Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 22 of 22

Thread: กระทู้แนะนำตัว ครับ เพื่อนๆ ออกกำลังกายอะไรกันบ้างครับ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เหอๆๆๆอออกกําลัง เช้ามืด ตี5 วิ่ง ..จ๊อกกิ้ง 10 กิโล
    ยามเย็นค่ำๆ 1 ทุ่ม ว่ายน้ำอีก 1 ชั่วโมง
    3ทุ่ม..ตีแบดมินตันอีก 1 ชั่วโมง
    5 ทุ่ม นั่งวิปัสสนา 1 ชั่วโมง

แล้วก็สลบ ครับ...เป็นแบบนี้มาตั้งแต่หนุ่มจน เกือบแก่แล้วครับ....
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by wnonach View Post
    มาขอแจมด้วยคนค่ะ ไม่เคยเล่นโยคะเลย อยากลองบ้างค่ะ
    ลองสิครับเล่นแล้วจะรู้สึกสบายตัวสุดๆ เลยผมเองพอหยุดเล่นรู้สึกได้ว่าตัวยึดไปหมดครับ จับน้องๆที่ทำงานด้วยกันเล่นโยคะเกือบทุกคนครับ

Quote Originally Posted by kadjang View Post
    เรื่องออกกำลังกาย เป็นอะไรที่อยากทำแต่ชอบขี้เกียจค่ะ ไปลงคอร์สฟิตเนส ก้อไปไม่กี่วัน เสียเงินฟรี สุดท้ายก้อเลยพึ่งไปถอยเครื่องสั่น เขย่าไขมันอ่ะค่ะ ที่ขึ้นไปยืนอย่างเดียว มาไว้ที่บ้าน ค่อยยังชั่วหน่อย ได้เล่นทุกวัน เพราะมันง่าย ไม่ต้องทำอะไร แค่ยื่นเฉยๆ เหมาะกับคนขี้เกียจ อิอิ พึ่งเล่นได้ 2 เดือนค่ะ รู้สึกว่าดีเหมือนกัน เฟริมขึ้น ร่างกายกระชับขึ้น ที่สำคัญชอบมากๆคือ หลับสนิทมาก ปกติเป็นคนนอนไม่ค่อยหลับค่ะ ใช่เครื่องนี่ หลับง่าย และหลับสนิทมากเลยค่ะ ได้ผลพลอยได้อีกข้อนึงค่ะ

น่าสนใจครับเครื่องอะไรหรือครับ ที่ขึ้นไปยืนแล้วเครื่องเขย่าๆสั่นๆ แล้วใช้ไประยะยาวแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ

Quote Originally Posted by pepsi5510 View Post
    เหอๆๆๆอออกกําลัง เช้ามืด ตี5 วิ่ง ..จ๊อกกิ้ง 10 กิโล
    ยามเย็นค่ำๆ 1 ทุ่ม ว่ายน้ำอีก 1 ชั่วโมง
    3ทุ่ม..ตีแบดมินตันอีก 1 ชั่วโมง
    5 ทุ่ม นั่งวิปัสสนา 1 ชั่วโมง

แล้วก็สลบ ครับ...เป็นแบบนี้มาตั้งแต่หนุ่มจน เกือบแก่แล้วครับ....
    พี่ pepsi5510 ดูแลสุขภาพได้ดีมากๆเลยครับ ตื่นตี 5 ด้วยน่าอิจฉามากครับ เก่งจังเลยครับที่ดูแลวินัยตัวเองได้ขนาดนี้ ออกกำลังกายเยอะมาก วิ่ง ว่ายน้ำ ตีแบด แล้วยังมีนั่งวิปัสสนา น่ายินดีครับ

ไม่ได้มาตอบนานเลยสัญญาไว้ในความเห็นที่ 18 ว่าจะนำคลิปเล่นโยคะมาลงไว้ให้ขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้เข้ามา กรุ๊ปนี้สะตั้งนาน เดียวจะไปหาคลิปมาโพสเก็บไว้ให้นะครับเพื่อไว้ว่าใครสนใจเล่นจะได้เล่นได้เปิดเล่นได้ที่บ้านครับ

ขอบคุณครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook