สวัสดีครับผม หายไปนานเลยครับสำหรับการรีวิวท่องเที่ยว
เมื่อไม่นานมานี้ก็ได้มีโอกาศไปผักผ่อน หลังจากสู้ชีวิตมายาวนาน
ได้ไปพักผ่อน พักจริงๆครับแทบไม่ทำอะไรเลยครับผม...อิอิ...

ในครั้งนี้ก็ได้มีโอกาศไปที่ V villas ที่หัวหินครับ ไปถึงแทบกรี๊ดเลยครับ เพราะว่าหาไม่เจอ
ติดถนนก็จริงนะครับแต่ที่โรงแรมปิดประตูต้องจอดรถรอประตูเปิดอะไรจะส่วนตัวขนาดนั้น
คือแบบว่าไม่ใช่แขกไม่มีสิทธ์เข้าไปเลยครับ แต่เมื่อเขาไปแล้วก็สมคำลำ่ลือครับ สวยจริงๆสวยมากๆ
ตั่งแต่พักที่หัวหินมาหลายที่ ที่นี้สวยสุดๆ ห้องก็ใหญ่มากมายมาอยู่สัก 6 คนสบายๆแต่ทางโรงแรมให้อยู่แค่ 2 คน T_T
บรรยากาศสบาย ขนาดมีการก่อสร้างอยู๋ข้างโรงแรมแต่ภายใน Villa ไม่ได้ยินเสียงเลยครับออกแบบมาดีมากๆครับ
ในครั้งนี้ได้อยู่ห้องหมายเลย 8 (ทางโรงแรงมี Villa แค่ 13 หลังเท่านั้นครับ หลังที่ 13 แพงที่สุดตกคือละเกือบแสนครับ T_T)
ระยะทางจากห้องพักของนิคกำลังดีในการเดินไปทะเลครับ
แต่ห้องที่ 1 นี่สีครับไกลมากมายถ้านิคได้อยู่ห้องนั้นคงเดินไปแค่ 1 รอบต่อวันพออะครับ...อิอิ...
อะพิมพ์เริ่มเยอะแล้วไปชมรูปดีกว่าครับ (ต้องขอโทษในการใช้ภาษาไทยอาจจะมีถูกบ้างผิดบ้างอย่าว่ากันเลยนะครับ)

บรรยากาศภายในครับ

ภายในโรงแรมที่ต่างครับ

ยามเย็น + คำ่คืนในแสนหลงไหล

ใน Villa ตอนกลางคืนครับ

อาหารต่างๆครับ

ข้อดี
1. ทุก Villas มีความเป็นส่วนตัวมากครับ ขนาดมีเครื่องเสียงของ Bose อยู่นอกห้องเปิดดังมากเดินออกมาข้างนอกยังไม่ได้ยินเลยครับ
2. สิ่งอำนวยความสะดวกมีครบทุกสิ่งอย่าง
3. พนักงานเหมือนหายตัวได้แทบไม่เห็นแต่โทรศัพท์ปุ๊บมาปับไวจริงๆ
4. พนักงงานทุกคนมีรอยยิ้มตลอดเวลาไม่ว่าจะตี 1 แล้วก็ตาม
5. องค์ประกอบของตัว Resort จัดได้อย่างลงตัวแยกทางเดินระหว่างแขกกับพนักงานชัดเจน
6. อาหารอร่อยมากๆ สั่งอะไรก็มีหมด มีจัดเมนูพิเศษมาทำให้ประหลาดใจตลอด ในราคาที่ถูกมากๆ
7. ยามตรงทะเลดีมากๆไม่ว่าเดินไปไหนวอร์รายงานหัวหน้าตลอด เดินตามอยู่ไกลๆ เพื่อป้องกันอันตรายต่างๆ จะมีไหม?
8. Spa ดีมากๆครับได้ลดราคาพิเศษจริงๆ
9. ภายในห้องพักมีพื้นที่ใช้สอย 300+ ตารางเมตรพร้อมสระว่ายนำ้ยาว 15 เมตรภายในห้องพัก
10. แยกระหว่างของนอนและห้องนั่งเล่นอิสระออกจากกันเลยครับ

ข้อเสีย
1. ยามหน้าประตูไปยื้นคุยกันทำให้ไม่เห็นรถนิคจอดรอ(เกี่ยวไหมเอ๋ย...อิอิ...)
2. ไม่มีรถรับส่งระหว่าง resort ไปกลับ night market ต้องนั่งรถตุ๊กๆ taxi ตั้ง 250 บาทแพงโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
(พอบอกว่าไป V villas พี่แกเรียก 250 ทุกคันคือที่ 2 เลยขับรถไปเอง)
3. ใจร้ายไม่ยอมเปิดประตูให้คนข้างนอกมองเห็นข้างในเลย
4. ข้อนี้ขาดไม่ได้เลยครับ ราคา โหดร้ายทำร้ายกระเป๋ามากๆ