Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: สอบถามหน่อยจ้า รองเท้าสุขภาพ FITFLOP ช่วยลดต้นขาได้จริงหรือ

Warning Points:
    0/5

Talking สอบถามหน่อยจ้า รองเท้าสุขภาพ FITFLOP ช่วยลดต้นขาได้จริงหรือ

สวัสดีค๊า
    พอดีวันนี้ไปเดินห้างมาเห็นรองเท้าสุขภาพ FITFLOP ค่ะ
    เค้าบอกว่า เป็นรองเท้าช่วยแก้อาการปวดหลัง ปรับรูปร่าง และที่สำคัญ ช่วย ลดต้นขา
    ได้ยินคำนี้แล้วเราตาโตเลยค่ะ เลยอยากทราบว่า พี่ๆ เพื่อนๆในนี้มีใครเคยใส่รองเท้าอันนี้แล้วบ้างป่าวคะ ใส่แล้วเป็นไงบ้างเอ่ย อยากได้ค่ะ แต่ราคาก็แอบสูงอยู่ ก็เลยมาหาข้อมูลในนี้ก่อนค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ^^

ข้อมูลใน web ตามลิงค์ด้านล่างค่ะ
    http://www.thefitflop.in.th
    ฟู่ฟ่าเดี๋ยวก็วาย... เรียบง่ายอยู่ได้นาน ...

noii's Avatar
    noii is offline Trusted Member
    0/5
    อยากรู้เหมือนกัน ว่ามันจะไ้ด้ผลจริงหรือ...แล้วราคามันก็แพ๊ง...แพง. แต่ถ้าซื้อมาใส่ คงไม่กล้าถอด เลย กลัวคนวิ่งฉก รองเท้า เน๊อะ.......
    เมื่อรัก........เราจะให้อภัย
    เมื่อให้อภัย.......เราจะรัก

0/5

ซื้อมาแล้วค่ะ

พอดีซื้อมาแล้วเจอเหตุแพ้อีลาสติคจากรองเท้า Geox ที่ซื้อมาก่อนหน้านี้ค่ะ คันมากเป็นผื่นไปหมดที่หลังเท้า เลยยังไม่ค่อยได้ใส่เดินเท่าไร

แต่ใส่ไป1วันเต็มๆแล้วค่ะ ความรู้สึกแรกที่สัมผัส มันพอดีใต้เท้าไปทุกส่วน

แต่ไม่นุ่มนะคะ รองรับใต้เท้าดีมากๆ เวลาเดินจะรู้สึกแข็งมากๆเลยค่ะ อาจเป็นเพราะถ้านุ่มเกินไปจะไม่ดีมั้ง ( เหมือนที่นอนที่เวลาเรานอนบนที่นอนที่นุ่มยวบแล้วจะปวดหลัง ) แต่เดินมากๆก็ไม่กัดไม่เจ็บนะคะ

ตัวพื้นรองเท้าด้านที่เราจะใช้เท้าสัมผัสจะเหมือนรองเท้าวิ่งค่ะ รองรับส่วนโค้งหมดพอดีๆ

แต่พอก้าว ย่าง ยก เหยียบจะรู้สึกแข็ง หนัก(ไม่มาก) ความรู้สึก มันเทอะทะค่ะ (พอดีไม่ได้ลองที่ร้าน ซื้อทางโทรศัพท์จากSiamdrugค่ะ)

ว่าจะซื้อ2คู่เลยไม่เอาแล้ว ทางที่ดีไปลองใส่เดินดูค่ะ เลือกสีเข้มๆเข้าไว้จะได้ไม่เทอะทะ

สีที่ซื้อคือพื้นขาว หนังเงินค่ะ มันเลยขาวโพลนๆเกินไป

0/5

ถ้าอยากลดต้นขา

ได้ผลมากๆคือออกกำลังกาย ทานแป้ง น้ำตาล ไขมันน้อยๆหรืองดไปเลย โดยเฉพาะอาหารประเภทแป้งทานแล้วจะไปสะสมเป็นพิเศษที่ต้นขา และหน้าท้องค่ะ

0/5

Talking

ใช่ค่ะคุณ noii ซื้อมาคงไม่อยากถอดแน่ๆเลย อิอิ

ขอบคุณ คุณ rocky_cb สำหรับข้อมูลมากๆเลยค่ะ
    สุดท้าย คงต้องลดแป้งให้ได้ เป็นวิธีที่ดีที่สุด...........
    ฟู่ฟ่าเดี๋ยวก็วาย... เรียบง่ายอยู่ได้นาน ...

Comments from Facebook