Quote Originally Posted by cocoa View Post
ส่วนตัวคิดงี้ค่ะ

ผู้ที่เจริญแล้ว ย่อมยินดีเมื่อผู้อื่นได้ดี

แล้วก็จะรู้สึกดีค่ะ

ซ้าทุ /|
Quote Originally Posted by DenMark View Post
^
^^
^^^
เห็นด้วยจ้าาาา

ธุจ้าาาาาาาา /|

อิอิ
เห็นด้วยอีกคนค่ะ...

สำหรับกระทู้นี้ขอออกความเห็นตรงๆ บ้างนะคะ อย่าโกรธกันเลย ถือว่าเป็นการแสดงความคิดเห็นที่แตกต่างค่ะ

บทสรุปของเจ้าของกระทู้ ดีมากๆ ค่ะ อ่านแล้วเข้าใจ และเห็นด้วยค่ะ

แต่ตัวอย่างที่ยกมาบางตัวอย่าง และวิธีการอธิบายบางตอน อาจกระทบใจเพื่อนบางคนค่ะ บางคนที่มารีวิวด้วยความคิดที่จะแบ่งปันความรู้ให้เพื่อนๆ ค่ะ บางคนอาจรู้สึกเหมือนโดนกระทบกระเทียบหน่อยๆ ว่าใช้เงินเปลือง และขี้อวด อะไรอย่างนี้น่ะค่ะ

ออกตัวเอี๊ยดก่อนนะคะ ว่าไม่ได้เข้าใจเจ้าของกระทู้เป็นอื่นนอกจากสิ่งที่เจ้าของกระทู้เขียนค่ะ เห็นด้วยกับบทสรุปค่ะ

Sometimes,i couldn't help thinkining.. it is just too materialism here, don't you think?
OF COURSE! THE WEBSITE'S NAME SUGGESTS SO! SIAM BRANDNAME... WE ARE ALL HERE BECAUSE WE ARE SO IN LOVE WITH BRANDNAME STUFFS. (THIS SENTENSE EXCLUDES SOME PEOPLE WHO ARE HERE JUST TO MAKE MONEY). ONES WHO LOVE BRANDNAMES USUALLY BE STEROTYPED AS A MATERIALISM ANYWAY...