Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 27

Thread: อยากรู้จังเลยค่ะทำไมสาวๆถึงชื่นชอบเสื้อผ้า Landmee กันค่ะ ++

Warning Points:
    0/5
    อยากรู้จังเลยค่ะ ว่าทำไมสาวๆถึงชื่นชอบยี่ห้อ Landmee กันค่ะ มาช่วยกันแบ่งปันความคิดเห็นกันดีกว่าค่ะ และเราก็เป็นคนหนึ่งนะค่ะที่ชอบยี้ห้อนี้มากๆ ก็เลยอยากถามความเห็นของเพื่อนๆกันหน่ะค่ะ ว่าเพื่อนๆชอบยี่ห้อกันนี้ตรงไหนค่ะ เพื่อนๆคิดว่ายี้ห้อนี้มีดีตรงไหน ถึงได้มีสาวๆชื่นชอบหรือบางคนถึงขนาดคลั่งไคล้ต้องซื้อเกื่อบทุกคอลเล็คชั่นเลยก็มีค่ะ

+++ ไม่รู้ตั้งถูกห้องรึป่า ถ้าตั้งผิดห้องต้องขอโทษด้วยค่ะ +++

** ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้แบ่งปันพื้นที่ดีๆแห่งนี้ **

vanilla_poison's Avatar
    vanilla_poison is offline Trusted Member
    0/5
    จริงๆซื้อมาตั้งแต่ตอนเค้ายังไม่เปลี่ยนแนวร้าน ปรับปรุงร้านเลย
    ตั้งแต่ร้านเค้าเป็นไม้สีน้ำตาลเข้มๆ ชั้นเดียว

แต่ตอนนี้เสื้อผ้า น่ารักค่ะ เราชอบผ้าลูกไม้ ลายลูกไม้ ชอบทุกอย่างที่เป็นลูกไม้อ่ะ
    แต่เดี๋ยวนี้เค้าไม่ค่อยออกแนวลูกไม้เลยอ่ะ
    ชอบช่วงแรกๆที่เค้าเปลี่ยนมาออกเสื้อผ้าแนวนี้อ่ะค่ะ รู้สึกช่วงนั้นลูกไม้สวยๆเยอะมาก

จำได้ว่าช่วงที่เราต้องสะสมแต้ม เพื่อเป็น member สะสมแทบแย่เลยค่ะ
    ไปซื้อทุกอาทิตย์เลย ขนาดเสื้อผ้าไม่ถูกใจยังซื้อเลยค่ะ เพื่อให้ได้ member card 555
    บ้ามากๆ ถึงขนาด ขับรถไปสยาม เพื่อไปเอากางเกงแค่ตัวเดียว ฝนก็ตก ฟ้าก็ร้อง
    รู้สึกวันนั้นน้ำท่วมในซอยนั้นอีก -*-

แต่ที่รู้ๆ ชอบมากกกกกๆ ส่วนใหญ่ชอบซื้อเสื้อมากกว่าค่ะ
    และก็กระเป๋า และค่อยกางเกง

บางแบบที่ซื้อในร้านไม่ทัน ก็มาตามเก็บจนครบจากที่นี้
    (ขอบคุณ SBN na ka )

เห็นหลายๆคนแสดงความคิดเห็นต่อคนขาย
    เราก็เจอค่ะ ช่วงแรกๆเจอจนหงุดหงิด พาปริ๊ดดดมากๆ
    อารมณ์เค้าเหมือนไม่ดีตลอดเวลา หน้าหงิก
    เรารู้สึกแย่ๆอ่ะ ขนาดเราไปทุกอาทิตย์ เค้ายังทำหน้าไม่ดีใส่เลย
    แต่หลังๆเค้าเหมือนจะเริ่มดีขึ้นกับเรา แต่เป็นแค่บางทีอ่ะค่ะ
    อย่างมีช่วงนึงกระเป๋าเราเสีย ไปไม่เจอพี่มิ้งค์
    แต่พี่คนที่ชอบหน้าบึ้งๆ เค้าก็ถามว่า ไปซ่อมกระเป๋ามายัง
    เราก้อเลย เออ ดีๆก้อเป็น 5555

