Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: สอบถาม.. มีใครสนใจจะร่วมทำบุญค่ารักษาพยาบบาลพระสงฆ์อาพาธไหมคะ?

Warning Points:
    0/5

สอบถาม.. มีใครสนใจจะร่วมทำบุญค่ารักษาพยาบบาลพระสงฆ์อาพาธไหมคะ?

10/06/2552 = รับทราบค่า .. เดี๋ยวออนจะขอเลขบัญชีจากคุณแม่ให้นะคะ ชื่อบัญชีคุณแม่เป็นคนเปิดให้คุณแม่ชี แต่คุณแม่ชีจะถือบัตรเอทีเอ็มไว้ค่ะ ช่วงที่ออนเครียดเรื่องมหาลัย
    ออนก็ไปหาหลวงปู่กับคุณแม่ีชี คุณแม่ชีจะสวดมนต์ให้ค่ะ ยังไงเดี๋ยวได้เลขบัญชี แล้วออนจะเอามาโพสท์ในนี้นะคะ แล้วเรื่องหลักฐานหลังจากโอนเงิน ออนจะสอบถามคุณแม่อีกที
    ว่าจะทำยังไงให้สมาชิกทุกๆคนได้เห็น ว่าเงินได้บริจาคไปถึงหลวงปูเยี่ยมแล้วจริงๆค่ะ เดี๋ยวเย็นนี้มาแจ้งนะคะ ^^ ขอบคุณทุกๆคนมากๆเลยจริงๆค่ะ

10/06/2552 = รายละเอียดเพิ่มเติมจากเดิม

รายละเอียดเพิ่มเติมนะคะ ...

หลวงปู่เยี่ยม ( พระปลัดเยี่ยม )
    พักอยู่ที่ ICU โรงพยาบาลจุฬา ตึกสิรินธร ชั้น 2
    (ตึกศัลยกรรม)

หากใครสนใจจะฝากเงินกับทางพยาบาลที่โรงพยาบาลเลยก็ได้ค่ะ
    ส่วนเลขบัญชีเย็นนี้น่าจะได้ค่ะ ออนคุยกับคุณแม่แล้ว คุณแม่บอกว่า
    สำหรับใครที่บริจาคแล้ว ช่วยกรุณาแจ้งยอดเงินเข้าอีเมล์ออน ..

และคุณแม่จะปริ้นท์เป็นใบรายละเอียดออกมา และคุณแม่ชีจะได้สวดมนต์ให้ค่ะ
    ( ขอยืนยันว่าคุณแม่ชีเด็ดจริง เวลาออนไม่สบายใจ ออนไปหาท่านทุกครั้ง และหาหลวงปู่ด้วยค่ะ )

หรือหากใครบ้านอยู่แถวอยุธยา ลองแวะไปดูสภาพวัดประดู่ทรงธรรมได้ค่ะ
    ว่าเป็นยังไง มีสุนัข มีแมว มีหมูป่า และมีไก่จริงมั้ย เพราะเงินที่ได้มา ก็นำไปสร้างพระและ
    ดูแลเลี้ยงสัตว์หมดค่ะ หรือใครสนใจอยากจะนำของไปบริจาคที่วัดก็ได้ค่ะ แล้วแต่ศรัทธานะคะ

qty.onn@msn.com
    081 499 5849

อันนี้เบอร์ติดต่อออนนะคะ

---------------------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีค่ะ
    พอดีออนอยากจะลองมาถามก่อนว่า
    มีสมาชิกคนไหนสนใจจะรวมทำบุญค่ารักษาพยาบาลพระสงฆ์อาพาธรึเปล่า

หลวงปู่เยี่ยม พระปฎิบัติ แห่งวัดประดู่ทรงธรรม อยุธยา อายุประมาณ 80ปี
    ได้เข้ารับการผ่าตัดลำไส้ที่ โรงพยาบาลจุฬาตั้งแต่ปลายเดือนพ.คที่ผ่านมา ขณะนี้อาการปลอดภัย เพียงแต่ยังคงต้องอยู่ ICU เพื่อกันการติดเชื้อ และยังไม่ได้ปิดแผลที่หน้าท้อง
    ด้วยเหตุนี้ ค่าใช้จ่ายด้านรักษาพยาบาล ผ้าก๊อซ ค่าห้องICU และอื่นๆ จึงมีขึ้นตลอดเวลา...ตอนนี้ค่าใช้จ่ายผ่านหลัก 3 หมื่นไปแล้ว และลูกศิษย์รวบรวมจ่ายไปประมาณ 2หมื่นกว่าๆ

