กลับมาอีกครั้งกับโมก้าทัวร์นะคะ งานนี้โมก้าได้รับเชิญไปโชว์ตัวประชันโฉมกับสาวๆ บ้านอื่น
นัยว่า ถ้าโมก้าป๊อปสุด มี๊จะได้รางวัลเป็นค่าเหนื่อยพาโมก้ามาค่ะ
งานนี้ คุณแม่อันดับหนึ่ง คุณ Junko Wong มาเป็นประธานในงานด้วย
มี๊เลยหลังแอ่นกว่าปกติ เพราะพกพาสาวๆ มาขอลายเซ็นต์ถึงสี่นาง
ไม่รวมหนังสืออีกหลายเล่ม... มี๊กลับมาแก่เลยค่ะ บ่นจะไปนวดอยู่นั่นแหละ เฮ้อ แก่แล้วก็งี้เนอะ สู้โมก้าก็ไม่ได้ คริคริ

งานนี้เป็นการจัดร่วมกันของ Hasbro กับร้าน Dollzinc ค่ะ
เห็นว่าเชิญคุณชมพู่มาด้วย ไม่เห็นนะคะ เห็นมาแต่คุณหุ้นส่วน แฟนพี่ติ๊กอ่ะค่ะ จำชื่อไม่ได้ แหะๆ

โมก้าก็จำได้แต่สามี(ชาวบ้าน) น่ะแหละค่ะ อิอิ มีการถึงเนื้อถึงตัวกันด้วยน้า หุหุ

งานจัดที่ Raffles Hotel ห้อง casuarina suite B
theme ของงานก็เป็น theme เดียวกับประกวดปีนี้คือ fashion obsession
แบ่งเป็น 4 ฤดู ใบไม้ผลิ ร้อน ใบไม้ร่วง หนาว... มี๊เลือกใบไม้ร่วงไป กะว่าจะมาแนวเลเยอร์
เจอเปลี่ยนเป็นฤดูหนาว หาเสื้อแทบไม่ทันเลยค่ะ แหม ก็เราเป็นประเทศเมืองหนาวจังเลยเนอะ
ดีว่ามี๊บ้าซื้อเสื้อผ้า โมก้าเลยมีชุดสำรอง รอดไป

แต่แต่งไปก็เท่านั้น เข้าไปในงาน มี๊บอกว่าจะเป็นลม อลังการงานสร้างสุดริดงานนี้
โมก้าดูเด็กไปเลย ฮ่าๆ ปกติก็กะโปโลอยู่แล้ว นี่ยิ่งกะโปโลจัดกว่าเดิม เอาเหอะ เน้นฮาไม่เน้นหรูอยู่แล้วงานนี้
แต่มี๊ก็แอบบ่นอุบอิบๆ ว่าโดนหลอกให้แต่งขำๆ นี่ชาวบ้านแต่งแล้วยังมี Prop แบกบ้านมาได้คงแบกมาแล้ว... บลา บลา บลา

เอาเป็นว่า มาชมงานกันดีกว่าค่ะ อย่าไปสนใจมี๊ขี้บ่นเลยนะคะ

Raffles Hotel ค่ะ ในที่สุดมี๊ก็แบกเรามาถึงจนได้ (ชุดมี๊คุ้นๆ นะคะ แบบว่าชีไม่สร้างสรรค์เรื่องการแต่งตัวอย่างแรงค่ะ ฮ่าๆ)
การเป็นนักท่องเที่ยวที่ดี เราต้องถ่ายรูปกับป้ายค่ะ เผื่อชาวบ้านร้านตลาดไม่รู้จัก เค้าจะได้อ่านจากป้ายได้ เน้นสะดวกค่ะ ไม่ต้องแอ๊บอาร์ท อิอิ

มาถึงก็นั่งหน้าแป้นแล้นกันหมดเลยค่ะ จริงๆ เค้าเชิญโมก้ามาคนเดียวนะ นี่ใจดีให้ติดสอยมาเพียบเลย ช่างเป็นคนดีจริง คริคริ

จากซ้ายไปขวานะคะ

มาโก้ (จำแฝดโมก้าได้มั้ยคะ) ไข่ตุ๋น (คุณแม่ฝากมา) โมก้า และน้องใบหญ้า (คุณแม่ baiya ฝากมาค่ะ)

น้องใบหญ้าเสียกริยามากค่ะ นั่งขาถ่างเชียว ขนาดคุณนาย keroro เอาหนังกะติ๊กรัดขาแล้วยังไม่ช่วยเลยค่ะ
ต้องกลับไปเรียนมรรยาทกุลสตรีใหม่อีกรอบนะคะหนู สู้โมก้าไม่ได้ค่ะ นั่งเอาเท้าเข้าหากัน ญี่ปุ่นสุด โฮะๆ