Let's go ShoPPinG!!

1. น้ำโสม KOSEค่ะ ขนาด200ml. อยากใช้มานานแต่กลัวแพ้อ่ะ เพราะน้องแอลเยอะมาก(แอลกอฮอล์)
ซื้อมาใช้ก็แพ้จริงๆล่ะ เสียดายวางทิ้งไว้เฉยๆ ของไม่ค้างปีนะคะ ผลิต26.02.53
แม่ค้าซื้อมาจากเคาท์เตอร์ค่ะ ราคา1,505฿ ขอมาส่งต่อที่850฿ ดูตามรูปเลยค่ะ ใช้ยังไม่ถึงครึ่งเลย
เหลือราวๆ 75 - 80 % เหลือเยอะมากมายก่ายกองอ่ะค่ะ

2. กันแดดมะเขือเทศของSkinfood ใช้ไป3ครั้งค่ะ เหลือเยอะนะ ถ้าส่องไฟจะประมาณช่วงบนของลูกมะเขือเทศ
ตอนมาเค้าก็ไม่ได้ใส่มาจนเต็มหลอดอยู่แล้วอ่ะค่ะ มันปาดยากเราไม่ชอบค่ะ จำราคาไม่ได้ แต่ส่งต่อที่120฿

3. โกลด์คาเวียร์โทนเนอร์ เหลือราวๆ60%ค่ะ มันหนืดและมัน ถามว่าใช้ดีมั้ย? ก็ดีค่ะ แต่มันไปหน่อย
เราผิวธรรมดาเราว่ามันยังมันเลยอ่ะ คนหน้าแห้งใช้แล้วคงดีมาก ซื้อมาแพงเพราะตัวนี้ซื้อจากเคาท์เตอร์ไทย
ส่งต่อที่350฿ ตัวนี้เราบอกไว้ก่อนว่าขวดมันมีตำหนิอยู่นะคะ คือตรงโลโก้มันลอก ขาดหน่อยๆ
ห่วงตรงฝาไม่มีค่ะ มันหลุดอ่ะ แล้วตอนนี้หายไปไหนไม่ทราบได้ จุกที่ใช้หยั่งเวลาหยดก็หาย เนื่องด้วย
แม่ค้าตอนเอามาใช้ว่ามันหนืดสุดยอด เทไม่ได้ดั่งใจเลยเอาออกไปอ่ะค่ะ แหะ ๆ ๆ
แต่ไม่มีผลกับการใช้งานนะคะ เนื้อโทนเนอร์ยังดี ยังสวย ยังมีเกล็ดทองวิ้งวับ ๆ บลิง ๆ อยู่นะคะ

4. ZA True White Essence ผลิตเมื่อ 29.04.2010 ใช้ไปไม่เยอะ หยดเท่าเม็ดถั่วเขียวมาใช้ไม่กี่ครั้ง
เหลือน่าจะเกิน80% (ขวดมันทึบ แม่ค้ามองไม่เห็นอ่ะค่ะ) ใช้แค่แต้มรอยสิว ใช้ดีค่ะ จางลงเร็วกว่าไม่ใช้
ซื้อมา495฿ ขอส่งต่อที่290฿ ไม่ใช่ไม่ีดี แต่รอยสิวหายแล้วอ่ะค่ะ (จริงๆเค้าใช้ทาทั้งหน้าแต่เราแต้มแค่รอยสิว)

ขออนุญาตคุณปูเป้นะคะ คุณปูเป้รีวิวไว้ (เพราะไปอ่านเราเลยตัดสินใจซื้อนี่แหละ)

ZA : True White Essence

Size & Price : 25 g. / 495 THB

Product Claims :

A "targeted whitening" essence that zeroes in on problem areas like dark spots, acne scars, and visible pores.

Product Reviews :

ชื่อ บอกว่า Essence เราก็คิดไปว่าเนื้อผลิตภัณฑ์จะบางเบา ทว่าความจริงกลับข้นคลั่กเลยทีเดียว ดังนั้นปูเป้จะถือว่านี่เป็นมอยซ์เจอไรเซอร์ที่ใช้ได้ดีทีเดียวกับผู้ที่มี ผิวธรรมดาถึงผิวแห้ง เพราะมี Squalane ช่วยเคลือบผิวและทำให้ผิวนุ่มลื่น Behenyl Alcohol เป็น Fatty Alcohol ที่ใช้เป็น Emollients สำหรับผลิตภัณฑ์ ไม่มีอันตราย

ทางด้านสารบำรุงก็มีวนอยู่แค่ตัวเดิม ๆ ซึ่งได้แก่ Ascorbyl Glucoside กับ Dipotassium Glycyrrhizate และ Tocopheryl Acetate สำหรับ Saxifraga Sarmentosa Extract นั้นไม่มีอะไรมารับรองว่าจะมีประโยชน์กับผิวด้านใด

ใจดีให้ไฟเขียวไป ดีกว่า เพราะในราคาระดับนี้ก็ถือว่าน่าพอใจในระดับหนึ่งแล้ว (จะว่าไปมันยังดีกว่ามอยซ์เจอไรเซอร์ราคาหลายพันตามเคาเตอร์บางตัวเสียอีก)

PS. กลิ่นของผลิตภัณฑ์ตัวนี้แย่ใช้ได้ แน่ใจหรอว่าผสมน้ำหอมมาแล้วเนี่ย??? (แม่ค้าว่ากลิ่นไม่ได้แย่มากนะ)

ขอขอบคุณSBNที่ให้พื้นที่ดีๆค่ะ