Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: อยากขอคำแนะนำหน่อยคะ ถ้าจะเที่ยว เกาะ มันนนอก มันใน

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile อยากขอคำแนะนำหน่อยคะ ถ้าจะเที่ยว เกาะ มันนนอก มันใน

อยากถามพี่ๆที่เคยไปเกาะมันนอกมันใน เกี่ยวกับเรื่องที่พัก แล้วก็กิจกรรมคะ คือไปกับเพื่อนประมาณ 6คน อยากถามว่า ที่เกาะ มีกิจกรรมเยอะไหมคะ แล้วถ้าเทียบ กับเกาะช้า และ เสม็ด 3ที่นี้ ที่ไหนน่าไปกว่ากัน ขอบคุณมากๆเลยนะคะ สำหรับคำแนะนำ จะไปต้นเดือนนี้แล้วคะ
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

jaiko is offline Trusted Member
    0/5

k. story2lady ถามเรื่องที่เรา(คิดว่า)ตอบได้ ประจำเลย คิๆๆๆ
    เราเคยไปเกาะมันในมาแล้ว ไม่มีอะไรเลย มีโครงการหลวงที่เพาะเต่า แต่ก็ไม่มีอะไรมาก
    เกาะมันนอก มันมีรีสอร์ทเดียว ซึ่งเราไม่เคยไป แต่น่าจะเงียบสงบดี แต่ไปกะเพื่อนๆ 6 คน แนวเฮฮาอาจจะไม่เหมาะ เราว่าเหมาะกะคนไปฮันนีมูน รึป่าวอันนี้ต้องให้คนเคยไปมาตอบอีกที

ส่วนเกาะช้าง ไม่แนะนำอ่ะ ไม่ชอบ ไกล ขับรถเหนื่อย บนเกาะไม่มีอะไรมาก
    เราแนะนำเกาะเสม็ดนะ ไปกะเพื่อน 6 คน น่าจะเฮฮา
    กลางคืนไปฮิปที่หาดทรายแก้ว เค้าจะมีร้านอาหารปูเบาะบนหาดทราย นอนนั่งแบบชิวๆ มีผับด้ววยอ่ะ
    เชียร์เสม็ด ไปแล้วติดใจ อยากไปอีกค่ะ

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member
    0/5
    เคยไปแต่มันนอก บนเกาะไม่มีอะไรให้ทำ มีแต่นกยูง
    ตอนที่ไป ไปสิบกว่าคน ขนเครื่องดื่มไปกินดื่มกันเอง ก็พอเฮฮา กันเอง ได้
    ถ้าอยากสนุกๆ ไป เสม็ด ดีกว่า
    จงระวังความคิดของตัวเอง คำพูดของตัวเอง และ การกระทำของตัวเอง

chinechic is offline Trusted Member
    0/5
    เกาะมันนอก เหมาะไปพักผ่อน อ่านหนังสือ นอนเล่น หรือไปเป็นคู่ๆเอาบรรยากาศสงบๆอ่ะค่ะ
    ถ้าไปแบบเฮฮา 6 คน น่าไปเสม็ดมากกว่านะค่ะ มีกิจกรรมให้ทำเยอะกว่ามากมาย
    ช่วงนี้ฝนตก ดูลมฟ้าอากาศด้วยนะค่ะ
    ++ Ni ++
    M: 08 0588 1017

JuNeJuNe's Avatar
    JuNeJuNe is offline Trusted Member
    0/5

ตามข้างบนเลยค่า

เอามันส์อาหารหลากหลาย เลือกได้เอง ก็เสม็ด

แต่ถ้ามันนอกก็จะแนวสงบๆ ฮันนิมูน อาหารก็ตามที่เค้าเตรียมให้อ่ะค่ะ

0/5
    มันนอกเป็นเกาะส่วนตัวค่ะ มีรีสอร์ทเดียว เหมาะกับการพักผ่อนค่ะ อ่านหนังสือ เล่นน้ำ
    รีสอร์ทเค้าจะขายเป็นแพ็คเกจรวมอาหารเรียบร้อย คือไปถึงก็นอน คุย อ่านหนังสือ กิน สบายมากๆ
    แต่ไปวันแรกอาจจะรู้สึกว่ามันเงียบสักหน่อย แล้วบนเกาะไม่มีทีวีค่ะ ถ้าไปกันหลายคนก็สนุกดีค่ะ

ถ้าวัยรุ่นๆ หน่อย แนะนำไปเสม็ดค่ะ ไม่ไกลแล้วก็รีสอร์ทจะติดหาดติดๆ กันหมด เฮฮาครึกครื้นค่ะ
    กิจกรรมบนเกาะช้างกับเกาะเสม็ดคล้ายๆ กันก็มีพาไปดำน้ำค่ะ แต่ไม่สวยนะ

ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

Comments from Facebook