Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 14 FirstFirst ... 3 4 5 6 7 ... LastLast
Results 41 to 50 of 137

Thread: ร่วมอาลัยต่อความเสียสละ ของ พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา ที่ทำหน้าที่ดูแลพวกเราบนแผ่นดินเดียวกัน

^^bam bam's Avatar
    ^^bam bam is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ขอร่วมไว้อาลัยแด่ท่านด้วยความเคารพค่ะ

Blog Entries
    9
    0/5

เพลง ของลูก ภาพชีวิต ของพ่อ

Sayuri00's Avatar
    Sayuri00 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณพ.ต.อ. ที่สละชีพเพื่อชาติตลอดมา และขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวค่ะ
    ก่อนหน้านี้ท่านเหนื่อยมามากแล้ว ขอให้ท่านหลับให้สบายนะค่ะ

R.I.P
    "ธงชาติไทยไม่ได้มีแต่สีแดง"

Blog Entries
    1
    0/5
    ขอให้ดวงวิญญาณของท่านไปสู่ในดินแดนที่สงบสุข
    ดิฉันขอแสดงความเคารพต่อท่านด้วยใจจริงจากการเสียสละ
    ทุกอย่างคนดีแบบนี้ไม่น่าจากไปเร็วเลย อย่างน้อยท่านก็แสดงให้เรา
    เห็นว่า ท่านรักประเทศ รักแผ่นดินเกิด ด้วยใจที่เต็มเปี่ยม จากการกระทำ
    ที่ผ่านมา ไม่ใช้ สัก แต่ ว่า รักแต่ปาก ขอแสดงความเคารพค่ะ

firstn's Avatar
    firstn is offline Trusted Member
    0/5
    ขอแสดงความความเสียใจและร่วมไว้อาลัยแด่ท่านผู้เสียสละด้วยค่ะ

0/5
    ขอบคุญนที่ช่วยดูแลพวกเรามาโดยตลอดเวลาของการเป็นตำรวจรักษาชายแดนไทยนะคะ หนูคิดว่าชาวไทยทุกคนจะปลื้มใจ และ สำนึกในบุญคุณน้ำใจของ คุณลุงจ่าเพรียรแน่นอน
    ขอให้ลุงจ่าเพียรได้พักผ่อนสักทีนะคะ ขอบคุนมากๆจิงๆค่ะ
    ☂..゚*✿ Topshop, Kloset ,Sretsis ,Disaya, Senada , Munchu's, Milin , Landmee , Soda , Martin , H&M , F21 ~ .. ✿*゚

...ครั้งแล้วครั้งเล่าที่เห็นการเปลี่ยนแปลงของคนรอบตัว แล้วมักจะนึกถามตัวเองเสมอว่า ...แล้วเราหละ
    ครั้งนี้ก็อีกเช่นกัน แล้วฉันหละ....

0/5
    ฟังข่าวแล้วร้องไห้เลยค่ะ สู่สุคตินะคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    ขอแสดงความเสียใจและไว้อาลัยต่อการจากไปของ พ.ต.อ. สมเพียรคะ

kurupilw's Avatar
    kurupilw is offline Trusted Member
    0/5
    ขอแสดงความไว้อาลัยด้วยค่ะ ฟังข่าวทีไรน้ำตาซึมทุกทีเลย ภรรยาท่านก็เข้มแข็งมาก ไม่เข้าใจเลย ทำไมคนดีๆของประเทศ ต้องลงเอยแบบนี้ด้วย
    พอท่านเสียชีวิต สำนักงานตำรวจก็ออกมาให้ข่าว ว่าคำสั่งย้ายท่านกำลังเข้าที่ประชุมแล้ว แต่ท่านมาเสียไปก่อน
    พอคนเสียชีวิตไปแ้ล้ว จะพูดอะไรก็พูดได้ ทำไมตอนท่านยังอยู่ไม่ทำตั้งแต่แรก

0/5
    เป็นตร.ถ้านามสกุลไม่ถูกระเบียบก็ไปไม่ถึงฝันหรอกค่ะ เพราะสามีก็เป็นตร.เหมือนกัน
    เป็นคนทำงานค่ะ แต่หน้าที่การงานไม่เคยสมหวังเพราะโดนเบียดตลอด ฟังข่าวท่าน
    ตั้งแต่ตอนที่ออกมาร้องเรียนแล้วก็ลุ้นและเป็นกำลังใจให้อยู่ จนมาได้ฟังข่าวอีกทีใจหายค่ะ
    ความยุติธรรมอยู่ที่ไหน คนทำงานกลับไม่ได้ดี คนได้ดีกลับไม่ต้องทำงาน หลับให้สบาย
    นะคะท่าน เหนื่อยมามากแล้ว

Page 5 of 14 FirstFirst ... 3 4 5 6 7 ... LastLast

Comments from Facebook