Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: Pls share ur experience of buying bags from ebay ka

Warning Points:
    0/5

Pls share ur experience of buying bags from ebay ka

I'm a beginner for ebay. I have been strolling around in balen section of e bay for a while. Have to say i'm very surprising that there're plenty of bbags for auctions there starting from a very really cheap price. I have kind of an unsecure feeling there sometimes cos the bags there are quiet cheaper than it should be. Anyway I placed a bid. eieieiei

Pls share ur experience of bidding and buying stuffs from ebay. It would be really nice for me to learn what should and what shouldn't do there. what should i be awared of...that kind of stuffs.

Thanks for ur sharing kaaaaa
    hunting for YSL downtown black patent !!!

DiorAddict's Avatar
    DiorAddict is offline Trusted Member
    0/5
    ุถ้าไม่มั่นใจให้ไปโพสต์ที่ TPF หรือ catch fake ก่อนอ่ะคะ แล้วอีกอย่างคือถึงจะถูกแต่ต้องระวังเรื่อง custom อ่ะคะ เพราะ custom คนซื้อต้องรับผิดชอบอ่ะคะ แต่ควรจะคุยกับคนขายก่อนว่าจะทำยังไงให้เสียภาษีได้น้อยที่สุด (i.e. declare lower value อ่ะคะ) ที่อังกฤษต้องจ่ายประมาณ 30% จาก declared value อ่ะคะ ถ้าส่งจากเมกาส่งเป็น express mail international ดีที่สุดคะ priority นี่อย่าได้ใช้เลยคะ เคยสองครั้ง ครั้งนึงของไปญี่ปุ่นก่อนกลับมาอังกฤษ อีกครั้งหายคะ T^T

ถ้าเป็น bidding ไม่ควรบิดจนกว่าจะใกล้จบไม่งั้นจะเป็น bidding war คะ ถ้าเป็น best offer ส่วนมากราคาที่คนขายจะให้น่าจะเป็น 10-15% หรือบางที 20% จากราคาที่เขาตั้งคะ

็Happy ebaying นะคะพี่ดวง
    大野さん大好きです!!!!

嵐 かっこい!!!
    I LOVE ARASHI

0/5
    จริงๆถ้าไม่ใช่พวก limited ที่หาที่เมืองไทยไม่ได้หรือฝากซื้อไม่ได้จริงๆ ก็ไม่น่าซื้อจาก Ebay ค่ะ เพราะบางทีต้องบวกค่าภาษีนำเข้า พวกเครื่องหนังเครื่องแต่งตัวเนี่ยเค้าคิด 40% จากที่ผู้ส่ง declare บวกค่า shipping ค่ะ เคยซื้อกระเป๋าที่คิดว่าถูกกว่าเมืองไทยหลายพันอยู่ มาถึงเมืองไทยจริงๆ บวกแล้วแพงกว่าซื้อ shop ไทยอีก จากนั้นก็โดนมาเรื่อยๆ บางทีกระเป๋าแฟชั่น เป็นพลาสติก ไม่คิดว่าจะโดน ยังโดนเลยค่ะ รวมๆแล้วน่าจะจ่ายเฉพาะค่าภาษีเนี่ยซื้อกระเป๋า Balen city ได้แล้ว ส่วนตัวเลิกซื้อของจาก Ebay นานแล้วค่ะ แต่บางทีเพื่อนหรือญาติที่ไม่มี account ฝากให้บิดให้ ก็ต้องบอกไว้ก่อนว่าเสี่ยงเอาเองนะจ๊ะ
    อีกอย่างคือบางทีรูปที่ลงกับใบที่ส่งมามันคนละใบกัน หรือบางทีใบเดียวกันแต่สภาพคนละเรื่อง จะคืนก็ลำบาก ไม่เหมือนซื้อเพื่อนๆในนี้ ยังพอคุยกันได้ง่ายกว่าค่ะ
    *** ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่***

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    จากประสบการณ์ที่เคยซื้อของจากEbay และWEB ร้านค้าจดทะเบียนจากตปท.ง่ายๆค่ะ 1.ระวังเรื่องคนขาย2.ระวังของปลอม 3. ระวังเรื่องภาษี

1.ต้องดูประวัติคนขายว่าน่าเชื่อถือรึเปล่า(อันนี้สำคัญนะคะ เพราะอาจได้ของไม่ตรงกับภาพได้นะคะ)

2. ของปลอมเอาลงตรวจสอบได้ที่ห้องcatch fake ก่อนค่อยbid

3.เรื่องภาษี ถ้าส่งมาแบบ Express โดนภาษีทุกรายการเลยค่ะ (โดนทีเป็นพันๆเลยค่ะ) ส่งแบบUPSดีที่สุดค่ะ สบายใจ โดนภาษีทุกครั้งเหมือนก้น แต่ไม่มากค่ะประมาณ300 และของก็มาเร็วมากๆด้วย แต่ต้องคุยกับคนขายก่อนนะคะว่าเค๊าจะส่งUPSได้ไม๊ ส่วนพวกpiority ถ้าโชคร้ายโดนสุ่มตรวจก็โดนเป็นพันได้ค่ะ ของกว่าจะมาถึงก็ประมาณ 10-14วันค่ะ

ขอให้โชคดีในการซื้อนะคะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

Comments from Facebook