EDITค่า : ไม่ให้นำน้องหมาเข้านะคะ เพราะลองสอบถามแล้วทางโรงแรมบอกว่า เค้าจะมีลูกค้าที่เป็นต่างชาติซะส่วนใหญ่ เลยต้องซีเรียสกับความสงบและสะอาดมาก
วันนี้จะมาแนะนำที่พักดีๆ ที่เหมาะกับการให้รางวัลตัวเอง ได้พักเหนื่อยหนีจากโลกวุ่นๆ มาหาความสุขแบบเต็มที่

จริงๆมันเหมาะกับคู่รักมาก คนจะสวีทวี้ดวิ้วน่าดู แต่เราคิดว่ามันเหมาะกับสาวๆที่มาปรนเปรอตัวเองอย่างเรา555เพราะเรามากันแค่3สาวแม่ลูก
เราไปดูกันว่า มันเหมาะกับสาวๆที่มาปรนเปรอความสุขในโลกน้อยๆของเราอย่างไร

ไปดูรูปกันก่อนดีกว่า....

ภายในห้อง ขวามือสุดจะเห็นตระกร้า นั่นล่ะค่ะ ตระกร้าอาบแดด น่ารักเนอะ

เตียงนอนบิ๊กเบิ้ม กับ มามี๊สุดที่รัก

ทางเดิน ปีกซ้ายขวาแรกเป็นห้องแต่งตัว2ฝั่ง ปีกซ้ายขวาถัดไป เป็นห้องอาบน้ำ สตรีม และ ห้องน้ำ

อันนี้ ชอบมากกก

มีของเล่นให้เล่นด้วย

ดูภาพหน้าหน้าห้องกันบ้าง

สระน้ำหน้าห้อง

สุดท้าย เรากับของกินสุดอร่อยทั้งวัน กินกันจนกลม5555

สิ่งที่พิเศษที่เราสุดจะกรี้ด
*เราจะมีButlerส่วนตัว ตลอด24ชม แต่นั่นยังไม่พิเศษพอ เพราะเพียงแค่เราบอกว่าน้องเราปวดท้อง เค้าก็จะไปตาหมอมาดูแล O_O และเรียกคุณว่า "ท่าน" ทุกคำ!!!55555
*MINI BAR ฟรี ทุกอย่างค่ะ คือรวมไปใน ค่าห้องแล้ว จะมีน้ำผลไม้วันละ4ขวด น้ำแร่เปอริเอ้วันละ4ขวด และน้ำแร่ S.PELLEGRINO 4ขวด และจะมาเพิ่มและเปลี่ยนให้ทุกวัน
*ผลไม้สด วันละ 2ครั้ง+ขนมหวานไทย 1ครั้ง ชอคโกแลต และคุ้กกี้ ทุกวัน(อันนี้กรี้ด อันนี้กรี้ดดด เพราะเราเน้นกิน)
*Butler จะมาถามเวลาว่า เราจะอยากอาบน้ำ และสตรีม แช่น้ำแร่ น้ำนม กี่โมง คือ ถ้าบอก1 ทุ่ม คือเป๊ะ ค่ะ! ทุกอย่ากจะพร้อม ตั้งแต่เตรียมระดับน้ำ หรืออุณภูมิภายในห้องสตรีม เพียงแค่คุณสลัดผ้าลงไปเท่านั้น และหลังจากที่คุณออกมาจะห้องสตรีม จะมีน้ำมะนาวผสมน้ำผึ้งเย็นๆ และผ้าชุบน้ำแข็ง ให้คุณซับเหงื่อ และเราก็เดิน แด๊ะๆไปลงอ่างได้เลยค่ะ และอุปกรณ์ที่คุณเห็นในสปา มีหมดนั้นล่ะ
*คุณจะมี Exculsive Bar พิเศษ ตลอดทั้งวัน ริมทะเล คือเรียกง่ายๆ กินมันทั้งวันน่ะค่ะ เมนูจะมีหลากๆ จะเป็น cocktail,RED WINE,WHITE WINE และอาหารว่างอร่อยมากค่ะ อ้ออีกอย่าง โกโก้ อร่อยที่สุดในโลก
*wine พิเศษ ให้1 ขวดในห้อง
*สปา วันละ1ชม. 2คน @BARAI SPA สุดยอดดดดดดดดดดดดด อันนี้ไฮไลท์ค่ะ ดีที่สุด ที่เคยนวดน้ำมันมา คือเราเลือกนวดน้ำมันบำบัด แต่มันจะมีหลากหลายมาก คือทุกขั้นตอน เค้าใส่ใจเรามากอ่ะค่ะ ตั้งแต่ ตัวแทนของสปา จะส่งคนมารับที่ห้อง นำเดิน ไปเปลี่ยนเสื้อผ้า ถามว่าอยากได้เพลงแบบไหน โอ้ยยย สุข!555
*แล้วก็จะมีดินเนอร์ พิเศษให้ 2ท่านนะคะ แต่เราไป3 เลยขอเป็นอาหารเช้า 2วันแทน
*มีโยคะในสวนบ่อน้ำรอบค่ะ อันนี้เราไม่แน่ใจว่าส่วนตัวรึเปล่า
*ในห้องจะมีตระกร้า อาบแดด ครีมกันแดด น้ำแร่ฉีดหน้าเอเวียง ผ้าขนหนู รองเท้า
*มีห้องแต่งตัว ปีกซ้าย ขวา ไม่ต้องแย่งกันค่ะ สำหรับ สาวๆที่แต่งตัวนาน
*และเตียง ซุปเปอร์ ใหญ่มากกกกกก เราลองแล้วนะ นอนได้5คน แบบไม่เบียด
*มีเกมส์ให้เล่น มีไพ่ etc....
*และทุกที่คุณย่างก้าว ทางพนักงานจะถามว่า จากห้องไหนค่ะ เพียงแค่คุณบอกชื่อห้อง คุณคือ เทพเดินดิน เพราะเค้าแทบจะค้อมมมติดดิน อันนี้ เราว่ามันแอบเว่อไปนิดนึง เราเกรงใจเค้า555
*ยังไม่หมดค่ะ สระน้ำส่วนตัว หน้าห้องสำหรับ คนที่ไม่อยากโชว์ พุงหลาม หรืออยากจะสวีทกับแฟน

