Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: อยากทราบว่าซื้อตั๋วเครื่องบินไป อเมริกา Washington D.C. ที่ไหนถูกคะ

Warning Points:
    0/5

Smile อยากทราบว่าซื้อตั๋วเครื่องบินไป อเมริกา Washington D.C. ที่ไหนถูกคะ

พอดีที่บ้านให้ช่วยหาให้น่ะค่ะ จะเดินทางต้น กันยานี้ค่ะ
    ขอบคุณเพื่อนๆนะคะ
    แอม

barumbum is offline Trusted Member
    0/5

..........

ที่ตอนนั้นเคยดุไว้อะค่า ดูสายการบินของเอเซียอะค่า แค่2ที่
    คือ China air JAL air

china ถูกกว่าค่า

ไม่ได้ช่วยอะไรเล้ยยยยยย ขอโทษนะค่า....

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    ลองดูตามบริษัททัวร์ที่ขายตั๋วเครื่องบินด้วย อย่าง ทีวีแอร์บุ๊คกิ้งลองหาเบอร์จาก 1133 นะคะ

ราคาใช้ได้เลยค่ะ ถ้าเทียบกับบริษัทอื่นๆ

แต่ไม่แนะนำให้ซื้อจากสายการบินที่จาเดินทางโดยตรงนะคะ ราคาจาแพงกว่า

ตั๋วมีอายุต่างๆกัน ราคาก้อต่างกันค่ะ
    แหล่งแพร่เชื้อความสุข

0/5

Talking

ใช่แล้วจ้า ตั๋วเครื่องบินเหมือนพวกรีสอร์ทอ่ะค่ะ ซื้อจากเอเจนซี่ถูกกว่า
    ลองค้นดูใน google ก็ได้ค่ะ มีหลายบริษัทเลย สะดวกมากค่ะ เพราะเค้าจะ list ให้เลยว่าตั๋วที่เราต้องการมีสายการบินในบ้าง ราคาเท่าไรบ้าง
    2 DEC.

0/5
    ขอมาแนะนำนะคะ เคยอยู่ Virginia ติดกับ DC มาก่อนคะ

ปกติแอนนี่จะซื้อกับ agent ที่ DC คะ ที่จำได้คือ Trip connection, etc.

ไม่ทราบว่าออกตั๋ว กรุงเทพฯหรือเปล่าคะ ลองหาในเวป travel agency ตามนี้นะคะ แต่แนะนำว่าโทรไปดีกว่า

www.thaifly.com
    คนไทย นรไทย ชอบใช้คะ

www.kmt.co.th
    เวปนี้ พึ่งเจอไม่นาน ราคาค่อนข้างดี

ส่วน routing และสายการบิน แนะนำตามนี้นะคะ
    * ANA : transit narita
    * EVA :

โดยส่วนตัว ชอบ ANA คะ ไปถึงเช้าพอดี อย่าเข้าทาง LA นะคะ วุ่นวาย หาไฟล์ลง Washington Dalles airport ตรงเลยดีกว่า Imagation ไม่เคี่ยวด้วย

Shopping ที่ VA นี้ดีมากๆนะคะ Tax 4.5% เองคะ มี outlet ดีๆด้วย

อยากทราบอะไรเพิ่มเติมเกี่ยวกับเมืองแถบนี้ ถามได้นะคะ ยินดีค่ะ เพื่อพอช่วยอะไรได้บ้าง

katkat's Avatar
    katkat is offline Trusted Member
    0/5
    WELCOME TO DC ล่วงหน้าค่ะ

มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะคะ

0/5
    เพิ่งจองตั๋วไปเมกา ตอนนี้ที่หาได้ถูกสุดคือ cathay pacific อ่ะค่ะ แต่จากสิงคโปร์นะคะ (ช่วยมั้ยเนี่ย)
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

Nabhattrada's Avatar
    Nabhattrada is offline Trusted Member
    0/5
    โชคดีในการเดินทางนะค่ะ เป้นั่ง Thai airways จะไป DC แต่ตอนนั้นยังไม่ทราบว่ามีการบินไทยไปที่ DC เลยต้องนั่ง 17.35 ชั่วโมงลงที่ New York แล้วต่อสายการบิน Delta ......ไปอีก...แต่มีเพื่อน ญาติ นั่ง Korean Air อ่ะค่ะ ลงที่ ดัลลัสวอชิงตันพอดี เค้าบอกไปกลับก้อ 40000 นิดๆ ...ประมาณนั้น...ลองติดต่อดูนะค่ะ ไม่ก้อ China Air แต่เคยเห็นลงแต่ที่ Baltimore ,MD ต้องต่อ Shuttle Bus..ไปวอชิงตันอีกที ไม่ก้อนั่ง Marc ไปอีก....
    My Wish lists
    Day Covered Sapphire Palermo PM,Trevi PM,MiniLin Manon MM
    Jolicoeur medium tote Goyard St.Louis PM Pink
    GardenParty PM Red McQ Scarf Luella Gisele & Stevie
    Mulberry Waterbays Oak Speedy Azur 35
    LV Bracelet Black MC S Lock

sichan's Avatar
    sichan is offline Trusted Member
    0/5

Smile

ไป DC ลงที่ Washington Dulles (IAD) สะดวกและใกล้ DC ที่สุดจ้า ตอนนี้มีบินสั้นที่สุด 3 สาย คือ ANA กับ UA จะ transit ที่ Narita และ Korean Air จะ transit ที่เกาหลี
    ทั้ง 3 สายนี้จะเข้า DC ตรงเลย จะสะดวกเรื่องกระเป๋า ที่ check through ตั้งแต่ต้นทาง และบินเครื่องใหญ่ตลอด (777) เมื่อเทียบกับ flight ที่ต้อง transit เมืองอื่นๆ ใน US เพราะต้องผ่าน immigration ก่อน แล้วเอากระเป๋าไป check in ใหม่ ซึ่งส่วนมากต้องย้าย terminal แถมต่อเครื่องในประเทศเป็นเครื่องเล็กไม่สะดวกเลย

ส่วน routh ของ TG ที่ผ่าน New York ก่อน ตอนนี้ยกเลิกไปแล้วค่ะ

Comments from Facebook