Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 39

Thread: วันนี้..ตอบคําถามชิง 3 รางวัลครับ.

Warning Points:
    0/5
    จากการวิเคราะห์คำถามอย่างถี่ถ้วน^^
    รูปที่ 1 คือ....ผลไม้ชนิดใดครับ ?
    ตอบ เป็นรูปผลเกาลัดค่ะ
    รูปที่ 2...ภาพอะไรครับ(บอกใบ้นิดนึง เป็นสัตว์น้ำ)
    ตอบ ภาพอะไร เป็นภาพของส่วนปากและเหงือกของสัตว์น้ำค่ะ น่าจะเป็นกระเบน
    รูปที่ 3...อะไรเอ่ย..(ของคุณผู้หญิงครับ)
    ตอบ เป็นชั้นในสตรีชนิดC String ค่ะ
    ^________^

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    คุณ pepsi ขาขอไปถามพ่อก่อนเดี๋ยวมาตอบนะคะ

greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    คุณ pepsi พ่อหนูก็ไม่รู้ แงแงแง มั่วแล้วกันนะคะ

1.ลูกอะไรก็ไม่รู้แต่ที่รู้ๆไม่ใช่เกาลัด
    2.ปลาบู่ทองแล้วกัน อิอิ
    3.กางเกงใน G string ถ้าใส่เองต้องขอ 10 ตัวซ้อน

dada_xx is offline Trusted Member
    0/5
    มาเล่นด้วยคนอิอิ
    1. ไม่แน่ใจ ถามคุนแม่ ท่านบอกว่า ลูกอะไรหรอ? =_= โดนถามกลับซะงั้น
    2. มองไม่ออกอย่างรุนแรง no idea ..
    3. c-string !! มั่นใจว่าต้องถูกค่ะ อิอิ !! ^^

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    รูปแรก เป็นผลไม้ที่นิยมกินกันป่าวค้า ขอคำใบ้หน่อยได้ป่าวเอ่ย

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    รูปที่ 2...ภาพอะไรครับ(บอกใบ้นิดนึง เป็นสัตว์น้ำ)
    ตอบ ภาพอะไร เป็นภาพของส่วนปากและเหงือกของสัตว์น้ำค่ะ น่าจะเป็นกระเบน

เหอๆๆๆ
    อ้าวววบอกใบ้อีกนิด อิอิ

ส่วนที่เห็น เป็น ปาก จ้าๆๆๆๆ

อิอิ ห้ามถามอีกนะครับ.
    เพื่อนๆท่านใด ถ้ายังไม่ชอบคําตอบ อาจจะเปลี่ยนได้ทันนะครับ.

เพราะผมตัดสินตั้งวันศุกร์
    ผมถือเอาท่านแรกที่ตอบได้ถูกหมด จ้าๆๆๆๆ

คือที่ 1 2 3

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by wannit View Post
    รูปแรก เป็นผลไม้ที่นิยมกินกันป่าวค้า ขอคำใบ้หน่อยได้ป่าวเอ่ย

ถูกต้องครับ...อาจจะมีหลายๆท่านทานกันบ่อยๆ...อิอิ

อ้าวววคําใบ้ก็ได้......เยาวราช มีขายเยอะแยะ.....
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5
    เล่นด้วยคนค่า

1. ฝักเกาลัด
    2. กระดูกปลากระเบน (แอบบรื่ออ่า >.<)
    3. G string ไร้สาย (ที่เค้าเรียก C string อ่า)
    I love being married. It's so great to find that one special person you want to annoy for the rest of your life. ^^v

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    ตอบจร้า
    1. เกาลัก เปลือกสีแดง ผลแก่ ถ้าสีเขียวจะเป็นผลอ่อน ---ไม่รู้เรียกว่าเกาลัก หรือ เกาลัด

2.ปากปลากระเบน ---- อันนี้ไม่แน่ใจอ่ะ เพราะดูจากรูป เหมือนรูปวาดเลย เทียบกับรูปปลากระเบน มันก็ไม่ค่อยเหมือน หรือว่าปลาตัีวนี้อ้าปากอยู่

3. กางเกงชั้นใน c string----- กางเกงในดีไซน์ใหม่ ล้ำมากๆ

0/5
    ขอเปลี่ยนคำตอบนะคะ สามารถรึเปล่าคะ 555555
    1.ลูกอะไรน้า เศร้า คิดคิดเท่าไรคิดไม่ออกซักที เบื่อหน่ายตัวเองที่สมองไม่ดี ทำยังไงก็คิดไม่ออก ไม่ออก ไม่ออก อาฮ้า
    คิดออกแล้ว ลูกเกาลักค่ะ หาเจอใน google ค่ะ หาตั้งแต่เย็นแล้ว เย้ เย้ เย้
    2. ปลาฉลามค่ะ
    3. C string

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook