Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: *** ว่าด้วยเรื่องเค้กๆ ... ชอบทานเค้กกันเหรอเปล่าค่ะ ***

Hybrid View

Warning Points:
    0/5

*** ว่าด้วยเรื่องเค้กๆ ... ชอบทานเค้กกันเหรอเปล่าค่ะ ***

หลงเข้ามาแล้ว...
    ไม่มีบทความ ไม่มีรูป อิอิ ^^~

พอดีนั่งดูเทปรีรันประกาศผลรางวัลออสการ์อยู่ พร้อมกับหม่ำเค้กสตอเบอรี่ไปด้วยค่ะ
    แบบว่าตอนนี้ปลื้มมากๆ เลย อาทิตย์นี้กินวันเว้นวันอ่า แฮ่ๆ

เลยอยากทราบว่าเพื่อนๆ มีเค้กในดวงใจกันไหมค่ะ แบบว่าต้องกินร้านนี้ หน้านี้ รสนี้ อะไรทำนองนี้อ่ะค่ะ

ของเราตอนนี้ก็เป็นเค้กสตอเบอรี่ ของ S&P ค่ะ ไม่หวาน เปรี้ยวๆ หน่อยใช้สตอเบอรี่สดอ่ะค่ะ สดชื่นนน
    จะเว่อร์ไปไหมเนี่ย 555+

กับอีกอันที่ชอบก็เค้กคัสตาสใบเตย ของดิโอโร่ค่ะ มีอยู่ใกล้บ้าน อยากกินก็ไปซื้อได้ สบายๆ เลย

รอฟังของเพื่อนๆ นะค่าา
    ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    ผึ้งชอบ tiramisu ที่สุดเลยค่ะ ทานได้ทุกร้าน อิอิอิ กินไม่เลือก เดี๋ยวไปกินสูตรต้นตำหรับ แล้วจะมาบอกนะคะว่าอร่อยรึเปล่า แล้วจะถ่ายรูป เค้กน่ากิน ๆมาฝากนะคะ เพราะทริปนี้ไปกันกับเพื่อนแฟน เค้าไปที่ italy ทุกปีรู้แหล่งของอร่อยค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by greenpark View Post
    ผึ้งชอบ tiramisu ที่สุดเลยค่ะ ทานได้ทุกร้าน อิอิอิ กินไม่เลือก เดี๋ยวไปกินสูตรต้นตำหรับ แล้วจะมาบอกนะคะว่าอร่อยรึเปล่า แล้วจะถ่ายรูป เค้กน่ากิน ๆมาฝากนะคะ เพราะทริปนี้ไปกันกับเพื่อนแฟน เค้าไปที่ italy ทุกปีรู้แหล่งของอร่อยค่ะ

ไปอิตาลีอย่าลืมหม่ำไอติมนะค่าา.. หย่อยมากมาย อิอิ เก๋ไปมาเมื่อสงกรานต์ปีที่แล้วค่ะ ^^

เที่ยวให้หนุกๆ นะค่า แล้วจะรอดูรูปเค้กค่ะ
    ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by natraps View Post
    ไปอิตาลีอย่าลืมหม่ำไอติมนะค่าา.. หย่อยมากมาย อิอิ เก๋ไปมาเมื่อสงกรานต์ปีที่แล้วค่ะ ^^

เที่ยวให้หนุกๆ นะค่า แล้วจะรอดูรูปเค้กค่ะ
    จ้า ตอนนี้ search ใน อากู๋ค่ะ ว่าร้านไหนมีอะไรอร่อย

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    เค้กที่ชอบมากสุดก็เป็นของร้านคอฟฟี่บีนส์บายดาวค่ะ
    ชอบเบบี้บูม กับไวท์ช็อคโกแลตค่ะ อร่อยจนลืมอ้วนไปเลยค่ะ

คราวล่าสุดที่ทานลองเมนูใหม่ สตรอเบอร์รี่ไทรเฟิลก็สุดยอด แต่ไม่ใช่เค้กนะคะ
    RycooL RycooL

0/5
    ชอบร้านมูสแอนด์เมอแรงก์ค่ะ กินมาจะสิบปีละ 5555 ชอบสตรอเบอรี่ชอร์ตเค้ก มีสตรอเบอรี่ลูกฉ่ำๆโตๆ ราดซอสสตรอเบอรี่แบบเปรี้ยวๆ ไม่กวานเลย กินแล้วไม่เลี่ยน อื้มมมมมม

เพิ่งเคยไปกินเค้กร้าน Agalico ก็ชอบบรรยากาศ เลยทำให้เค้กอร่อยไปด้วยเง้
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    My Lovely Singh

joyceLV's Avatar
    joyceLV is offline Trusted Member
    0/5
    โหยยยยย แวะเข้ามาอ่าตอนดึกๆเนี่ย ท้องร้องเลยค่ะ
    ติดต่อทุกเรื่อง โทร.0877227727

0/5
    ชอบเค้กช็อคโกแล็ก ไม่เลือกที่ไหนก็ได้ อร่อยหมดเลย ฮ่าาาา

ปล เคยไปทาน tiramisu ที่อิตาลี จะบอกว่าเราไปเจอแบบที่หน้าตาไม่เหมือนที่เมืองไทย แต่ว่าก็ยังอร่อยอยู่นะคะ

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบ S&P อร่อยมากมายจ๊ะ อิอิ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

Comments from Facebook