Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: บอยแบนเพื่อนบ้าน 555555 (จะมาแข่งกับ ดงบังชินกิ)

Warning Points:
    0/5

บอยแบนเพื่อนบ้าน 555555 (จะมาแข่งกับ ดงบังชินกิ)

พอดีได้รับ fwd mail มาอ่านคำบรรยายใต้ภาพแล้วขำกร๊ากเลย เลยเอามาแบ่งปัน เผื่อจะช่วยทำให้ขำและลืมเรื่องเซ็ง ๆ ไปได้บ้างค่ะ

ปล. จะไม่แต่งเติมคำพูดใด ๆ เพิ่มเติมนะคะ ได้มายังไง ก็ลงอย่างนั้นเลย อาจจะมีคำพูดที่ไม่เหมาะสมบ้าง แต่เข้าใจว่าเพื่อความบันเทิง ก็อภัยกันนะคะ

ไปดูกัน

FW: ** บอยแบนของเขมร เเรง!! บอกได้คำเดียว เเรง !! โปรดเข้ามาดูเพื่อ ความมั่นใจในการใช้ชีวิต‏
    โปรดสังเกตุรูปแรกนะ
    คนที่ 2 จากขวาแถวบน แมร่ง เท่ห์โครตอ่ะ

ชื่อวง Super Cute แปลว่า โคตรน่ารัก บอยแบนของเขมร นี่น่ารักสุดๆแล้วอ่อ - -" ไปเอาน้ำหยอดเอาไม้แหย่จากรูไหนมา!! เเรงจิงๆ

คนซ้ายภาพล่าง ถ้าไม่มีหูนี่เหมือนปลาไหลเลย -*- 2คน ทั้งด้านซ้ายและขวา เน้นคนกลางให้เด่น

โอ้โหดูมันยังมั่นใจในความหล่อ คนซ้าย ๆ

ขอบคุณที่เข้ามาชมนะค้า

ปล.อีกรอบ อยากฟังเพลงเค้าแล้วอ่ะ ว่าจะเป็นแนวไหนยังไง
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    ชื่อวง Super Cute แปลว่า โคตรน่ารัก

^
    ^
    ขำอันนี้อ้ะ อิ อิ

junjira's Avatar
    junjira is offline Trusted Member
    0/5
    คนกลางใช้ได้ ที่เหลือไม่กล้าใช้^^
    หลับๆหน่ะดีแล้ว ตื่นมาเด่วช็อปกระจาย

0/5

><

55+ ฮาได้อิก
    ^________^

0/5
    ขำสุดก็คำบรรยายนี่แหละ ช่างคิดได้
    Vision without action is a daydream
    Action without vision is a nightmare

0/5

ไม่ฮาด้วยนะคะ

ไม่น่าจะว่าเขาน่ะค่ะ เราประเทศเพื่อนบ้านกัน เรื่องแบบนี้มันละเอียดอ่อนต่อความรู้สึกนะคะ เขากำลังพัฒนา เราควรจะไม่ว่าเขาค่ะ
    ชอบถ่ายรูป
    ชอบขับรถท่องเที่ยว
    ชอบของแพง
    เฮ้อ มีชอบทำงานไหมเนี่ย

0/5
    Quote Originally Posted by penquinn View Post
    ไม่น่าจะว่าเขาน่ะค่ะ เราประเทศเพื่อนบ้านกัน เรื่องแบบนี้มันละเอียดอ่อนต่อความรู้สึกนะคะ เขากำลังพัฒนา เราควรจะไม่ว่าเขาค่ะ
    เอ่อ ไม่ทราบเราไปว่าเค้าตรงไหนเหรอคะ เราบอกไว้ก่อนแล้วว่า เราได้รับ fwd mail มา เลยเอามาโพสต์ให้เพื่อน ๆ ใน SBN ดู เราไม่ได้แต่งเติมคำพูดหรืออะไรเข้าไป ได้มายังไงก็เอามาโพสต์อย่างนั้น ที่ขำ ก็ขำตรงคำบรรยายที่คนส่งเค้าพิมพ์ไว้ ก็แค่นั้น ไม่ได้ว่าประเทศเค้าหรือไม่ได้ดูถูกอะไรยังไง

เราเข้าใจว่าวิจารณญาณในการเสพของแต่ละคนต่างกัน ก็ยินดีด้วยที่ได้ทำให้ใครอ่านกระทู้แล้วหัวเราะ แต่หากบางท่านที่ไม่ชอบก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ เราแค่มองว่าปัญหาเศรษฐกิจ และบ้านเมืองที่เป็นอยู่ทำให้หลาย ๆ คนเครียด พอเราเห็นเมล์นี้แล้วขำ เลยเอามาแปะ ก็แค่นี้เอง
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

sa-rah's Avatar
    sa-rah is offline Trusted Member
    0/5

Smile หวัดดีค่ะ คุณโอ๋

ดูขำๆ ค่ะ อย่าไปซีเรียสเลย
    ++ เพื่อลูกๆ และกระเป๋าที่ร๊ากกก.....ของเราเอง ++

primz's Avatar
    primz is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาขำด้วยค่ะ
    มี wonder girl เขมรด้วยนะคะ
    เราไม่ได้รังเกียจนะคะ แต่ไม่ค่อยชอบที่ cop ซึ่งๆหน้าเลย
    ได้ข่าวตอนนี้กำลังมีปัญหากับค่ายเพลงเกาหลีอยู่ด้วย
    MY PARADISE....

lychees's Avatar
    lychees is offline Trusted Member
    0/5

Talking เคยดูmv

เราเคยดูMv แล้ว...

เพราะที่บ้านติดจานดาวเทียมรับช่องเขมรได้....

ไม่ใช่เขมรอย่างเดียวน่ะลาวก็มีบอยแบนที่เหมือนดงบังเหมือนกาน..เหอเหอ

เราเห็นแว๊ปแรกก็รู้ว่าcop tvxq น้องสาวเราสาวก ดงบังรับไม่ได้อย่างแรง...

ทั้งท่าเต้น ท่าทาง โอ๊ยยย....โคตร cute 5555+++

เค้าก็ก็อปเยอะน่ะเพลงบ้านเราเนี๊ยเค้าก็อปทำนองเกือบทุกเพลงที่ดัง

ส่วนมากเพลงบ้านเค้าเนี๊ยก็อปบ้านเราหมดเลย...ดูๆไปก็ขำดี...

แต่mvบ้านเค้าคุณภาพกว่าบ้านเราน่ะ ...

เหมือนลงทุนกว่า...

เราคิดว่าคงจะเป็นคนของเค้าที่ลี้ภัยอยู่USAเป็นคนทำน่ะ(เพราะบ้านเค้าเป็นเมืองขึ้นใช้ของคุณภาพกว่าบ้านเราพูดง่ายๆว่าใช้แต่ของฝรั่ง)...

การถ่ายทำการตัดต่อดีเลยทีเดียว...

บ้านเราอาย...เหอเหอ...ยาวไปไหมเนี๊ยะ

Comments from Facebook