แต่ช่วงนี้เราไม่ค่อยได้ไปแล้ว เพราะแบบเริ่มวนเวียนๆแล้วอ่ะ
    แต่จริงๆนะ เรายอมรับเลยว่า บางแบบถ้าเอาป้ายออก ก็จบกันเลย

เคยเห็นผ้าที่ Landmee' เอามาทำเป็นเดรส ที่แพตตินั่มด้วย
    และก็สายเดี่ยวรุ่นที่มีเชือกสีทอง แล้วมีดอกกุหลาบ ขายที่แพต
    ตัวละ 180 บาท สีขาวสีดำ เห็นแล้วตกใจมากกกกกกกกก
    อยากร้องไห้ ทำไมเนียนอย่างนี้ แพทเทริน
    แต่คุณภาพวัดไม่ได้แน่นอน เพราะดีเทล เนื้อผ้า และการตัดเย็บ มันต้องต่างกันอยู่แล้ว
    จากที่เป็นกุหลาบห้อยๆ ก้อเป็นลูกปัดสีทอง เชือกก็ใหญ่กว่า ของ Landmee'

เดี๋ยวนี้ เมเจอร์ รัชโยธิน มีสไตล์ Landmee' เยอะมากๆ

<3 Landmee' <3
    myntmint I'm Shopaholic!! Shopping therapy!! and I will shop until I die!!!

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member
    0/5

เมื่อก่อนเป็นสาวกเสื้อผ้า Brand สยามเลยค่ะ

เมื่อก่อนเป็นสาวกเสื้อผ้า Brand สยามเลยค่ะ มีบัตรสมาชิกทุกร้านถ้าบางร้านมี VIP ก็จะสะสมทุกร้าน เพราะตอนเรียนมหาลัยจะเข้าสยามเกือบๆทุกวัน คือรู้ทุกซอกทุกมุมว่าซอยไหนมีร้านอะไรบ้างเพราะแฟนเคยเปิดร้านที่ เซ็นเตอร์พร้อย ค่ะ อีกอย่างโดยเฉพาะ Landmee ,Happy Berry ,Zero ,Kate ,Hybrid,Morning, Narcise,Septepber,ViVi,Heart Affair,Open,Money Moneyและอีกหลายร้านถ้าชอบแบบนี่ซื้อทุกสีค่ะ และซื้อทุกCollection (กับเพื่อนนี่บ้ามากเหมือนกันค่ะ คือบ้าShopping แต่พวกเราไม่เที่ยวกลางคืนนะคะแต่ชอบแต่งตัว)แต่ปัจจุบันทำงานไม่ค่อยได้มีโอกาศได้ไป ที่สำคัญไม่ค่อยได้มีโอกาสใส่ไปเที่ยวด้วยเนื่องจากทำงานก็ 6วันแล้วน่ะค่ะ แถมเปิดโรงงานเวลาเข้าไปก็แต่งสวยไม่ได้เดี๋ยวเลอะเสียดายค่ะ เลยไม่ได้ไปสยามอยู่พักนึงเต็มๆๆประมาณ 2-3 ปีไม่ได้ย่างกายไปเลยค่ะ ขอโทษนะคะที่บรรยายซะยาวเลย

