ในเวลาที่บ้านเมืองตึงเครียดจากสภาวะเศรษฐกิจข้าวยากหมากแพง(ของแท้) น้ำมันลิตรละ 40 บาท (เอง) เรามาคลายเครียดกันดีก่า น้องชอบดูบอลมากค่า และทัวร์นาเมนต์ที่เฝ้ารอก็กำลังจะมาถึง เลยอยากรู้ว่าเพื่อนๆชอบและเชียร์ทีมไรกันบ้างคะ ส่วนตัวชอบอังกฤษ แต่ดั๊นตกรอบคัดเลือกซะงั้น! เลยต้องเมียงมองทีมเชียร์ใหม่ ตั้งใจว่าคงเชียร์ อิตาลี เพราชอบอันเดรย์ ปีร์โล่ ของเอซีมิลานค่ะ เพื่อนๆล่ะคะ ชอบทีมไรกันบ้าง เรามาเชียร์บอลหนุกๆแก้เครียดกันเถอะค่ะ