Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: ปตท.ประกาศลดราคาก๊าซหุงต้มขนาด 15 กก.

Warning Points:
    0/5

Wink ปตท.ประกาศลดราคาก๊าซหุงต้มขนาด 15 กก.

ปตท.ประกาศลดราคา เนื้อก๊าซฯ เหลือถังละ 280.- บาท กรณีไม่มีถัง มีค่ามัดจำ 1,370 บาท ซึ่งจะมีขายตามร้านในลิงค์นี้ครับ http://www.pttplc.com/Files/Social/attach/4436_001.pdf แล้วเค้ายังมีเอาก๊าซหุงต้มเข้าไปจำหน่ายทางเรือด้วย เริ่มให้บริการตั้งแต่ 4 พฤศจิกายนนี้ครับ
    Thanks iDnOuSe4, amm0pat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    ขอบคุณมากที่นำข่าวมาบอกกันค่ะ ปตท.นี้มีหลายโครงการเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยจริงๆ อย่างล่าสุดอ่านข่าวเจอมาว่า

" นายชวลิต ทิพพาวนิช ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่ แผนและบริหารบริษัทในเครือ บริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน) ได้มอบเงินสนับสนุนโครงการ “เป็ดน้อย เตือนภัย” ให้กับมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าลาดกระบัง เป็นจำนวน 300,000 บาท เพื่อผลิตอุปกรณ์ตรวจสอบกระแสไฟฟ้ารั่วไหล สำหรับการประชาชน และผู้ปฏิบัติหน้าที่ให้ความช่วยเหลือ ระวังภัยจากไฟฟ้าดูดในพื้นที่ ประสบอุทกภัย "

Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    อ่อลืมบอกว่ายังมีอีกหลายโครงการ นอกจากเรื่องแก๊สอ่ะครับ โครงการEngine Tune Up (บริการตรวจเช็คสภาพเครื่องยนต์ และบริการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง) โครงการจำหน่ายน้ำมันหล่อลื่นราคาพิเศษ (ลด 50%) และ โครงการตรวจสอบความปลอดภัยถังก๊าซหุงต้ม (ตรวจสอบถังก๊าซ และเปลี่ยนสายส่งก๊าซหุงต้มฟรี) ด้วยครับ ช่วยเหลือพี่น้องน้ำท่วมครับ
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    0/5
    ขอบคุณครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

Comments from Facebook