สวัสดีสมาชิกชาว Siambrandname ทุกท่านครับ
วันนี้น้องนิคได้มีโอกาศไปเที่ยวพักผ่อน คลายเครียดกับคุณเพื่อนมาครับ
ที่ Veranda Resort & Spa ครับ (สมาชิกหลายท่านคงเคยได้ไปพักมาบ้างแล้วครับ)
ในการพักครั้งนี้ได้มีโอกาศพักห้อง
Jacuzzi sea-view อยู่ฝั่ง Veranda Sky ครับได้พักชั้นที่ดีที่สุดของห้อง Jacuzzi คือชั้น 6 ครับ
(ชั้น 7 ไม่ไหวครับราคาแพงเกินไปครับ แต่เขามีสระนำ้ในตัวเองครับเป็นชั้นเลย)

เริ่มรูปเลยดีกว่าครับผม เพื่อเป็นตัวเลือกในการไปพักหัวหินครับ

บรรยากาศอาคารสถานที่

ในห้องกันเลยครับ ได้ชั้น 6 ครับไม่มีแตะแกลงบังสายตาเหมือนชั้น 4-5 น่าสงสารชั้น 4 เห็นเสาไฟฟ้าด้วยครับ

ไปเล่นนำ้กันดีกว่าครับ ร้อนมากๆครับ..อิอิ..ขอโทษด้วยนะครับรูปบางรูปลงไม่ได้ครับ

บรรยกาศตอนกลางคืนครับผม สวยมากๆๆชอบมากกว่ากลางวันอีกครับ

บรรกาศในห้องตอนกลางคืนครับ

อาหารเช้าครับถ่ายนิดหน่อยนะครับ

กระเป๋าในร้านขายของฝากน่าซื้ออมากมายครับราคา XXXX บาทครับ..อิอิ..แต่ไม่ได้ซื้ออะครับ

จุดเด่น

1. สถานที่โดยรูปถือว่าตกแต่งได้สวยครับผม มีบางจุดที่แปลกๆแต่ก็สวยอีกแบบครับ
  2. การบริการของพนังงานดีมากๆครับ ยิ้มแย้มเต็มใจบริการอย่างเต็มที่ครับ
  3. บรรยากาศในห้องพัก ได้รับการออกแบบตกแต่งอย่างดีเลยครับ อุปกรณ์ทุกชิ้น จัดวางอย่างสวยงาม
  4. ตัวรีสอร์ทติดชาดหาดเลยครับ สะดวกแก่การเล่นนำ้ทะเล
  5. ที่จอดรถถือว่าอยู่ในระดับดีเลยครับ เยอะดีครับ
  6. มีผ้าขนหนูบริการทุกที่เลยครับ(ชอบมากครับ)
  7. อาหารเช้าเดี่ยวนี้มีให้เลือกเยอะกว่าเก่ามากๆครับ
  8. ได้พักผ่อนจริงๆๆครับ เงียบสนิทๆ เงียบจนน่าใจหาย 555+
  9. เตียงนอนใหญ่มากๆครับให้นอนคนละเตียงเลย

จุดด้อย

1. Veranda Sky อยู่ห่างทะเลครับ มีถนนเล็กๆกั้นระหว่าง ส่วนนี้กับเฟสเดิมของรีสอร์ท แต่ก็ทดแทนด้วยการออกแบบของห้องพัก
  2. สระว่ายนำ้มีใบไม้เยอะ (แต่ตรงนี้รับได้ครับเพราะมีต้นไม้อยู่กลางสระเลยครับหลายต้น
  3. ทางเดิน ตอนกลางคืนมืดไปครับเดินไม่ค่อยเห็นทาง
  4. ไม่ค่อยชอบพนักงานรับรถเลยครับ หน้าโหดเกินไป
  5. การ Check-out ไม่มีของขวัญให้เลยอะครับ(ไปทุกที่ได้อะครับ)
  6. แสงไฟในห้อง ในส่วนที่ต้องการ เช่น หน้าอางล้างหน้าน้อยเกินไปแบบมากๆๆครับ

ในการมาเที่ยวในครั้งนี้ นิคถือว่ารีสอร์ทแห่งนี้ ตอบสนองความต้องการของ นิคได้ในระดับดี ครับผมให้คะแนน 90% เลยครับผม นิคชอบความสบายของสีที่เลือกใส้คือสีฟ้าอ่อน
แต่ยังไงที่นี้ก็เป็นที่พักที่ทำให้ประทับใจได้ครับแล้วเจอกันอีกนะ Veranda

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

Nickbee

REF...หนังสือชานไม้ชายเขานะครับ ที่เป็นแรงบันดาลใจในการเลือกห้องนี้
REF.....ขอบคุณเพื่อนที่น่ารักใน 15 ปีนี้ไม่เคยทิ้งกันเลย

ฝาก Asara ด้วยนะครับผม เพื่อเป็นอีก 1 ตัวเลือกฮะ

http://siambrandname.com/forum/showt...ighlight=asara