Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: [Sale]++ถูก&ดี อุปกรณ์ทำผมสไตล์เกาหลี-ญี่ปุ่น ไม่ใช้ความร้อน ผมไม่เสีย

Warning Points:
    0/5

[Sale]++ถูก&ดี อุปกรณ์ทำผมสไตล์เกาหลี-ญี่ปุ่น ไม่ใช้ความร้อน ผมไม่เสีย

HOT HIT !!! สวยๆเก๋ๆ
    ทำลอนสไตล์-เกาหลี-ญี่ปุ่น ง่ายๆด้วย

"หมึกพอล" (Pual) ROLL

สินค้าขายดี ใช้งานง่าย เป็นที่นิยมในหมู่วัยรุ่นตอนนี้มากคะ

มีของพร้อมส่งคะ

^_____^ กระแสแรงจริงๆ CONFIRM!!!!!!! วันนี้มายด์มีของฮอทฮิตสุดๆที่เพื่อนๆถามมาเยอะมากเกี่ยวกับการทำลอนผมมาฝาก

+++++ทางเลือกใหม่ของคนอยากมีผมลอนสวยๆแต่ไม่มีฝีมือหรือเบื่อกับผมเยินกับแกนม้วนผมร้อนและทำให้ผมแห้งเสีย +++ผมไม่ต้องสัมผัสกับความร้อนและสารเคมีเพื่อนๆ สามารถทำเองได้ที่บ้านง่ายๆไม่ต้องพึ่งร้านเสริมสวยอกีต่อไป ไม่ต้องใช้เวลาเยอะ ยุ่งยาก ที่สำคัญคือ ผมไม่แห้งเสีย ไม่แตกปลาย เพราะไม่ต้องใช้น้ำยา สารเคมี หรือความร้อนเลยยยยยยยย.....

ต้องขอบอกก่อนเลยว่า..โดยส่วนตัวเป็นคนชอบทำผมดัดลอน เพราะว่าผมไม่หนา และเป็นคนผมเส้นเล็ก ตรง เลยชอบทำผมดัดให้ผมดูมีvolume ดูผมหนา เคยลองที่ม้วนลอนผมมาหลายยี่ห้อก็มีข้อดีแตกต่างกันไปแต่ส่วนให ญ่จะใช้ไฟฟ้าเพื่อให้เกิดความร้อนและก็นำมาทำลอนผม บางยี่ห้อก็บอกว่าแกนม้วนดีผมไม่เสีย แต่ที่ลองๆมามันก็เสียอยู่ดีอะคะถ้าใช้บ่อยๆ

ไม่ใช่คะ

วันนึงไปเจอพี่สาวคนนึง เค้าใช้ลอนม้วนผมแบบนึงที่ไม่ต้องใช้ความร้อนเลย เราก็สงสัยแปลกใจ >>>>เป็นการเอาผมเข้าไปสอดอยู่ในแกน แล้วผมก็สามารถออกมาเป็นลอนสวยได้ ก็สนใจมาก ก ก ก ก ก ก คะ สอยต่อทันที แล้วก็เอากลับมาลองทำดูที่บ้าน แรกๆก็ยุ่งอีลุงตังนังอยู่นาน จนตอนนี้ สามารถ แล้วค่า เลยเอามาReviewฝากให้เพื่อนๆได้ชมกัน

ลองดูนะคะทางเลือกใหม่ของเพื่อนอยากมีผมลอนสวยๆแต่ไม่มีฝีมือหร ือคนที่เบื่อกับการทำผมที่ยุ่งยากต้องset หรือคนผมที่เยินจากแกนม้วนผมร้อน

HOT HIT !!! สวยๆเริ่ดๆค่ะเพื่อน

มาดูกันเลยคะ!!!! ........

เริ่มด้วยหน้าตาของอุปกรณ์ กล่องหน้าตาแบบนี้คะ

อุปกรณ์ 1set ใน1กล่อง
    1.มีแกนพลาสติก2ชิ้น[นำมาต่อกัน]
    2.ลอนพลาสติกยืดหยุ่น18ชิ้นในกล่องจะมีสองไซส์นะคะแบบยาว 9 อันแบบสั้น 9 อัน(เอาอันสั้นมาต่อกันสองอันได้นะคะ)แล้วมีทั้งเกลียวม้วนเข้า และม้วนออกคะ

แกะๆ วางสวยๆ

แบบทั้งหมดจะมีปนะมาณ3size คะ แต่เราซื้อมาแค่ม2 Size นะคะ
    Size 2 ลอนเล็กกว่าและยาวกว่า Size 3 คะ แต่ถือว่าใกล้คียงกันมาก ตามภาพคะ

ภาพนำมาให้ดูวางคุ๋กันคะ2Size เห็นมั้ยคะ ใกล้เคยีงกันมาก

โดยส่วนตัวชอบSize3 คะ ทำบ่อยกว่าSize2 แต่ก็ขายดีนะคะ แล้วแต่สภาพผมคะ

>>>>ต่อไปจะมาบอกเล่าวิธีการทำคะ

วิธีทำง่ายมากค่ะ !!

1.แค่นำแกนพลาสติก[สีเทา]ที่แถมมาจากในกล่องนำมาต่อกันเป็นชิ้นเดียว
    2.แบ่งผมเป็นช่อๆตามต้องการซ้าย/ขวา/หน้า/หลัง/บน/ล่าง
    3.เสียบไม้สีเทาเข้าไปในแกนลอนคล้ายขนมโปเต้(สีฟ้า/สีชมพู)

สีฟ้า-ทำด้านขวา ลอนที่ได้จะม้วนออกจากตัว
    ทำด้านซ้าย ลอนที่ได้จำม้วนเข้าหาตัว

สีชมพู-ตรงข้างกับฟ้าคะ

4.แล้วนำปลายไม้เกี่ยวกับผมที่เราแบ่งเอาไว้เป็นช่อๆ แล้วรูดไม้ ปลายไม้จะเกี่ยวเส้นผมให้สอดเขาไปอยู่ภายในแกนม้วน

ระวัง!! ตอนรูดไม้ต้องจับลอนคล้ายขนมโปเต้(สีฟ้า/สีชมพู) ไว้ให้อยู่กับที่แล้วรูดไม้ออก

สามารถออกแบบทรงผมได้หลากหลายสไตล์
    1.ม้วนเข้าทั้งหมด
    2.ม้วนออกทั้งหมด
    3.ม้วนเข้าสลับกับม้วนออกทำให้ผมดูหนามากยิ้งขึ้น

ดูกันจะจะ ให้เห็นกับ ลูก-กา-ตา กันไปเลย >>ตัวอย่างทำลอนม้วนออกคะ<<

<<หัวเป็นหมึกพอล>>

จากนั้นก็ทิ้งไว้ประมาณ30-60นาที แล้วแต่ผม จากนั้นก็ดึงแกนลอนผม(สีฟ้า/สีชมพู)ออก หรือทำไว้ข้ามคืนเลยก็ได้ค่ะ ลอนก็อจะอยู่ทนมากกว่า แค่นี้ตื่นเช้ามาผมก็จาเป็นลอนอยู่ทรงสวยๆเก๋ๆ แต่ถ้าหากอยากให้อยู่ทรงนานขึ้นก็ฉีดสเปร์หรือใส่moousse สำหรับผมสั้นบ๊อบๆก็ใช้ได้นะคะ

TRICK!!
    ก่อนทำควรเตรียมสภาพเส้นผมให้หมาดๆประมาณ80% หรือทำหลังสระผมเสร็จ จากนั้นก็ใช้ไดร์เป่าผมเป่าให้แห้ง ทิ้งไว้ซัก30นาที ก็ดึงลอนออกคะลอนเด้งเหมือนกันคะ ลองมาแล้ว

- -ถ้าผมเยอะอาจใช้สองกล่องค่ะ-- แต่เราอะใช้กล่องเดียวยังเหลือ--

ผม ไม่แห้ง ไม่เสีย ง่ายๆไม่ต้องใช้กับความร้อน
    >>ผมเราเองค่ะ<<

Review ทรงผมแบบม้วนออก ทำค้างคืนแล้วนอนหลับไปเลย ตืนมาสวยเด้ง

เจลจับลอนผม^^ ที่เราใช้อยู่ประจำ หลังจากแกะลอนเสดแล้ว ลูบๆขยำๆไปบนเส้นผมของเรา เพื่อจับลอน

แค่นี้ลอนผมเก๋ๆก็อยู่ทรงนานตลอดทั้งวันแล้วคะ

Review เสร็จแล้วจร้า เพื่อนๆใรมีไอเดียเรื่องสวยๆงามก็บอกกันบ้างน้า

สนใจติดต่อกลับได้นะค่ะ MILD : 087-6722094
    E-mail Nu_mildg6@hotmail.com
    มีของพร้อมส่งคะ

ค่าจัดส่งลงทะเบียน50บาททั่วประเทศ

SALE 350 บาทคะ สามารถใช้ซ้ำได้เรื่อยๆค่ะ สนใจมาคุยกันได้คะ แม่ค้าใจดี ซื้อเยอะลดได้คะ

ไม่อยากoutต้องไม่พลาด
    Last edited by mildable; 10-17-2010 at 11:51 AM.

0/5
    มาเป็นเพื่อนกันนะคะ ตามLINKนี้เล้ย

http://www.facebook.com/hesheit.shop

หรือสั่งซื้อทางE-mail สะดวกที่เมล

hesheit2010@gmail.com

หรือติดต่อมี่ที่เบอร์

084-0999844

0/5

Re: [Sale]++ถูก&ดี อุปกรณ์ทำผมสไตล์เกาหลี-ญี่ปุ่น ไม่ใช้ความร้อน ผมไม่เสีย

อุปกรณ์ทำผมสไตล์เกาหลี-ญี่ปุ่นแน่นอน 100% ใช้แล้วปลอดภัยแน่นอน
    สมัคร slotxo

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->