Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: == ช่วยแนะนำ โรงแรมไปฮันนีมูน แถวหัวหิน ให้หน่อยค่ะ ==

jaiko is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

== ช่วยแนะนำ โรงแรมไปฮันนีมูน แถวหัวหิน ให้หน่อยค่ะ ==

จะซื้อ voucher ให้เพื่อนเป็นของขวัญวันแต่งงานค่ะ แต่เริ่มหมดมุข เพราะเพื่อนก็แต่งกันไปจะหมดกลุ่มแล้ว
    มีใครมีที่ใหม่ๆแนะนำมั๊ยคะ อยากได้แบบห้อง pool villa อะไรทำนองนี้ค่ะ
    ที่เคยซื้อให้เพื่อนแล้ว จะมีที่ evason hideaway/ พุทธรักษา / AKA

ตอนนี้เล็ง x2 กุยบุรีไว้ แต่ส่วนตัวเคยไปมา รู้สึกเฉยๆ (แต่เราไม่ได้ไปฮันนีมูน ถ้าเค้าไปฮันนีมูนอาจจะรู้สึกไม่เฉยๆรึป่าวไม่แน่ใจ )

ช่วยด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5
    ที่ประทับใจที่สุด ก็เป็นโรงแรมรถไฟ ต้นไม้เยอะมาก ๆ ค่ะ พุทธรักษาเราไปแล้วเฉย ๆ ก็ดีอ่ะค่ะ แต่ไม่ประทับใจ
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    Let's sea ซิคะผึ้งอยากไปมากเลยค่ะ
    เท่าที่ดูเค้ามารีวิวสวยและน่าไปมากค่ะ
    เที่ยวให้สนุกนะคะ

ปล.อิจฉาจัง

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

Amy-Thailand's Avatar
    Amy-Thailand is offline Trusted Member
    0/5
    ลอง Alila ชะอำมั๊ยคะ ไม่ไกลด้วย

Let's sea ก็แนะนำเหมือนกันค่ะ แต่ Alila จะใหม่กว่าหน่อยนึง

เราไปมาตั้งแต่เปิดแรกๆ อ่ะค่ะ ชอบมากเลย
    Bora Bora

^^bam bam's Avatar
    ^^bam bam is offline Trusted Member
    0/5
    เราชอบชมวิวค่ะ เพิ่งไปมาเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน แวะเที่ยว"เพลินวาน"ด้วยค่ะ

strawberrypink@sbn is offline Trusted Member
    1/5

Talking

ลองไปแถวๆเพชรบุรีก็โอเคน่ะค่ะ ใกล้ๆกัน เชนูอ่ะค่ะ
    มีห้องติดสระน้ำ 2 ห้อง ห้องใหญ่กับห้องเล็ก
    แต่ห้องเล็กคือเปิดห้องมาก็เจอเลย นอกนั้นเป็นการ์เด้นวิวอ่ะค่ะ
    ลองหาข้อมูลดูน่ะค่ะ เผื่ออยากไป ^^

หรือไม่ถ้าไม่มายว่าจะต้องติดชายหาด ก็ไปนี้เลยค่ะ residence หัวหิน สวยค่ะ ลองเข้าไปดูรีวิวปุ้ยก็ได้น่ะค่ะ พึ่งไปมา

ยังไงก็ไปเที่ยวให้หนุกน่ะค่ะ
    ขอบคุณ SBN ค่ะ สำหรับพื่นที่ดีๆๆที่แบ่งปันให้

Suwimon Srisakul
    K-Bank 770-2-04394-2

กติกาของแม่ค้าค่ะ
    1.ถ้าเพื่อนๆต้องการสินค้า โทรมาหาได้เลยค่ะ เพราะไม่ค่อยได้เช็คPM ค่ะ

2. รบกวนถ้าเพื่อนๆโอนเงินมาแล้วรบกวนแจ้งทาง SMS สถานที่จัดส่งด้วยค่ะ

3.ค่าส่งสินค้า ซื้อ 1 ชิ้นคิดค่าส่ง 25 บาท
    ซื้อตั้งแต่ 2 ชิ้นคิดเพิ่มชิ้นละ 10 บาท
    ซื้อครบ 800 บาทส่งฟรีค่ะ

แม่ค้าใจดีค่ะ

StrawberryPink
    081-101-5225

ปุ้มปุ้ยค่ะ

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    โรงแรมอนันตรา ก็ดีนะคะเมื่อก่อนเราเป็นพนักงานในเครือของเค้าเราได้ห้องพักฟรี 3 วัน โรงแรมดีมาก สวยมาก โรงแรมในเครือมี2 ที่ที่หัวหินแต่เราเลือกที่นี่ทุกปีสวยค่ะ ต้นไม้งามมาก

0/5

หัวหิน

ในฐานะเป็นคนหัวหินนะฮะแล้วคุณแม่ก็ทำยูนิฟอร์มให้แทบทุกโรงแรมในหัวหิน

ถ้าชอบบรรยากาศดี โรงแรมสวยและunique หน่อยแนะนำ กบาลทะมอ
    ถ้าชอบบรรยากาศอบอุ่นบริการเป็นกันเองเหมือนอยู่บ้านแนะนำบ้านทะเลดาว
    ถ้าชอบห้อพักส่วนตัวตกแต่งสวยติดทั้งทะเลและตัวเมืองแนะนำพุทธรักษา
    ถ้าชอบความเป็นส่วนตัวแต่ก็ไม่ไกลจากตัวเมืองแนะนำ เบอรินดา
    ถ้าชอบบูติกและเก๋ๆสบายๆไม่โอ่อ่ามากแนะนำ dune(ห้องพักน้อยมาก)
    ถ้าชอบแบบโรงแร๊ม โรงแรม บรรยากาศแบบvintage แนะนำmercure
    ถ้าชอบหรูหหราแบบ5ดาว แนะนำ dusit resort&poloและanatara

นึกออกแค่นี้ฮะตอนนี้ลองพิจารณาดูตามความชอบ

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    มาฟังดด้วยคน อิอิ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

peachpie's Avatar
    peachpie is offline Trusted Member
    0/5

^____^

เราว่า x2 มันเงียบไปหน่อยคะหาของกินลำบาก ที่สำคัญไกลด้วยคะ เราขอแนะนำ rest detail นะคะ ของกินหาง่าย กิจกรรมก็เยอะ โรงแรมสวยมากคะ CF
    .... อ้อมีอีกที่คะ ลาเอนาตู ที่ถ่ายละคร ใจร้าวนะคะ เราจอง voucher ไว้เหมือนกัน สถานที่เก๋ทีเดียวคะ .... ^__^

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook