Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 28

Thread: ขอร้องเพื่อนๆครับ เพื่อนผมโดนรถเมล์ทับต้องการเลือด A+ จำนวนมาก ช่วยด้วยครับ

Warning Points:
    0/5

Unhappy ขอร้องเพื่อนๆครับ เพื่อนผมโดนรถเมล์ทับต้องการเลือด A+ จำนวนมาก ช่วยด้วยครับ

เพื่อนกระผมต้องการขอรับบริจาคเลือด จำนวนมาก ด่วนมากๆครับ ที่ สภา กาชาติไทย กรุ๊บ A+ ชื่อผู้รับบริจาค คุณ ธัญญาลักษณ์ พิพัฒธรรมกุล ถ้าไม่แน่ใจกรุณาแจ้งระบุ เคสรถเมล์ทับผุ้หญิง ครับ

ตอนนี้เพื่อนผมน่าสงสารมากๆ กระดูกเชิงกรานแตกหักสี่ท่อน ลำไส้ใหญ่ขาด เพื่อนๆเสียใจกันมาก พรุ่งนี้จะมีการผ่าตัดใหญ่ และ

จะมีการผ่าตัดเรื่อยๆ แต่ว่าตอนนี้ เลือดเพื่อนผมไม่ยอมหยุดไหลสักที ผมนั่งพิมพ์ไปน้ำตาไหลไป

ถ้าขาดเลือด ชีวิตของผู้หญิงคนนึง ที่เรียนจบนิติธรรมศาสตร์ และมีอาชีพการงานที่ดี นิสัยร่าเริงเป็นที่รักของเพื่อนๆทุกคน จะต้องหายไปนะครับ ผมขอร้องกราบคนทั้งเว็บเลยครับ

ผมต้องขอประทานโทษไว้ล่วงหน้าก่อนนะครับ เพราะไม่รุ้ว่าโพสถูกห้องหรือเปล่า แต่ถ้าผิด ผม ขอโทษ
    และ ขอร้อง หน่อยครับ ถ้าไม่บริจาคไม่เป็นไรครับ แต่ช่วยเอาไปไว้ให้ถูกห้องด้วยครับ ขอบคุน และ

ขอโทดด้วยนะครับ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    พี่อยู่ไกลจังเลย เอาใจช่วยนะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

ogazzang's Avatar
    ogazzang is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เคยไปบริจาคเลือด แต่น้ำหนักไม่ถึง - -*

ยังไงเอาใจช่วยน่ะคะ คนดีพระคุ้มครองคะ

เอ่อ อีกอย่าง คิดว่าอยู่ถูกห้องแล้วนะคะ
    ~ Pairwii ~

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    โอได้เปล่าอ่ะคะ (เหมือนได้อ่ะ)

เดี๋ยวมาเช็คข้อความอีกทีพรุ่งนี้นะคะ ต้องไปก่อนแล้วค่ะ
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

Phicha_pk's Avatar
    Phicha_pk is offline Trusted Member
    0/5

xx

อันนี้คือ case เดียวกันใช่ไหมค่ะ พรุ่งนี้เสร็จธุระแล้วจะติดต่อไปที่สภากาชาดค่ะ ถ้าเสร็จธุระไม่เย็นมากนักจะแวะไปบริจาคเลยค่ะ ขอให้อาการดีขึ้นไวๆๆนะคะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=267569
    " Love knows no limit to its endurance no end to its trust.Love still stands when all else has fallen. "

MinnieMe is offline Trusted Member
    0/5
    เอาใจช่วยค่ะ อยากช่วยแต่นน.ไม่ถึงอ่า

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    0/5
    มาเอาใจช่วยนะคะ ไม่ใช่กรุ๊ป A
    นั่งอ่านนึกภาพตามน้ำตาจะไหล

0/5
    เราเลือดกรุ๊ป B แถมอยู่ไกลอีกต่างหาก

จากที่ เคยได้ยินและประสบมาน่ะค่ะ

ให้คนที่มีความประสงค์ต้องการบริจาคจริงๆไปติดต่อ ขอบริจาค กรุ๊ปไหนก็ได้ค่ะ

แล้ว ขอแลกกับเลือดสำรองที่เป็นกรุ๊ปเอ

เพราะน้องที่มอ เคยประสสบอุบัติเหตุ แล้วเค้าก็ต้องการเลือดกรุ๊ปเอเหมือนกัน

แต่เรา กรุ๊ปบี แต่พยาบาลให้บริจาคน่ะค่ะ แล้วเค้าจะเอาไปทดแทนกับเลือดสำรอง

เพราะเป็นกรณีเร่งด่วนอ่าค่ะ

ส่วนเลือดกรุ๊ปโอ ให้ได้ค่ะ แต่ต้องผ่านการฟอกก่อน แต่ยืนยันว่าให้ได้น่ะค่ะ

ยังไงลองติดต่อดูน่ะค่ะ

ขอให้เพื่อนปลอดภัยน่ะค่ะ
    B E A R W o O o R L D*

[SIGPIC][/SIGPIC]

,, G r e y W o r l d*,, S h o p a h o l i c ,,#

0/5
    วันเสาร์เปิดมั้ยคะ กลับไม่ทันพรุ่งนี้อ่ะ
    เด๋วจะลองดูค่ะ ถ้าแลกเลือดได้น่าจะทันมั้งคะ
    แต่ไม่ทราบเค้าจะรับมั้ย
    เคยไปบริจากแล้วเค้าไม่รับ เพราะเลือดจางมากอ่ะค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ

ปล. เพิ่งนึกได้ วันเสาร์ที่คณะมีงานพอดี
    เด๋วจะเกณฑ์เพื่อนๆ ไปบริจากนะคะ หวังว่าวันเสาร์คงเปิดอ่า
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    พอดีวันนี้จะเข้ากรุงเทพพอดี

เค้าแลกได้มั๊ยคะ ถ้าได้จะได้บอกแฟนให้ค่ะ

เพราะแฟนเรากรุ๊ปโอค่ะ

ขอให้เพื่อนปลอดภัยนะคะ

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook