Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: แจ้งเรื่อง .. การบริจาคเงินให้กับหลวงปู่เยี่ยม ( พระสงฆ์อาพาธ ที่โรงพยาบาลจุฬา ) ค่ะ

Warning Points:
    0/5

แจ้งเรื่อง .. การบริจาคเงินให้กับหลวงปู่เยี่ยม ( พระสงฆ์อาพาธ ที่โรงพยาบาลจุฬา ) ค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showt...post1063274123

สวัสดีค่ะ สืบเนื่องมาจากกระทู้ข้างบนนะคะ
    พอดีเมื่อเช้าคุณแม่โทรมาบอกว่า มีสมาชิกท่านนึงจาก SBN เดินทางไปโรงพยาบาลจุฬา
    เพื่อจะนำเงินไปให้กับทางพยาบาล เพื่อเป็นค่ารักษาหลวงปู่เยี่ยม แต่ทางพยาบาลเข้าใจว่าเป็นกองทุน

( หลวงปู่ีเยี่ยมขณะพักรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาล )

คือออนจะแจ้งว่า .. อันนี้ไม่ใช่กองทุนของโรงพยาบาล แต่ด้วยความที่ออนและคุณแม่
    รักและนับถือหลวงปู่เยี่ยม จึงอยากจะหาวิธีช่วยท่าน เพราะจริงๆแล้ว ค่ารักษาของหลวงปู่เยี่ยม
    ไม่ใช่สามหมื่นกว่าบาทในตอนแรก แต่รวมๆแล้วสี่แสนกว่าบาท แต่ท่านสามารถใช้สิทธิ์ของพระสงฆ์
    บวกกับลูกของท่านคนอื่นๆทำงานราชการ ค่ารักษาเลยลดลงเหลือแค่นี้

( ใบรับเงินที่คุณแม่ไปบอกบุญกับเพื่อนๆญาติๆ รวมแล้วได้ 15000 บาทค่ะ )

คือตอนแรกออนกับคุณแม่เข้าใจว่าสามารถนำเงินไปฝากกับทางพยาบาลที่นั่นได้เลย
    เพราะว่าน้องสาวของเพื่อนคุณแม่ เค้าเรียนหมออยู่ปีสุดท้าย เค้าเคยนำเงินไปฝากกับทางพยาบาลส่วนนึง
    มาแล้ว แต่คราวนี้พยาบาลไม่รับฝาก .. ออนก็ไม่แน่ใจเหตุผลเหมือนกันค่ะ

ยังไงหากต้องการร่วมบริจาค ตอนนี้ให้ติดต่อกับคุณแม่ชีโดยตรงเลยละกันค่ะ
    เพราะว่าเบอร์บัญชีที่ให้ไว้ในกระทู้ก่อน คุณแม่ออนปิดยอดไปแล้ว

คุณแม่ชีชื่อ แม่ชีวันทนา ณ วัดประดู่ทรงธรรม จังหวัดอยุธยา
    หากใครผ่านไป อยากจะนำอาหารสัตว์ ( สุนัข แมว ไก่ ข้าวสาร อาหารแห้ง แชมพูอาบน้ำสัตว์ แชมพู
    ฆ่าเชื้อโรคสัตว์ ฆ่าเชื้อเห็บหมัด ไปบริจาคก็ได้ค่ะ เพราะว่าสัตว์เยอะจริงๆ )

อันนี้เบอร์คุณแม่ชีค่ะ : 084 013 9733

ขออภัยกับเรื่องที่ผิดพลาดด้วยนะคะ ออนก็ไม่ทราบจริงๆ
    แต่ก็อยากขอบคุณมากๆๆๆๆ ที่อุตส่าห์ไปถึงโรงพยาบาล และตั้งใจจะนำเงินไปให้หลวงปู่

ขอบคุณค่ะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    สงสัยแม่ดิวเองค่ะคุณออน
    เมื่อวานซืนแม่เค๊าตั้งใจนำเงินไปถวาย(ก็รวมๆกันได้6500)แต่ไม่มีคนรับ
    พยาบาลก็ไม่รับ แล้วตรงส่วนกลางก็บอกว่าไม่มีกองทุนของหลวงปู่อีก
    แม่ก็ไม่รู้จะทำไง ก็เลยกลับบ้าน เมื่อวานกะว่าจะโอนเงินเข้าบ/ชคุณออน
    แต่ยังไม่มีเวลา วันนี้เห็นกระทู้คุณออนพอดี ก็เลยให้เบอร์โทรแม่ชีวันทนาไปแล้วค่ะ
    คราวนี้ต้องได้ทำบุญแน่ๆ

ขอบคุณที่มาบอกบุญกันนะคะ แถมยังมาupdate ข้อมูลให้เรื่อยๆเลย
    สาธุค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    Quote Originally Posted by due View Post
    สงสัยแม่ดิวเองค่ะคุณออน
    เมื่อวานซืนแม่เค๊าตั้งใจนำเงินไปถวาย(ก็รวมๆกันได้6500)แต่ไม่มีคนรับ
    พยาบาลก็ไม่รับ แล้วตรงส่วนกลางก็บอกว่าไม่มีกองทุนของหลวงปู่อีก
    แม่ก็ไม่รู้จะทำไง ก็เลยกลับบ้าน เมื่อวานกะว่าจะโอนเงินเข้าบ/ชคุณออน
    แต่ยังไม่มีเวลา วันนี้เห็นกระทู้คุณออนพอดี ก็เลยให้เบอร์โทรแม่ชีวันทนาไปแล้วค่ะ
    คราวนี้ต้องได้ทำบุญแน่ๆ

ขอบคุณที่มาบอกบุญกันนะคะ แถมยังมาupdate ข้อมูลให้เรื่อยๆเลย
    สาธุค่ะ

ขอโทษด้วยนะคะคุณดิว T___T"
    ขอโทษแทนคุณแม่คุณดิวด้วยจริงๆค่า
    ยังไงก้ขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ ที่ตั้งใจจะช่วยหลวงปู่อะคะ
    ยังไงลองคุยกับแม่ชีวันทนาดูนะคะ ^^"

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by OnnLittleSheep View Post
    ขอโทษด้วยนะคะคุณดิว T___T"
    ขอโทษแทนคุณแม่คุณดิวด้วยจริงๆค่า
    ยังไงก้ขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ ที่ตั้งใจจะช่วยหลวงปู่อะคะ
    ยังไงลองคุยกับแม่ชีวันทนาดูนะคะ ^^"

ไม่เป็นไรค่ะคุณออน ไม่ต้องขอโทษ คุณออนไม่ได้ผิดอะไรเลย
    มาบอกบุญกันก็ดีมากๆแล้ว ที่บ้านดิวเค๊าชอบทำบุญกันอยู่แล้ว
    แม่เล่าว่าตอนที่ไปรพ.จุฬา พยาบาลให้เข้าเยี่ยมหลวงปู่ด้วยนะคะ
    แม่บอกว่าหลวงปู่หน้ายิ้ม ท่าทางใจดี น่่าเลื่อมใสค่ะ
    โชคดีที่ไปนะคะ ได้เห็นหลวงปู่ด้วย
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    ใช่เลยค่ะ
    หลวงปู่ใจดีมากกกกก
    ท่านจะชอบยิ้มและหัวเราะ ^^"

ยังไงก้ขอบคุณคุณดิวอีกรอบนะคะ
    ขอบคุณจริงๆค่ะ

Comments from Facebook