ตอนนี้ทางทีมงาน ที่ดูแล ระบบ และเครื่องมือ กำลังทดลองและพัฒนาระบบ Social Group ตัวใหม่ครับเพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้สดวกยิ่งขึ้นในสร้างกรุ๊ปใหม่ๆ และการบริหาร จัดการกรุ๊ปของตนเองครับ

เพื่อนสามารถ เข้าไปสร้าง กลุ่มพูดคุยย่อยได้โดยตรงทางนี้ครับ
http://siambrandname.com/forum/group.php

และกดปุ่ม Create Group ได้เลยครับ

เพื่อสร้างกลุ่มพูดคุยย่อย ที่สดวกและเหมาะสมต่อเพื่อนสมาชิกจะใช้งานครับ
จะเป็นกลุ่ม โรงเรียนเก่า คณะ มหาวิทยาลัย อาชีพ ที่ทำงานเดียวกัน หรือ ความชอบส่วนตัวในเรื่องใด ๆ สามารถตั้งกลุ่มพูดคุยย่อยได้ตามสดวกครับ

จบประเด็นแรกนะครับ เพื่อนสามารถ ตั้งกลุ่มพูดคุยย่อยได้ตามสดวกครับ

นอกจากเพื่อประโยชน์ของเพื่อนสมาชิกเองแล้ว ประโยชน์ที่จะมีกับทางเราทีมงานคือ เพื่อนสมาชิกได้ช่วยตรวจสอบว่าเครื่องมือที่จัดสร้างนี้เหมาะสม สดวกต่อการใช้งานของเพื่อนสมาชิกหรือยังครับ ซึ่งเพื่อนสมาชิกสามารถแจ้งให้ทางเราทราบได้ในกระทู้นี้ได้เลยครับ

ส่วนคู่มือการทำกลุ่มพูดคุยย่อย โดยระบบและเครื่องมือ Social Group ทางทีมงานจะทำมาให้อ่านอีกครั้งครับ

------------------------------------------
ประเด็นที่สองครับทางทีมงานได้เปิดกรุ๊ปใหม่ขึ้นด้วยอีกกรุ๊ป ครับ คือกรุ๊ป สุขภาพ และ การออกกำลังกาย ครับ

เหตุผลที่เปิดกรุ๊ปนี้ครับ

เปิดกลุ่มนี้ มาเนื่องจากผลกระทบของงานที่ทำและคิดว่าเพื่อนสมาชิกในนี้หลายคนเช่นกัน น่าจะมีปัญหาเรื่องงานที่ทำส่งผลให้สุขภาพเสื่อมได้ง่าย และ ไม่มีเวลาได้ดูแลสุขภาพกัน กรุ๊ปนี้จึงตั้งขึ้นเพื่อมาแบ่งปัน การดูแลสุขภาพด้วยวิธีต่างๆ ตลอดจน การออกกำลังกายกันครับ

จึงอยากชวนเพื่อนๆ ที่สนใจพูดคุยแลกเปลี่ยนเรื่องสุขภาพขอเชิญชวนที่กรุ๊ปได้เลยครับ แล้วจะมาแนะนำกรุ๊ปในห้อง Off Topic กันอีกทีครับ
เปิดตัว กรุ๊ป ด้วย คลิปวีดีโอ Super Yoga นะครับ

หรือจะเข้าไปพูดคุยในแนะนำตัว กันใน กระทู้แนะนำตัว ครับ เพื่อนๆ ออกกำลังกายอะไรกันบ้างครับ กันได้เลยนะครับ

ขอบคุณครับ