หลังจากเห็นรูปกันแล้ว คงเห็นว่า มันปรนเปรอความสุขให้สาวๆอย่างเราๆขนาดไหน
วันพักผ่อนกับการทำตัวเป็นราชินีสักวัน สองวัน

เราอยากแนะนำที่นี่ให้ไว้ไปเป็นข้อมูลเวลาจะไปเที่ยวนะคะ เพราะถามว่าราคาสูงก็จริง แต่มันคุ้มค่ากับที่เราจ่ายไปจริงๆ ไม่ต้องอัดเบียดจอแจกับใคร เหมือนเราได้ไปพักผ่อนจริงๆ
*และอีกอย่าง ที่นี่ต่อเรื่องราคาได้55555 จริงๆเพราะเราไม่ได้ตั้งใจไปพัก แต่ทางบัทเลอร์เค้าลองพาไปชม ก็เลย ติดใจ แม่เรามีการไปต่อราคาเค้าอีกแน่ะ แค้ก็ใจดี๊ใจดี ต่อสายหาผู้จัดการ ผู้จัดการต่อสายหา เจ้าของอีกที ว่าได้ไหม ผลออกมาว่าได้ เลยโอเค
อาจเป็นเพราะ ส่วนบาราย เพิ่งทำเสร็จได้ ไม่กี่ปี แต่มาเจอกับช่วยเศรษกิจแย่พอดี เค้าก็คงคิด ดีกว่าปล่อยห้องไว้เฉยๆ
*ส่วนเรื่องราคา 3วัน2คืน รวม ทุกVAT service แล้ว ประมาณ 37000ค่ะ ได้ลดไปเยอะเหมือนกัน

**สุดท้ายนี้อยากจะฝากว่า อย่ามัวแต่คิดจะไปเที่ยวกับเพื่อน กับแฟน จนลืมคนในครอบครัวนะคะ พาพ่อกับแม่มาเที่ยวสบายแบบนี้ มีความสุขกันทั้งครอบครัวเลยหล่ะค่ะ

ขอจบการรายงานเพียงเท่านี้นะคะ^^