ที่ชอบBrand Landmee เพราะเค้าออกแบบน่ารักค่ะ ไม่ซ้ำใคร ออกมาไม่เยอะ เก๋ดีค่ะแต่ติดตรงพนักงานน่ะค่ะที่ไม่ค่อยบริการเท่าไหร่ เมื่อก่อนชอบซื้อกับพี่ผู้ชายก็นิสัยดี แต่จะมีพี่ที่หน้าตาเหมือนแขกหน่อย คนนั้นนิสัยดีมากๆๆๆเลยค่ะใจดี แต่ตอนหลังไปแสดงหนังค่ะเลยไม่ค่อยเห็น รวมBrand อื่นของสยามด้วยนะคะ ก็เลยชอบ ส่วนร้านHappy Berry พี่ที่เป็นผู้ชายยังจำเราได้เลยค่ะ เพราะเราจะได้ลดเยอะเพราะซื้อร้านเค้าเยอะค่ะ ขอบคุณนะคะที่อ่านจนจบ

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบเป็นบางคอลเล็กชั่นค่ะ เพราะบุ๋มไม่ได้เป็นสาวหวานมากเลยใส่ได้บางตัวเท่านั้น

แต่ชอบร้านนี้เพราะของบางอย่างเค้าทำออกมาน้อย แล้วทรง แบบก็สวยมากเลยค่ะ

แถมมีลายสก็อตที่ทำออกมาแล้วไม่สก็อยด้วยค่ะ ชอบๆๆ

แต่พนักงานขายไม่ไหวๆๆ

0/5
    เอาตรงๆเลยน่ะ อย่าว่าน่ะ ที่สาวๆเขาฮิตกัน
    ก็คงเพราะว่าเรื่องราคาน่ารัก ง่ายต่อการเป็นเจ้าของ
    แต่ไม่เคยใส่เสื้อผ้าแบรนด์นี้เลย เพราะเคยเข้าไปเลือกดู
    แต่พนักงานขายไม่ไหว ต่ำสุดๆในเรื่องการบริการ
    ก็เลยเข้าไปเป็นครั้งสุดท้าย แล้วที่เข้าไปดูไม่ค่อยมีไรโดน
    หลังจากนั้นก็ได้แต่เดินผ่านร้าน ขอบาย lamdmee
    เอาตรงๆไม่ค่อยปลื้มแบรนด์นี้
    แต่บางตัวก็น่ารักอยู่แต่คิดว่าแบรนด์นี้คงไม่ได้อยู่ในตู้เสื้อผ้าเราหรอก
    ไปดีกว่า ถ้าปรับปรุงพนักงานขาย อบรมน่าจะดีกว่านี้
    ~romper stomper~

SO MUCH LOVE YOU TAKE FROM ME

bonita_bow's Avatar
    bonita_bow is offline Trusted Member
    0/5
    เราว่า ของในร้านเค้าน่ารักดี ไม่ว่าจะเป็นเสื้อ ขาสั้น กระโปรง รองเท้า กระเป๋า หรือ accessories เราชอบหมดเลย

ส่วนพนักงานขาย เราว่าแล้วแต่ดวงค่ะ บางทีเข้าไปแล้วพี่เค้าเผอิญอารมมณ์ดี ก็จะดีมาก แต่ถ้าอารมร์บ่ จอย เราก็จะไม่ได้รับการสนใจเท่าไร

แต่จากการที่เราเป็นลูกค้าของเค้ามานานมาก ตั้งแต่เค้ายังไม่แยกร้านกันเลย ตอนแรกเค้าเป็น meekate จนตอนนี้ ร้าน kate ปิดตัวไปแล้ว เราว่า เค้าเป็นแบบนี้มานานมากแล้ว แต่ช่วงหลังๆที่มีกระแสว่าเค้าบริการไม่ดี เราว่าเค้าก็ปรับปรุงตัวขึ้นแล้วนิดหน่อย แต่จะมีคนนึงที่เราคิดว่าเค้าไม่ปรับปรุงเลย คือพี่ผู้หญิงที่ไม่ใช่เจ้าของร้าน ที่หน้านิ่งๆ ตัวเล็กๆหน่อย เราว่าเค้าอารมณ์คงที่มากๆ คือดู ignore ลูกค้าตลอดเวลา