แต่เนื่องจากท่านไม่ใช่พระนักสะสม จึงมิได้มีเงินเก็บมากมาย เพราะเงินที่ลูกศิษย์ถวายท่านก็กำลังสร้างพระ และเลี้ยง หมา แมว ไก่ หมูป่าที่คนเอามาปล่อยให้เลี้ยงที่กุฏิ รวมทั้งสิ้นกว่า 50ชีวิตปกติ เวลาเราไปพบท่านก็จะนำอาหารหมา แมวไปถวายด้วย

ครั้งนี้จึงขอบอกบุญด้านรักษาพยาบาล พระสงฆ์อาพาธโดยตรง และเมื่อรวบรวมเงินได้จะนำไปร่วมชำระที่ โรงพยาบาลจุฬาค่ะ ท่านใดที่ต้องการร่วมทำบุญ เท่าไหร่ก็ได้ไม่จำกัด ...คุณแม่ชีที่เรานับถือจะขอชื่อ นามสกุลเพื่อจะสวดมนต์ให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญด้วยค๊า... และด้วยกุศลที่ร่วมทำในครั้งนี้ จะช่วยท่านให้ปลอดโรค ปลอดภัย สุขภาพกาย
    ใจ แข็งแรงนะคะ

--------------------------------------------------------------------------------

ด้านบนนี้คือรายละเอียดคร่าวๆนะคะ ที่คุณแม่ของออนได้ส่งเป็นข้อความจากเมล์ FW ให้เพื่อนๆญาติๆที่รู้จักกัน
    ได้อ่าน และช่วยกันอีกแรง .. ออนขอเสริมอีกนิดนะคะ คือวัดประดู่ทรงธรรมนี้ ไม่ใช่วัดที่มีนักท่องเที่ยวไปเยอะ
    ดังนั้น เงินบริจาคและหลายๆอย่าง ก้จะน้อยลงไป บวกกับ..ทุกๆวัน หรือแทบทุกวัน จะมีชาวบ้าน หรือคนต่างถิ่น
    เอาสุนัข แมว และสัตว์ต่างๆมาปล่อย ตอนนี้แค่แมวก็ไม่น่าต่ำกว่า 20 ตัว บวกกับสุนัขที่ทั้งมีโรค ไม่สบาย
    และมีลูกเพิ่มขึ้นมาอีกเรื่อยๆ ทำให้ค่าใช้จ่ายมากขึ้นไป ( ทุกครั้งเวลาออนกับคุณแม่ไป .. เราจะนำอาหารสุนัข
    อาหารแมว และน้ำยาฆ่าเชื้อโรค หมัด เห็บ และแชมพุสบู่อาบน้ำสัตว์ รวมถึงของใช้จำเป็นเช่นวิตามิน อาหารแห้ง
    ข้าวสาร ฯลฯ ไปถวายหลวงปู่และคุณแม่ชีค่ะ ) .. ( ตอนนี้ทางวัดมีหมูป่าด้วยค่ะ เนื่องจากมีคนจับมาได้ และนำมา
    ปล่อยไว้ ทางวัดไม่สามารถนำไปปล่อยที่อื่นหรือทำอะไรได้ เลยต้องเลี้ยงไว้ .. เหม็นมากๆ และน่าสงสารหมูป่ามากๆ )

