ม๊โอกาสได้ไปพักมาอาทิตย์ที่แล้ว เนื่องจากมีคนเซอร์ไพรซ์ บอกว่าจะพาไปเที่ยวภูเก็ต เพราะว่าเค้าต้องไปดูที่แถวนั้น จากนั้นก็จองตั๋วให้เสร็จสรรพ บอกให้จัดกระเป๋าด้วยนะ เราก็โอเค รู้ล่วงหน้าแค่ 2 วันเองนะคะ 555+ เพราะก่อนหน้านั้น เพิ่งกลับมาจากเที่ยวเขาใหญ่ กับเค้ามาค่ะ เราก็ว่าง่ายค่ะ คิดว่า คงไปพักที่ภูเก็ต แต่ที่ไหนได้ ต้องนั่งเรือ ต่อไปอีก แล้วก็แปลกนะคะ ไม่ถามหรอกว่าพาไปไหน แต่พอถึงที่หมายนี่ซิ ดีใจอย่างแรง! แต่เนื่องจากบ้านไกลเวลาน้อย จึงมีโอกาสได้มาพักแค่คืนเดียว รูปจึงน้อยไปนิดนะคะ อิอิ แต่ก็ครั้งหนึ่งในชีวิต ก็โอเคแระ

ต้องขึ้นเรือ ของทางโรงแรม ที่ท่าเรือ ปอมาริน่าค่ะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://www.der-exklusive-style-acces...ay-yao-noi.jpg ครับ
ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

กำลังจะออกเดินทางค่ะ

ระหว่างเดินทาง น้ำทะเลใสมากๆ

ใกล้ถึงที่พักแล้วค่ะ

ถึงที่พักแล้วค่ะ นี่คือ บรรยากาศที่เรามองออกไปจากห้องนั่งเล่นค่ะ

บรรยากาศห้องนั่งเล่นค่ะ

ริมสระว่ายน้ำ นั่งชิว รับลม ดูวิว ได้สบายๆค่ะ

บรรยากาศในห้องนอนค่ะ

ในส่วนของห้องน้ำ ห้องแต่งตัวค่ะ มีตู้สตรีม ลานอาบน้ำข้างนอกมืดหน่อยนะคะ เพราะว่าถ่ายตอนกลับมาจากทานอาหารเย็นแล้ว