เพิ่งเคยมาดู forum นี้ก้อวันนี้เองจ้ะ
ไม่อยากบอกเรยว่าตอนนี้เราติด SBN มาก แฟนเราส่ายหัวเรยย กร๊ากๆ

พอดีเราชอบดูแลผิวพรรณมาก ก้อเลยอยากแชร์เรื่องของเรากะเพื่อน ๆ SBN จ้ะ
เผื่อจาเป็นประโยชน์กะใครบ้างอ่ะ

บอกก่อนว่าเราไม่ได้เป็นกูรูเครื่องสำอางค์แต่อย่างใด
แต่ก้อแอบมีประวัติเกี่ยวกับความงามเล็กน้อย
คือชนะเลิศประกวดสาวผิวสวยจนได้รางวัลไปเที่ยวเมืองนอกน่ะจ่ะ
อิอิ แต่หลายปีแล้วแหละ ตอนนี้ชักแก่แระ (still young at heart though)

มาดูผลิตภัณฑ์สุดโปรดของเรากันเรยยดีก่าจ้า

creme de la mer อันนี้สุด love ของเราเรย
หน้าเราแห้งมาก แพ้ง่าย แต่ใช้ตัวนี้ลงตัวสุด ๆ
เราเริ่มใช้ครั้งแรกสองปีก่อนตอนอยู่เมกา
ระหว่างเราไปเยี่ยมเพื่อนที่ vegas อากาศแห้งและรุนแรงมาก
หน้าเราเยินไปเรย แต่เพื่อนเราหน้าเด้งสุด ๆ ซึ่งเธอก้อแนะนำครีมตัวนี้ให้เรางัย

บางคนอาจจะว่าเนื้อครีมมันเยิ้มไปนะ แต่ของคนหน้าแห้งแบบสุด ๆ น่าจะดีนะจ๊ะ
เอ่อ มีแบบเนื้อเจลด้วยนะจ๊ะ เหมาะสำหรับคนไม่ชอบเนื้อครีมที่เข้มไป
กาปุกนึงก้อเกือบหมื่นที่เมืองไทย แต่ใช้ได้สี่เดือนเรยนะ
เราน่ะเป็นพวกโปะครีม ยังใช้ได้นานเรย ทาใต้ตาได้ด้วย เวิร์คค่ะ
เวลาใช้ก้อตักครัมมาพอประมาณ วอร์มครืมโดยเอานิ้วตบ ๆ กัน
จากนั้นก้อกดเบา ๆ ให้ทั่วใบหน้า ลำคอ และใต้ดวงตาจ้ะ

เดี๋ยวมาคุยต่อนะจ๊ะ ขอไปหมำอาหารเย็นกะครอบครัวก่อน