ลูกเราใช้จอห์นสันแต่มีอาการผิวแห้งกับผิวแดงเป็นบางจุด คือ มันแพ้ไม่มาก แต่เราก็ไม่สบายใจเลยค่ะ รู้สึกผิวลูกไม่สวย มันเป็นด่างๆ เจ็บที่สุดก็คือ เวลาคนมาทักว่า ลูกเราเป็นอะไร ไปทำอะไรมา คือไม่ชอบค่ะ เพราะเราเองก็ใช้ผลิตภัณฑ์สำหรับเด็กทุกอย่างที่อ่อนโยนหมดแต่ก็ไม่รู้ทำไมว่า ลูกยังแพ้ครีมอาบอีก คือ มันเกิดจากอะไร ใครพอเคยมีประสบการณ์แล้วมีวิธีแก้ช่วยแชร์ทีนะคะ เพราะเราเองก็ไม่อยากให้ผิวลูกเสียไปมากกว่านี้แล้วเหมือนกัน สงสารเค้ามากๆเลย