Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: ที่พักใจกลางเมือง Sydney

Krispy's Avatar
    Krispy is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ที่พักใจกลางเมือง Sydney

มี plan ว่าจะไปเดือนหน้าค่ะ กำลังมองหาโรงแรม หรือ Service Apartment ที่อยู่กลางเมือง แบบเดิน shopping ได้เลยรอบๆ ยิ่งถ้าอยู่บนถนนที่มีร้าน brandname เยอะๆ ยิ่งดีค่ะ มีใครคุ้นเคยและพอแนะนำได้มั้ยคะ

0/5
    ล่าสุดเราไปพักที่ Meriton serviced apartments

ถือว่า ดีเลยค่ะ ห้องสะอาด มีสิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน

ราคา ตอนที่ไปช่วงเทศกาล อยู่ที่ 200 เหรียญ ประมาณนี้ค่ะ

มีหลายสาขาให้ เลือก ทั้ง Kent Street, Pitt Street สองย่านนี้อยู่ในเมือง ชอปสบายเลยค่า

ยังไงลองดูรูปห้องทางเวปก่อนนะคะ

http://www.meritonapartments.com.au/

ขอให้สนุกกับ Sydney นะคะ

0/5

Exclamation

เราเคยไปพัก Gazebo hotel อยู่ king cross street อะค่ะ
    ก็สะดวกดีค่ะ หาอาหารทานง่าย ร้านอาหารไทย ก็มี ร้านขายของที่ระลึกก็เยอะค่ะ
    แต่อาจจะไม่ใกล้ แหล่งช๊อปปปิ้ง แบรนเนมนะค่ะ

beauty-a-SBN's Avatar
    beauty-a-SBN is offline Trusted Member
    0/5
    Shop LV Chanel Gucci และ Prada ไม่ไกลกันมาก โดยมากอยู่แถบๆ Castlereagh Street และ Pitt Street เดินจาก QVB (Queen Victoria Building) มาไม่ไกลมากอ่ะค่ะ

ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องห้องเล็ก ลอง IBIS World Square ใกล้ Monorail ไปได้ทุกที่แถบในเมือง ราคาไม่แพงมาก ถ้าเอาหรูหน่อยก็ Westin ก็ไม่ไกลมากนะคะ เอาหรูสะดวกเลยก็ Hilton ก็น่าจะเดินมาถึง shop ต่างๆ ได้ไม่ไกลนัก มีหลายโรงแรมเลยค่ะ ลองเสิร์ดูจากชื่อที่เราให้อ่ะ ^^ คนที่นั่นเดินเก่งง่ะ

LV น่าจะมีอีก Shop ที่ The Rocks มี Shop อย่างอื่นประปราย และมี Duty Free แถวนั้นค่ะ ลองหาโรงแรมแถวนั้นก็ได้ เรียกว่าแถบ The Rocks ลง สถานีรถไฟ Circular "Quay" อ่านว่า เซอคูล่า คีย์

ช่วยได้แค่นี้ข้อมูลอาจไม่ Up date มาก ลอง Serch ดูอีกทีนะคะ ^^"
    ...·´¯`·..."♥★Beauty-a-SBN♥★''...·´¯`·...

0/5
    แนะนำ four points by sheraton แถว darling harbour คะ สะอาดและเดินทางสะดวกคะ

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ตอนไปเดียไปพักที่ travel lodge อะค่ะ
    จองในเวบ hotel asia. com ถูกมากก
    เป็น service apartment เดียชอบอะค่ะ ชอบกว่าโรงแรม เพราะเค้าจะมีพวกกาน้ำร้อน
    จานชาม ช้อนส้อม ครัว ไรแบบนี้ให้ด้วยอะ่ค่ะ
    ไกลจากตัวเมืองมั้ย .. ตอนช่วงเดียไป อากาศดีอะค่ะ เดินตลอดเลย มีความสุข
    บ้านเมืองเค้าก้สวย คือเดินแล้วเพลินอะ
    เคยเดินจากโรงแรม ไป sydney opera house ด้วย อิอิ ไกลมากกกกก ขอบอก
    ให้เดินในเมืองไทยนี่ ตาย เลยค่ะ -*-

จำไม่ได้ว่ามันอยู่แุถวไหน ย่านไหน ไว้หาให้แล้วจะมาอีดิทนะคะ ^^

sydshop is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำ Meriton on Kent อีกเสียงค่ะ ห้องสวย ราคาน่าคบ ถ้าจะจองผ่านเว็บให้ลองขอ Darling Harbour view ไปด้วย (เผืิ่อฟลุค)
    เดินทางสะดวก ใกล้ป้ายรถเมล์และสถานีรถไฟ Town Hall และที่สำคัญ ใกล้ร้านอร่อยๆเพียบ
    BlackAnthraciteMoganoTruffleOliveAppleGreenJauneTomatoCoralRedBubbleGumLilacVioletEggplant

sydshop is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by nadiatown View Post
    ตอนไปเดียไปพักที่ travel lodge อะค่ะ
    จองในเวบ hotel asia. com ถูกมากก
    เป็น service apartment เดียชอบอะค่ะ ชอบกว่าโรงแรม เพราะเค้าจะมีพวกกาน้ำร้อน
    จานชาม ช้อนส้อม ครัว ไรแบบนี้ให้ด้วยอะ่ค่ะ
    ไกลจากตัวเมืองมั้ย .. ตอนช่วงเดียไป อากาศดีอะค่ะ เดินตลอดเลย มีความสุข
    บ้านเมืองเค้าก้สวย คือเดินแล้วเพลินอะ
    เคยเดินจากโรงแรม ไป sydney opera house ด้วย อิอิ ไกลมากกกกก ขอบอก
    ให้เดินในเมืองไทยนี่ ตาย เลยค่ะ -*-

จำไม่ได้ว่ามันอยู่แุถวไหน ย่านไหน ไว้หาให้แล้วจะมาอีดิทนะคะ ^^
    Travel lodge ก็เป็นอีกตัวเลือกที่น่าสนใจค่า
    แต่ถ้ามีผู้ใหญ่ไปด้วยท่านอาจจะไม่ชอบ (แอบเดินไกล) มันไม่ติดถนนใหญ่ค่ะ

ลืมไป.. Meriton ก็มีกาน้ำร้อน เครื่องปิ้งขนมปัง ไมโครเวฟ จานชาม ช้อนส้อม ครัว ให้จ้า
    BlackAnthraciteMoganoTruffleOliveAppleGreenJauneTomatoCoralRedBubbleGumLilacVioletEggplant

oh22's Avatar
    oh22 is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้โห กูรูมาแนะนำเพียบ

อย่างงี้จขกท เลือกจนตาลาย อิอิ

เราไม่มีอะไรแนะนำ เพราะเราไปพักที่ apartment ของน้อง

ไม่สะอาดเหมือนโรงแรมใดๆ

เพราะน้องไม่ชอบทำความสะอาด 555555555

Krispy's Avatar
    Krispy is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากกกค่ะ เลื่อกไม่ถูกเลย รู้สึกว่าหลายเสียงแนะนำ Meriton ครั้งนี้เดินทางกับผู้ใหญ่ค่ะ ลุยมากไม่ค่อยได้ ต้องเอาแบบเดินใกล้มากๆ ลงมาปุ๊บช๊อบได้เลยยิ่งดี เอาไงดีหว่า

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook