Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: รบกวนทุกคนช่วยคิดชื่อให้เจ้าตัวน้อย 2 ตัวนี้ที ได้มั้ยค๊า ? ขอบคุณค๊า

Warning Points:
    0/5

น้องหมาเล่นกันค๊า

น้องหมานอนกอดกัน น่ารักเชียว

น้องหมาน้อยๆของซีนเพิ่งเกิดค๊า ยังไม่ลืมตา ก็เลยยังไม่ได้ตั้งชื่อค๊า

ฝากทุกคนช่วยคิดชื่อให้เจ้าตัวน้อย2ตัวนี้ด้วยนะค๊า ขอบคุณค๊า
    Like amm0pat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5

amm0pat's Avatar
    amm0pat is offline Trusted Member
    0/5
    ผู้หญิงผู้ชายค่ะ
    เด็กน้อยน่ารักน่ารักเชียว^^
    ยิ้มแฉ่ง กับ ยิ้มแป้น ดีมั้ย ชื่อแอบฮา คิดออกเดี๋ยยวมาบอกใหม่ค่ะ
    ยังไงลองเข้าไปดูใน สัตว์เลี้ยงตัวใหม่ ใครยังคิดชื่อไม่ออกมาดูวิธีตั้งชื่อทางนี้ค่ะ เผื่อจะคิดชื่อดีๆออกค่ะ
    Like iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5

Smile

Quote Originally Posted by amm0pat View Post
    ยิ้มแฉ่ง กับ ยิ้มแป้น ดีมั้ย ชื่อแอบฮา คิดออกเดี๋ยยวมาบอกใหม่ค่ะ
    ยังไงลองเข้าไปดูใน สัตว์เลี้ยงตัวใหม่ ใครยังคิดชื่อไม่ออกมาดูวิธีตั้งชื่อทางนี้ค่ะ เผื่อจะคิดชื่อดีๆออกค่ะ
    ขอบคุณมากค๊าสำหรับ link แล้วก็ ขอบคุณที่ช่วยคิดชื่อน้องหมาน้อยๆของซีน
    2 ตัวนี้ ญ กับ ช เลยค๊า
    " If You Want It You Can Get It "

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    0/5
    Quote Originally Posted by amm0pat View Post
    ชอบๆๆ

ชอบชื่อ ยิ้มแฉ่ง ยิ้มแป้นครับ ฮาๆ
    ตอนเรียกหา คงต้องเรียก "แฉ่งๆ " กับ "แป้นๆ" สินะครับ

เห็นด้วยกับในกระทู้ สัตว์เลี้ยงตัวใหม่ ใครยังคิดชื่อไม่ออกมาดูวิธีตั้งชื่อทางนี้ค่ะ
    ข้อสุดท้ายอ่ะครับ ว่า

ที่สำคัญที่สุดคือเป็นชื่อถูกใจและตรงคนเลี้ยงค่ะ
    ลูกๆ ที่บ้าน เป็นน้องหนูแก๊สบี้ ก็ตั้งชื่อที่ถูกใจเหมือนกันครับ
    มี ชื่อ "ชูใจ อัฟโฟ หอยหลอด จำปา เจ้าอ้วน เจ้าลูกอัฟโฟ แล้วก็ เจ้าหนูกรีดตาครับ "
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5

Wink น่ารักจังค่ะ

อยากช่วยตั้งชื่อนะ แต่คิดไม่ออกอ่ะค่ะ

ถ้ามีหมาตัวใหม่ของตัวเองจะตั้งชื่อว่า sunshine ค่ะ แต่อีกตัวจะตั้งชื่อว่า ยิ้มแป้น ค่ะ
    ไม่รุ้ว่าจขกท จะชอบมั๊ย
    Thanks SuperZiGAR ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

bouquet1234's Avatar
    bouquet1234 is offline Trusted Member
    0/5

Red face ไม่รุว่าชอบมั้ยนะคะ

jasper ตัวผู้ แปลว่า นิล,หินโมรา

jetty ตัวเมียค่ะ แปลว่า ดำเหมือนนิล
    THX SBN NA KA
    Thanks SuperZiGAR ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5

Cool

วันนี้ซีนพาน้องหมาไปเที่ยว แล้วก็เอามันมาถ่ายรูปเล่น จน....
    ดูน้องหมามันทำหน้าดิ มันไม่พอใจแล้วอะ ๕๕๕+
    ประมาณว่าอะไรๆมึงก็เล่นแต่กู กูเบื่อ ไม่มีอะไรทำแล้วรึไง !!! ๕๕๕ +

" If You Want It You Can Get It "
    Like amm0pat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Comments from Facebook