limacoco เกาะเสม็ด สืบเนื่องมาจากงาน ททท. ซื้อ voucher เอาไว้2ชุด แต่เพื่อนเจ้ากรรมด้นบอกไม่ไป เลยเอามาขาย แต่ขายได้แค่ชุดเดียว เลยจัดดารไปซะเลย..หุหุ

3วัน2คืน แต่แถม อีก1คืนเป้น 3คืน พร้อมอาหารเช้าค่ะ
มีบัตร ลด cocktel 1แถม1 2ใบ
พายเรือ คายักฟรี 2ใบ
ลดค่านวด 50 - 2ครั้ง

ถึงแล้วท่าเรือ โชคกฤษฎา มีที่จอดรถ บริการด้วยค่ะ

เรือมาจอดรอแล้ว...ช้าหน่อย.แต่ก็ถึง ...555
บรรยากาศ มัวๆ เหมือนฝนจะตก..แต่ก็ไม่ตก ...ฟ้าเป็นใจ

พอถึงก็มีเรือเล็กมารับค่ะ พยายามจะรีบลง
เพราะเรือจอดอยู่เฉยๆมันโคลง..มิฉะนั้น..แซนวิช..มันจะ..

ถึงแล้ว... มาถึงก็ได้ห้องเลยไม่ต้องรอ

มีคนแบกกระเป๋าไปให้..ใช้คำว่าแบก เพระพี่แก แบกทุกใบจริงๆ กระเป๋าเราก็มีล้อนะ แต่เค้าไม่ใช้คะ

ถึงแล้ว ห้อง ซีวิว ที่จองเอาไว้ ก็สะอาดดีนะคะ หรือว่าเพิ่งปรับปรุงใหม่ไม่รู้
เพราะเพื่อนเคยบอกเอาไว้ ว่าไม่ค่อยสะอาด น้ำไม่แรงแอร์ไม่เย็น
เราเองตอนแรกก็เสียวๆอยู่เหมือนกันค่ะ แต่พอมาเจอแล้วก้ หายห่วง
แอร์เย็นมาก...มีตู้เย็นให้ มีน้ำให้วันละ2ขวด

ห้องจะอยู่ชั้น 2 ด้านล่างไม่รู้เป้นห้องอะไร ห้องที่เปิดหน้าต่างเป็นห้องที่เราพักค่ะ

ห้องซีวิว แต่ไม่เห้นวิว..ไม่เข้าใจ555

มีพนักงานมาทำห้องให้ทุกวันค่ะ

ห้องน้ำสะอาดดี น้ำฝักบัวแรงดีคะ แต่ที่ฉีดน้ำสำหรับชัดโครกห้องนี้ค่อนข้างเบา
มีน้ำอุ่น แต่ต้องค่อยหมุนนะ ใจเย็นๆ เพราะบทมันจะร้อนมันร้อนจี๋เลยอ่ะ ระวังโดนลวก
มีที่แขวนผ้า มีร่มให้ใช้ มีกระเป๋าให้ใช้ใส่ของ แต่ดูดีๆนะ กระเป๋าห้องนี้ก้นขาด
เราเองก็ไม่รู้ใส่เดินไปเรื่อยเลย กลับมาห้องแฟนบอกกระเป๋าขาด โชคดีที่ไม่มีอะไรหล่นหาย..

หิวแล้วววว....เพราะก่อนนั่งเรือมาไม่กล้ากิน..กลัวเสียภาพพจน์ 555

ข้าวก็จานละ ร้อยกว่าบาท มื้อนี้ประมาณ สี่ร้อยกว่าค่ะ แต่ว่าอร่อยนะ เข้มข้นดี แฟนเรากิน2จาน เพราะเค้าตัวใหญ่ 55

ไปเดินเล่นดีกว่า..เจอน้องปูกับแมงกระพรุนยักษ์ น่ากลัวมากกก นอนตายบนหาด หลายตัวด้วย
ขนาดตายแล้ว ยังน่ากลัวเลย เราเลยไปถามพนักงานว่าเล่นน้ำได้มั๊ยมีแมงกระพรุนป่าว พนักงานว่าเล่นได้
ไม่เป็นไร ไม่มีพิษ แต่ก็ยังกลัวอยู่ดี นึกตอนเราเล่นน้ำสิแล้วถ้าเกิดไปเจอละ แว๊ก..คงจะหลอนพิลึก

เย็นนั้นแฟนเราเล่นน้ำคนเดียว เพราะคลื่นแรง อีกอย่างฝนตกด้วย
กลางคืนลงมากินข้าวค่ะ สั่งแต่ปลาหมึกนึ่งมะนาว เพราะยังอิ่มอยุ่เลย ก็2ร้อยกว่า อร่อยดีเยอะด้วย

สั่งค๊อคเทล โดยใช้คูปองที่ได้มา 1แก้วแถม 1แก้ว แก้วละ 150-180 บาท
ชิมแล้ว..แรงเหมือนกันค่ะ แก้วสองเกือบไม่รอด ทางเดินขึ้นห้องยิ่งสูงๆอยู่ด้วย

นั่งได้เกิบ3ทุ่มครึ่งเค้าจะปิดไฟแล้ว เพราะตรงนี้เป้นหาดส่วนตัว ค่อนข้างเงียบค่ะ
ไม่มีอะไรคึกคัก ส่วนตัวแล้วเราชอบนะ คนละแบบกับหาด ทรายแก้ว หรืออ่าวไผ่เลย..

เช้าแล้ว...มากินอาหารเช้ากันค่ะ

มีก๋วยเตี๋ยว ใส่เครื่องเอง แต่ว่ามันไม่อร่อยเลยอ่ะ น้ำมันที่สีเข้ม เหมือนน้ำซีอิ้วยังไงบอกไม่ถูก สรุป กินอย่างอื่นแทนค่ะ

เช้าๆก็จะมีพนักงาน มาเก้บขยะ และกวาด(เราเห้นว่ากวาดบ่อยมาก) น่าชื่นชม หาดเค้าเลยสะอาด
มากกว่าหาดของโรงแรมข้างๆ ซึ่ง เราเดินดูแล้ว ถึงแม่ว่าโรงแรมข้างๆจะราคาแพงกว่า แต่ความสะอาดของหาดสู้ไม่ได้เลยค่ะ
ของลิม่า กวาดบ่อยจริงๆ

มุมนวดค่ะ ตอนเช้าๆ หมอยังไม่มากัน

มุมล้างตัว เวลาเราเล่นน้ำทะเลขึ้นมาจะได้ไม่มีทรายไปเลอะในห้อง ดีมากเลย เพราะเราไม่ชอบเลย
เวลาไปเที่ยวทะเลแล้วมีทรายติดเข้าไปในห้อง

ถ้าเดินขึ้นไปตรงสุดหาดด้านบนจะเป็นถนน มีรถรับส่งค่ะ ถ้าจำไม่ผิด คนละ100(เฉพาะขาไป)

มีมอเตอร์ไซค์ให้เช่าด้วยค่ะ 1ชม 150/เหมาวันๆละ300 24 ชม.