ที่ออนมาวันนี้ .. ออนอยากจะถามว่า มีสมาชิกท่านไหนสนใจจะร่วมบริจาคไหมคะ
    ถ้าหากสนใจ .. และต้องการข้อมูลต่างๆ เกี่ยวกับหลวงปูเยี่ยม หรืออะไร ออนจะได้ไปขอคุณแม่ค่ะ และนำมาลง
    อีกรอบ เพื่อเป็นการยืนยันว่าออนไม่ได้จะนำเงินบริจาคไปใช้เอง โกงกิง หรืออะไรก็แล้วแต่ .. หรือหากท่านสมาชิก
    คนไหนทำงานอยู่ที่โรงพยาบาลจุฬา หรือมีญาติทำงานอยุ่ที่นั่น ลองโทรไปเช็คก็ได้ค่ะ ว่าหลวงปู่เยี่ยม ได้เข้ารับ
    การรักษาที่นั่นจริงๆรึเปล่า หรือถ้าสะดวกจะบริจากที่โรงพยาบาลจุฬ่าเลย ก็ได้ค่ะ

ยังไงรบกวนด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

qty.onn@msn.com
    อันนี้อีเมล์ออน เผื่อมีข้อสงสัยนะคะ

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    สนใจค่ะ รอฟังข้อมูลค่ะ

อนุโมทนานะคะ

0/5
    สนใจร่วมทำบุญด้วยคะ

อนุโมทนาสาธุ

0/5
    สนใจค่ะ
    ...รอฟังด้วยคนค่ะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

0/5
    ถ้าสนใจ.. ไม่ทราบว่าต้องการข้อมูล หลักฐานอะไรบ้างคะ? ออนจะได้ขอจากคุณแม่ให้อะคะ
    ขอบคุณทุกๆคนเลยนะคะ ที่สนใจจะช่วยทำบุญอะคะ เพราะออนเองก็ไปที่วัดหลวงปู่เยี่ยมเดือนละครั้งอยู่แล้ว
    ในกระเป๋าตังของออน ยังมีรูปหลวงปู่เยี่ยมเคลือบอยู่เลยค่ะ

อันนี้คือเบอร์โทรศัพท์ของโรงพยาบาลจุฬานะคะ
    ถ้าหากอยากจะลองโทรไปเช็ค ลองโทรไปได้ค่ะ .. หลวงปู่เยี่ยม จากวัดประดู่ทรงธรรม

02-2564000

และนี่คือที่อยู่ของโรงพยาบาลจุฬานะคะ

1873 ถนน พระรามที่ 4 เขตปทุมวัน กรุงเทพฯ 10330

การเดินทาง

รถไฟฟ้า

1. รถไฟฟ้า BTS ลงสถานีศาลาแดง
    2. รถไฟฟ้า MRT ลงสถานีสีลม

หวังว่าข้อมูลเหล่านี้จะเป็นประโยชน์นะคะ
    และหากต้องการข้อมูลเพิ่มเติม เช่นหลักฐาน ก็รบกวนแจ้งในกระทู้เลยค่ะ
    ออนจะได้จัดหามาให้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อนุโมทนาสาธุครับ ......
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

sprintky's Avatar
    sprintky is offline Trusted Member
    0/5
    สนใจร่วมทำบุญด้วยคนค่ะ
    ....รอฟังค่ะ ^^
    Oop..wO0 WoO0oo

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    นึกไม่ออกเหมือนกันค่า ว่าต้องใช้หลักฐานอะไร

เอาเป็นว่าขอ A/C ที่จะให้โอนตังค์ไปร่วมทำบุญก็แล้วกันนะคะ

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by huahorm View Post
    นึกไม่ออกเหมือนกันค่า ว่าต้องใช้หลักฐานอะไร

เอาเป็นว่าขอ A/C ที่จะให้โอนตังค์ไปร่วมทำบุญก็แล้วกันนะคะ
    เห็นด้วยค่ะ คุณ OnnLittleSheep จะได้ไม่เหนื่อยด้วยค่าา

อนุโมธนา ขอบคุณมากค่ะ
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

0/5
    อยากร่วมบุญด้วยค่ะ เด๋วจะไปบอกบุญต่อนะคะ

อยากให้คุณเเม่ชีช่วยสวดมนต์ให้หน่ะค่ะ

เพราะอยากให้บุญที่ทำส่งถึงญาติอายุ18 แต่เปนมะเร็งน่าสงสารมากก

เลยพอจะช่วยเค้าได้โดยการทำบุญแผ่เมตตานี่ละคะ

อนุโมธนาบุญด้วยคะ จะไปรวบรวมมา ช่วยกันทำบุญเยอะๆนะคะ บุญช่วยเราได้จริงๆนะคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook