ลููกอายุ 6 เดือนค่ะ เริ่มอาบน้ำโดยใช้ครีมอาบน้ำได้แล้ว เราก็ใช้แบบที่มีขายตามห้างทั่วไปอ่ะค่ะ เป็นครีมอาบน้ำเด็กปกติ แต่รู้สึกว่าหลังอาบเสร็จผิวลูกแห้งมากและมันเริ่มขึ้นผื่นเป็นปื้นแดงๆด้วยอ่ะค่ะ มันยังเป็นผื่นที่ไม่ใหญ่มาก แต่เราก็พอเดาได้ว่าลูกน่าจะแพ้ครีมอาบน้ำ เลยอยากถามว่าเราควรใช้อะไรอาบน้ำให้ลูกดีคะ เมื่อลูกผิวแพ้ง่ายขนาดนี้ เพราะจะให้อาบน้ำเปล่า เค้าก็เริ่มคลาน เริ่มขยับตัวมากขึ้น มันมีเหงื่อสะสม รู้สึกว่าแค่น้ำเปล่าก็ไม่พอแล้วค่ะ