล้วลอกออก
    แอมยังไม่เคยลองเลยค่ะ วิธีไข่ขาว สงสัยต้องไปลองบ้างละ
    ถ้าเพื่อนๆคนไหนมีวิธีอื่นๆเอามาเเชร์ได้นะคะ

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน

0/5
    ตั้งแต่เราเปลี่ยนมาใช้สมูทอีไวท์เบบี้เฟซสครับ รู้สึกสิวเสี้ยนจะลดลงเห็นๆ และหน้าดูสิวลดลงด้วย หน้ามันน้อยลง แนะนำคร้า

0/5
    Wow ขอบคุณทุกคนมากเลยค่ะ ที่เข้ามาให้คำแนะนำนะค่ะ

0/5

ทา vitamin a คะ แต่ต้องมาประมาณ 3 เดือนจะหายเลย

(อ่านจบแล้วลบได้)<!-- BEGIN TEMPLATE: community_law_protection -->
    ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.sbntown.com

www.sbntown.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.sbntown.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี

<!-- END TEMPLATE: community_law_protection -->

0/5
    ลองใช้ mask ดำ ของ Kose ดูก็ได้นะคะ มันลอกสิวเสี้ยนด้วยเหมือนกัน

0/5
    เป็นสิวเสี้ยนเหมือนกันจ้า ใช้โคลนพอกแล้วก็ไข่ขาวดึงออกไป แต่ก็ยังมีขนสีดำๆ ในรูขุมขนอยู่
    ตอนนี้ใช้เรตินเอ (หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไปค่ะ) หลอดละประมาณ 140 บาท
    ใช้มาเดือนนึงแล้วสิวเสี้ยนลดลงมากเลยจ้า เลยอยากแนะนำให้ใช้ดู
    แต่ต้องใช้ต่อเนื่องทุกวันนะ ยกเว้นช่วงที่ผิวลอกให้หยุดใช้สักสองสามวันแล้วค่อยใช่ต่อจ้ะ
    หายจริงๆ แต่อาจจะนานหน่อย ประมาณ 3 เดือนน่าจะหายไปเลยอ่ะจ้า

0/5
    ลองใช้เครื่องกำจัดสิวเสี้ยนดูไหมค่ะพอดีเห็นน้องสาวใช้อะค่ะ ซื้อมาจาก Lazada อะค่ะ ลองเข้าไปดูตามลิ้งดูนะค่ะ http://www.lazada.co.th/%E0%B9%80%E0...513-60937.html เห็นน้องใช้ประมานเดือนกว่าๆ แล้วดีขึ้นอะค่ะ

Comments from Facebook