เมื่อวันก่อนเราเอากระเป๋าที่เราเพื่งซื้อมาไปซ่อม ตอนแรกคิดว่าเค้าคงไม่รับผิดชอบหรอกค่ะ แต่ปรากฏว่า ได้รับการตอบรับอย่างดี (แต่ไม่รุ้ว่าเป็นเพราะวันนั้นเราซื้อไปหลายตังด้วยหรือเปล่า) วันนั้นเราเจอพี่ผู้ชาย(พี่ป้อง) แล้วก็เจอพี่มี่ เจ้าของร้าน เราว่าพอเจอเจ้าของร้านเลยโชคดีเพราะเค้ามาดูกระเป๋าให้เรา แล้วเค้าก็เหมือนเป็นคนที่แบบ บอกว่าโอเคซ่อมได้..เราคิดว่าถ้าเป็นคนอื่น คงอิดๆออดๆเหมือนกันค่ะ

พิมพ์มาซะยาว แต่ยังไงตอนนี้เรา กำลัง in love กับ brand นี้ ไม่รู้ทำไมเหมือนกันค่ะ

0/5

Talking ค่ะ ชอบค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ เพื่อนๆดีจังเลยค่ะ ชอบค่ะพูดตรงดี ยิ่งคุณ silly-billy ตอบตรงดีจังเลย เราชอบแบรนด์นี้แต่ไม่ชอบพนักงานขายมากกกกกเหมือนกัน แต่ก็ไม่รู้ทำไง ชอบของเค้าแล้วก็ต้องทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ ไม่สนใจพนักงานขายคิดเสียว่าเค้าคือลูกจ้าง( ไม่อยากใช้คำที่แรงกว่านี้ค่ะ )แค่นั้น จะได้สะบายใจ

0/5

Cool

มา CF ว่าพนักงานร้านนี้เเย่มากๆ

เมื่อก่อนตอนอยู่มัธยมก็ซื้อตอนเข้ามหาลัยก็ซื้อ

ตอนนั้นเด็กๆก็ทนเอา..ทำกิริยาอะไรเราก็เฉยๆขนาดเราเป็นลูกค้านะ

ตอนนี้โตเเล้ว ถามตัวเองว่า "ชั้นเป็นลูกค้านะ"

ทำไมต้องมาทนพนักงานเเย่ๆด้วย..เลยไม่ซื้อดีกว่า เเบบสวยถูกใจก็จริงเเต่ใช่ว่าร้านอื่นจะไม่มี
    ขอซื้อของร้านที่สบายใจซื้อเเล้วHappyดีกว่า
    *-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*

0/5
    ร้านนี้ออกแบบเสื้อผ้าได้น่ารักมากก เนื้อผ้าก็ดี แอคเซสซอรี่ก็สวย ไปสยามทีไรต้องแวะทุกครั้ง ถามผู้รู้นิดนึงค่ะ ผ้าร้านนี้เขาทำลายผ้าเองหรือเปล่าคะ เพราะผ้าดีมาก และไม่ค่อยเห็นตามพาหุรัดเลย และเจ้าของร้านนี่คือคนไหนเหรอคะ เพราะเห็นพนักงานในร้านมี 3-4 คนแน่ะ

0/5

Smile

เจ้าของร้านไม่ค่อยมาร้านนะ ไปจะไม่ค่อยเจอเท่าไหร่ แล้วก้อขอคอนเฟิร์มด้วยอีกคนว่าพนักงานแย่มาก แบบเหมือนเราจะไปขอเค้าซื้อของอย่างงั้นแหละ มองลูกค้าก็มองด้วยหางตา แล้วแบบถามอะไรนิดหน่อยก็ไม่อยากตอบ ตอบแบบเสียไปที ทั้งๆที่เราเพิ่งถามเค้าคำเดียวแค่นั้นเอง แย่มาก

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook