สืบเนื่องจากกระทู้ของน้องกิ๊บคนสวย (nangfah) ทำให้อุ้มฝันค้างไปเป็นอาทิตย์ๆ ไม่ได้การแล้วต้องเมล์ไปหาน้องกิ๊บด่วนๆๆๆ แบบว่าพี่อยากสวยเหมือนน้องจัง

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=384372

น้องกิ๊บน่ารักมากกกกก สมชื่อ นางฟ้า(nangfah) ให้คำแนะนำได้ดีมากๆ พี่เลยได้มีวันนี้กะเค้าจริงๆสักที่ เอิ๊กกกกก

และแล้วสาว ตจว. ก็ได้เข้ากทม. แถวย่านทองหล่อ ครั้งแรกในชีวิต ตื่นเต้นๆๆ >__< เปิดประตูเข้าไป โอ้วแม่เจ้า.....อลังการงานสร้างมาก เห็นแล้วอยากเหมาหมดทั้งร้านเลย แหะๆๆๆ (สามีเริ่มเหล่.... )

เจอน้องแบงค์ดีไซด์เนอร์ สุดหล่อและน่ารัก ก็ให้การต้อนรับอย่างดี และช่วยเหลือมากมาย แต่ไหนๆ ก็มาแล้ว เห็นชุดสวยๆก็เยอะ เลยลองมารีวิวให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้ชมดูละกัน เพื่อว่าจะเป็นแนวทางในการตัดชุดไปงาน และชุดงานแต่ง

ดูภาพ before ก่อนใส่ชุด พร้อมนายแบบตัวน้อยๆ น้องภูตะวัน

เริ่มด้วยชุดแรกจ๊า

จุดเด่น ชุดนี้ เหมาะสำหรับสาวรูปร่างอวบๆไปถึงไซด์XXLเลยค่ะ เพราะใส่แล้วจะทำให้ดูผอมเพรียวกว่าความเป็นจริง รูปร่างจะดูได้สัดส่วน เนื่องจากมีช่วงแขนไว้ดึงดูดความสนใจ ในขณะที่คอวีและโบว์ที่เอว ก็ช่วยทำให้รูปร่างดูพรียวขึ้น

จุดด้อย ถ้าคนที่ชอบสไตล์ sexy หรือเปรี้ยวๆ อาจไม่เหมาะนะค่ะ

หมายเหตุ เหมาะกับพิธีแต่งงานช่วงเช้า พิธีหมั้น หรือว่าประยุกต์ใส่ไปงานแต่งงานได้ค่ะ

ชุดที่2

จุดเด่น ชุดนี้เหมาะสำหรับสาวมีหน้าท้อง คริๆๆ สามารถอำพรางพุงน้อยๆของอุ้มซะอยู่หมัด เนื่องจากช่วงบนจะเป็น เกาะอกแบบสายเดียว แต่ช่วงล่างจะเริ่มปล่อยชายกระโปรงตั้งแต่รอบอกของเรา และมีฟังค์ชั่นด้วยการผูกโบว์ เพิ่มอีกนิด ช่วยเบี่ยงเบนความสนใจ

ดังนั้นอุ้มเลยเลือกชุดนี้ซะเลย หุหุ แต่ปรับแบบนิดหน่อย แถมโชคดีมากคือ คนตัดให้ บอกว่าได้ลูกไม้มาสวยมาก เหลืออยู่ 6 เมตรสุดท้ายเท่านั้น

จุดด้อย แอบกลัวคนในงานจะเขม่นจัง เอิ๊กกกกกกกกก (พูดเล่นค่ะ อิอิ) ทรงนี้ไม่เหมาะสำหรับงานoutdoorนะค่ะ เนื่องจากชายกระโปรงยาวลากดินที่เดียว

หมายเหตุ เนื่องจากชายกระโปรงที่ยาวมาก และใช้ลูกไม้เยอะ เราสามารถดัดแปลงมาทำเป็นเดรสสั้นได้ ส่วนชายที่ตัดทิ้งไป ก็ยังเอามาทำเป็นเสื้อคลุมได้อีก โอ้วแม่เจ้า คุ้มสุดๆๆๆ

ชุดที่3

จุดเด่น ใส่ชุดนี้แล้ว ให้ความรู้สึกเหมือนเราเป็นเจ้าหญิงในเทพนิยายเลยที่เดียวค่ะ ด้วยเพราะทรงเป็นชั้นๆ แต่แอบดูหวานและสง่า

จุดด้อย คนที่รูปร่างอวบๆและไม่สูงอาจไม่เหมาะ ทำให้ดูอ้วนและตันได้ค่ะ

หมายเหตุ ใส่ไปได้ทุกงานเลยค่ะ ไม่ว่าindoor หรือ outdoor เพราะทรงไม่ยาวมากจนเกินไป

ชุดที่4

จุดเด่น ดูหวานแต่แอบซนๆปนเซ็กซี่ หน้าสั้นหลังยาว ใครใส่ชุดนี้ถ้าใครไม่มอง ให้ไปแตะคนตัดเลย (น้องเค้าว่างั้น เอิ๊กกกกกก )

จุดด้อย สวยจนคนในงานต้องร้อง wow wow wow ด้วยความอิจฉา

หมายเหตุ เหมาะอย่างยิ่งสำหรับเจ้าสาวที่คิดจะแต่งงานในสวน ริมทะเล ดูแล้วให้ลุคสบายๆแต่ดูคลาสิกค่ะ ไม่เป็นเจ้าสาวก็ใส่ได้ค่ะ