สวัสดีค่ะเพื่อนๆขา วันนี้หนึ่งได้โอกาสนำภาพคลายความร้อนมาฝากค่ะ เพราะตอนนี้ใกล้สงกรานต์อากาศร้อนน่าดูที่บ้านเรา หวังว่าเพื่อนๆจะคลายความร้อนได้บ้างนะคะ

ทริปนี้เที่ยวฟรี กับบริษัทค่ะหลังจากที่ทำงานกันอย่างหนักตั้งแต่ปีใหม่ เจ้านายก็เลยพาไปเล่นสกีกัน แต่หนึ่งเล่นไม่เป็นแค่ไปดูชาวบ้านเขาเล่นกัน ไม่ได้ไปไกลนะคะแค่ 120 กิโลขึ้นไปทางเหนือของ ออสโล บรรยากาศก็หนาวๆ ขาวๆดำๆ ไม่ค่อยมีสีสรรเลยค่ะ หนึ่งคิดถึงความสวยงาม และสีสรรสดใสของบ้านเรามากกว่าค่ะ แต่ทำไงได้เนอะเพราะอยู่ที่นี่ก็ต้องประมาณนี้อะค่ะไปดูบรรยากาศกันเลนคร้าเพื่อนๆ

มาดูสถานที่พักกันก่อนค่ะ เป็นเหมือนอพาร์ทเม้น หลังหนึงมี 5 6 ห้องค่ะอยู่กันได้หลายคนอบอุ่นดี ข้างในก็ตกแต่งแบบบ้านๆอะคะ ไม่ได้มีอะไรมากแต่ห้องน้ำค่อนข้างสวยมาก มีอ่างอาบน้ำ และห้องเซาน่าด้วย แต่แอบลืมถ่ายรูปมาค่ะ

ภายในก็ประมาณนี้อะค่ะ

มาดูภาพบรรยากาศบนภูเขากันดีกว่านะคะ เพื่อนที่ทำงานส่วนใหญ่ไปเล่นสกีกันหมดค่ะ มีแก่ๆอยู่สามคนไม่ได้ไปเล่นก็เลย มาเดินดูเขาเล่นกันเพลินดีเหมือนกันค่ะ น่าสนุกค่ะ หลังจากนั้นก็นั่งกระเช้าขึ้นไปดูวิวขางบนสูงมากค่ะ ขึ้นไปแล้วมองลงมาขนลุกอะตามมาเลยคร้า

ข้างบนก็จะมีร้านอาหารเล็กๆ 1 ร้านค่ะคนค่อนข้างเยอะและก็แพงอย่างแรงด้วยค่ะ

เมื่อตอนที่ประเทศนอร์เวย์เป็นเจ้าภาพแข่งโอลิมปิค และที่นี่ก็เป็นที่แข่งบันสกี เขาก็เลยทำภาพนี้บนภูเขาค่ะเป็นสัญญาลักษ์คนวิ่งคบเพลิง แต่ปีไหนหนึ่งจำไม่ได้แล้วค่ะขอโทษด้วย

มาดูบรรยากาศตอนเย็นๆกันบ้างนะคะ เมากันหน้าแดงทุกคนเลย ไปดูกันประมาณนี้ค่ะ สนุกมากมาย เอิ้กๆๆๆๆๆ

รูปสุดท้ายนี้ขำกันได้ใจมากมายยยยยยยจริงๆค่ะ จำไม่ได้ว่าคุยเรื่องอะไรเพราะว่าเมาววววววววววววแล้ว อิอิ

หมดแล้วคร้า หนึ่งหวังว่าจะทำให้เพื่อนๆคลายร้อนและคลายความเคลียดได้บ้างนะคะ ไว้เจอกันอีกทริปหน้าค่ะ ขอให้เพื่อนๆมีความสุขและสนุกกับการเริ่มต้นในวันทำงานค่ะ

หนึ่ง