พอดีเราเพิ่งเรียนจบค่ะ และคิดจะไปเรียนต่อที่อังกฤษ
แต่เรายังไม่เคยไปซัมเมอร์ หรือเรียนที่อังกฤษมาก่อนเลยค่ะ
แถมเพื่อน หรือ ญาติที่นั่นก็ไม่มีเลยค่ะ
ตอนนี้เราติดต่อ agentไปที่ EF Education อ่ะค่ะ แต่ไม่ทราบว่าจะดีแค่ไหน

ตอนนี้เราก็กำลังเครียดๆอยู่ค่ะว่าจะโอเคป่าว อีกอย่างคือเราไม่เคยห่างบ้านเลยค่ะ
กลัวจะ home sick หนัก แล้วอีกอย่างคือ เราอยากมีเพื่อนไปด้วยอ่ะค่ะ จะได้ช่วยๆกัน

ถ้าเพื่อนๆคนไหนกำลังจะไปหรือเคยมีประสบการณ์ที่อังกฤษ อยากแนะนำ อยากให้ความรู้ ก็ขอรบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